Trang 3 / 95 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 949

Chủ đề: Hoa Cỏ Dại xao xuyến bước chân ai?

Quote Được gửi bởi dcdoan View Post
    anh không có Hoa dại níu bước chân người ta, dùng tạm quả dụ người ta vậy,
    quà chúc mừng cho vườn mới nè
    Tấm số #16, góc chụp buồng chuối thú vị ghê, hihi.... Hoa rồi lá rồi quả, vườn hoa be bé của B.A quá lung linh rồi, cám ơn anh nha!

Hôm nay chụp được nhiều hoa dại, tâm trạng B.A vui lắm, nên chia sẻ cùng các bạn 1 dòng entry ngắn mà B.A cảm nhận về Hoa Cỏ Dại, entry này B.A viết trên blog lâu rồi...

Tùy bút : CỎ DẠI ƠI - Blue Angel (Quảng Ngọc)

Em thường tự ví mình như cỏ dại ven đường... Mong manh, dễ vỡ, có khi bị chà đạp không thương tiếc bởi gót chân ngang qua của dòng đời. Đau! đau lắm anh ạ, đau đến vỡ òa, đến oằn cả rễ...

Cỏ dại mong manh là thế, dễ vỡ là thế, nhưng có sức sống vô cùng mãnh liệt. Thường khi đứng giữa ranh giới của cái chết và sự sống, thì bắt buộc loài cỏ dại phải đấu tranh được sinh tồn, được vươn mình hứng lấy ánh nắng mặt trời chiếu rọi, được hứng giọt sương đêm vuốt ve mơn trớn những nụ hoa vừa hé mở...

#23. Hoa Bình Bát Dây mọc len lỏi theo hàng rào

Hoa của loài cỏ dại không sắc lại không hương, cứ nhàn nhạt. Ngắm không ai ngắm, thơm không ai thơm, chạm vào lại sợ bẩn tay người quân tử. Không đọng lại chút nào trong ánh mắt, trong tâm trí lãng tử đa tình. Lâu lâu lại làm rối lòng kẻ tiểu nhân, hờ hững ngắt đại một bông hoa, hờ hững vuốt ve, hoa chóng lụi tàn rồi hờ hững vứt lại ven đường...

Mỗi loài cỏ cây đều có số phận riêng, em không trách phận em là cỏ dại, em không trách sự tàn nhẫn của muôn loài, em chỉ trách em - một loài cỏ hoang hoang dại dại - không lợi ích, không danh phận... Loài cỏ dại luôn làm vướng chân người qua đường, sống bám vào đá sỏi, len lõi vào từng ngõ ngách cuộc đời. Xong lại bị nhân loại ra tay hủy diệt, hủy diệt một cách không thương tiếc. Đau, đau lắm... Em đang đau, xin đừng tàn nhẫn với em nữa, dù sao cỏ dại cũng có linh hồn nho nhỏ, biết rung rinh trong gió, biết đùa giỡn cùng mây, biết e ấp gọi mời khi bướm ong ghé thăm, hút một ít mật ngọt của cuộc đời...

#24. Hoa Xuyến Chi vươn mình trong nắng

Cỏ dại ơi, muôn đời em chỉ là cỏ dại mà thôi... Mong manh, dễ vỡ nhưng lại cần sự sống... Cần lắm người đời ban phát cho sự sống vốn mong manh...

Vào ủng hộ,chúc mừng B.A

Quote Được gửi bởi blue_angels View Post
    Hôm nay chụp được nhiều hoa dại, tâm trạng B.A vui lắm, nên chia sẻ cùng các bạn 1 dòng entry ngắn mà B.A cảm nhận về Hoa Cỏ Dại, entry này B.A viết trên blog lâu rồi...

Tùy bút : CỎ DẠI ƠI - Blue Angel (Quảng Ngọc)

Em thường tự ví mình như cỏ dại ven đường... Mong manh, dễ vỡ, có khi bị chà đạp không thương tiếc bởi gót chân ngang qua của dòng đời. Đau! đau lắm anh ạ, đau đến vỡ òa, đến oằn cả rễ...

Cỏ dại mong manh là thế, dễ vỡ là thế, nhưng có sức sống vô cùng mãnh liệt. Thường khi đứng giữa ranh giới của cái chết và sự sống, thì bắt buộc loài cỏ dại phải đấu tranh được sinh tồn, được vươn mình hứng lấy ánh nắng mặt trời chiếu rọi, được hứng giọt sương đêm vuốt ve mơn trớn những nụ hoa vừa hé mở...

[center]#23. Hoa Bình Bát Dây mọc len lỏi theo hàng rào

Hoa của loài cỏ dại không sắc lại không hương, cứ nhàn nhạt. Ngắm không ai ngắm, thơm không ai thơm, chạm vào lại sợ bẩn tay người quân tử. Không đọng lại chút nào trong ánh mắt, trong tâm trí lãng tử đa tình. Lâu lâu lại làm rối lòng kẻ tiểu nhân, hờ hững ngắt đại một bông hoa, hờ hững vuốt ve, hoa chóng lụi tàn rồi hờ hững vứt lại ven đường...

Mỗi loài cỏ cây đều có số phận riêng, em không trách phận em là cỏ dại, em không trách sự tàn nhẫn của muôn loài, em chỉ trách em - một loài cỏ hoang hoang dại dại - không lợi ích, không danh phận... Loài cỏ dại luôn làm vướng chân người qua đường, sống bám vào đá sỏi, len lõi vào từng ngõ ngách cuộc đời. Xong lại bị nhân loại ra tay hủy diệt, hủy diệt một cách không thương tiếc. Đau, đau lắm... Em đang đau, xin đừng tàn nhẫn với em nữa, dù sao cỏ dại cũng có linh hồn nho nhỏ, biết rung rinh trong gió, biết đùa giỡn cùng mây, biết e ấp gọi mời khi bướm ong ghé thăm, hút một ít mật ngọt của cuộc đời...

Cỏ dại ơi, muôn đời em chỉ là cỏ dại mà thôi... Mong manh, dễ vỡ nhưng lại cần sự sống... Cần lắm người đời ban phát cho sự sống vốn mong manh...
    Đọc cảm xúc của B.A xong chắc từ đây hết dám ngắt Hoa dại nữa quá. thú thật là anh cũng hay vặt cành bẻ lá để chụp hoa lắm

Được sửa bởi dcdoan lúc 09:28 PM ngày 07-02-2012

Quote Được gửi bởi blue_angels View Post
    Hoa này đẹp và rực rỡ ghê, nhưng B.A hổng biết hoa tên gì luôn, hihi, nên phải hỏi chủ nhân của hoa nè!

@haovo : Bé hoa của bạn đáng yêu thật, cám ơn bạn nhiều nhiều nhoa
    Cám ơn bác đã thích hoa em chụp. em cung không biết rõ. nghe người ta gọi hoa Mai gì đó mà giờ quên roài. em cũng mới thấy nó lần đầu trong đời.

Cám ơn bác hotboy007 đã thích ảnh. em k hieu sao nick bac bị banned mà vẫn comment được :D

em góp tiếp đây

Năm mới Chúc Blue Angel : Mạnh khỏe ,Bình an,Thành đạt.
    Mình cũng có một ít "Hoa xuân nở muộn",Bạn cho phép Mình Post vào trang này nhé!

Quote Được gửi bởi Ah_Kg View Post
    Vào ủng hộ,chúc mừng B.A

Cám ơn Ah_Kg nhiều lắm nha, con bướm này đẹp quá hà, tiếc là hình như hơi bị nhòe 1 tí, hic hic... B.A biết bạn chụp ảnh đẹp lắm, có dịp lại trồng hoa vào vườn nữa nhé, vì khu lấn biển còn hoang sơ nên hoa dại và ong bướm nhiều lắm á, hihi

Quote Được gửi bởi dcdoan View Post
    Đọc cảm xúc của B.A xong chắc từ đây hết dám ngắt Hoa dại nữa quá. thú thật là anh cũng hay vặt cành bẻ lá để chụp hoa lắm
    Hihi, có người lại yêu hoa cỏ dại nhiều hơn rồi kìa, hoa cỏ khô ngộ nghĩnh quá hé dcdoan, để B.A góp thêm 1 tấm, hổng biết hoa cỏ này tên gì, thấy ngồ ngộ, hì....

#27.

Quote Được gửi bởi AdamVo View Post
    Cám ơn bác đã thích hoa em chụp. em cung không biết rõ. nghe người ta gọi hoa Mai gì đó mà giờ quên roài. em cũng mới thấy nó lần đầu trong đời.
    Để B.A cố gắng tìm hiểu thử xem đó là hoa gì hé, đẹp lắm á.
    Cám ơn bạn luôn trồng hoa vào vườn tiếp B.A nhé!

Quote Được gửi bởi duycuong View Post
    Năm mới Chúc Blue Angel : Mạnh khỏe ,Bình an,Thành đạt.
    Mình cũng có một ít "Hoa xuân nở muộn",Bạn cho phép Mình Post vào trang này nhé!

Cám ơn duycuong nhiều ạ, đầu năm B.A chúc DC : Mỗi ngày một niềm vui, vạn sự như ý!
    DC trồng hoa vào vườn của B.A đi, B.A luôn hoan nghênh mà, cám ơn nhiều nhiều luôn, hihi

#28. Hoa Bình Bát Dây đang tắm nắng đây!

Trang 3 / 95 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng