Trang 11 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 197

Chủ đề: Hà Nội - tráng film mà không scan thì các bác có ủng hộ được không.

ôi ảnh như này thì quá tuyệt bác ạ

Quote Được gửi bởi Zone5 View Post
    Sặc, chỉ biết em dùng 2 loại color plus và superia, nhìn màu anh tưởng fuji, sao kodak mà màu lạnh thế nhỉ, đặt sai cân bằng trắng à?
    Ảnh số mà cậu =)), làm sao mà màu ấm vàng vàng được =))

Quote Được gửi bởi Pencil_Tube View Post
    Mình và vài anh em chơi phim ở SG cuối tuần hay offline, sẽ đề nghị gởi phim cho bạn tráng.
    Chà, coi bộ phải mua cái máy scan đàng hoàng roài, khó đây!
    Em cũng chơi film 1 thời gian, nhưng khổ 1 nỗi vấn đề tráng & scan film chất lượng ko ổn định nên khiến em đôi phần... nản.
    Nay biết bác ZoneFive (:11 đã đầu tư mạnh cho phần tráng film nên em rất vui.
    Từ đó, em có ý định sẽ đầu tư thiết bị scan đàng hoàng (như bác Bóng Bút Chì nói) để phục vụ các bác mê film ở Sài Gòn, trong đó có em.
    Nếu các bác mê film Sài Gòn ủng hộ thì em sẽ thu xếp thời gian để thực hiện dự án này.

lộ trình các bác phục vụ scan phim luôn là như thế nào ah, với chất lượng tráng scan như này thì =<40k là rất ok !

Nếu không có gì thay đổi khi đi vào hoạt động thực tế sẽ có scan luôn các bác ạ. Như tấm trên của em là scan với Imacon 848, nếu các bác có nhu cầu thì đấy cũng sẽ là 1 dịch vụ khác

Hôm trước có nhờ bạn Zone5 tráng 3 cuộn chất lượng rất ngon, cảm ơn bạn nhiều nhé. Hôm nào rảnh về HP thì cafe nhậu nhẹt cho vui.

Quote Được gửi bởi Lano View Post
    Nếu không có gì thay đổi khi đi vào hoạt động thực tế sẽ có scan luôn các bác ạ. Như tấm trên của em là scan với Imacon 848, nếu các bác có nhu cầu thì đấy cũng sẽ là 1 dịch vụ khác
    Zone à: dịch vụ của chú rất hay, cũng đã được 1 tuần để anh e thử sức chú, mọi thứ đều ok, a nghĩ nên có một mốc nhất định cho việc tráng free, em tính giá cho a e làm cũng được thoải mái em ạ. Chúc imacon sớm đưa vào hoạt động nhé

bác Tú có tráng được phim tấm không ạ?hay slide thì thế nào hả bác?

Film tấm thì em chịu nhưng nếu bác có nhu cầu thì e cung cấp hóa chất cho bác tráng thủ công, e nghĩ cũng đơn giản thôi ạ. Còn slide thì em bó tay, hóa chất slide em đặt mua rồi nhưng chưa về đến Vn, tráng âm bản còn đang chết dần chết mòn như hiện nay thì e nghĩ dương bản còn lâu mới sống lại được, tiếc cho một thời vang bóng.

Quote Được gửi bởi kicker06 View Post
    Zone à: dịch vụ của chú rất hay, cũng đã được 1 tuần để anh e thử sức chú, mọi thứ đều ok, a nghĩ nên có một mốc nhất định cho việc tráng free, em tính giá cho a e làm cũng được thoải mái em ạ. Chúc imacon sớm đưa vào hoạt động nhé
    Vội gì thầy ơi. Dịch vụ của bọn em phải hoàn thiện đã rồi mới tính chuyện giá cả được. Tuần sau sẽ có scan cho đầy đủ đã.

Trang 11 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng