Trang 2 / 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 195

Chủ đề: "Sài Gòn hẻm" - dự án ảnh cá nhân

Quote Được gửi bởi Dfeet View Post
    Bác chủ có thể cho em hỏi tấm thứ 5 là ở đâu được không ạ?
    Tấm đó được chụp trong một con hẻm nhỏ, thông từ đường Điện Biên Phủ vào khu chung cư Nguyễn Thiện Thuật!!! Sao thế bác?
    Chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Tôi tiếp tục đi sâu vào khu chung cư Nguyễn Thiện Thuật!

#10.

#11.

#12.

#13.

#14.

#15.

... còn tiếp ...

bác Khoa ơi, bác có cần assistant ko ạ e xin 1 vé đi theo bác vào những ngày cuối tuần nha...
    cần 1 lối thoát......

ý tưởng làm bộ ảnh như vầy là rất hay :D hoan hô bác chủ topic.

nhân tiện em cũng có lời nhận xét là ảnh của bác ngày càng đậm chất street-life nhiều hơn. tuy vậy, khá nhiều ảnh của bác chỉ mang tính tư liệu chứ chưa có tính khoảnh-khắc. (bộ ảnh 2011 của bác đa số là ảnh tư liệu mang tính chất 'tôi đã từng đến nơi này". Còn bộ ảnh này của bác thì mới post mà đã có rất nhiều ảnh hay , tuy vậy bên cạnh đó cũng có nhiều ảnh chưa hay lắm (tấm 12 khoảnh khắc hay hơn tấm 13-14).

chúc bộ ảnh thành công tốt đẹp.

Cảm ơn các bác đã xem, động viên và gửi lời nhận xét!

@condaihailuoi: cảm ơn bạn đã có dõi theo các dự án của mình và để tâm phân tích về phong cách cũng như chất lượng của phần việc mà mình đang thực hiện! Bản thân mình hiểu rằng: quá trình theo đuổi những dự án ảnh dài hơi mà mình đã đề ra chính là để mình thật sự chuyên tâm trải nghiệm, suy nghĩ và thực hành nhiếp ảnh ở thể loại và đề tài mà mình có nhiều cảm hứng nhất! Điều đó cũng có nghĩa việc thực hiện các dự án ảnh này là một cách để mình phát triển bản thân, hoàn thiện kỹ năng và quan trọng nhất là để tận hưởng những niềm vui trong nhiếp ảnh! "Ảnh tư liệu", "tính khoảnh khắc", "chất streetlife", ... tất cả đều cần thiết trong một dự án ảnh thể loại đời tường, với đề tài Sài Gòn! Nhưng, quan trọng nhất, theo mình, chính là việc có thể theo đuổi trọn vẹn phần việc mà mình đã đề ra! Một lần nữa, cảm ơn bạn nhiều và hy vọng bạn vẫn tiếp tục dõi theo và ủng hộ cho các dự án ảnh của mình! Trân trọng!

... còn tiếp ...

tấm số 17 và 20 hay đấy bác :D

Em thích tấm #19, xem ảnh đó cứ như 2 đứa bé đang nhìn mình giương máy chụp chúng, có cảm giác vươn tay ra là chạm được. Tấm #20 cũng vậy, các nhân vật trong ảnh đều nhìn về hướng máy, mỗi người có 1 cách biểu lộ, 1 tư thế khác nhau, xem ảnh cảm giác rất gần gũi. Chụp street với ống wide thế này công nhận ảnh có hồn hơn hẳn, thế mà em không hiểu sao nhiều bác rất thích gắn tele bắn lén rồi gọi đó là ảnh street.

Cảm ơn bác khoanguyen đã chia xẻ tác phẩm của mình, tiếp đi bác.

Trong khuôn khổ VNPT này thì xem ảnh street của bác khoanguyen em nhận ra ngay, ảnh của bác nó có 1 chất màu, 1 cách nhìn rất riêng, mang dấu ấn của cá nhân bác. Chúc mừng bác.

Topic của bác chủ rất sống động và trung thực. Tone màu rất phù hợp với chủ đề!
    Một topic thật hay!
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Trang 2 / 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng