Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 39

Chủ đề: Có nên xài Fujifilm X10 không?

Tại thấy bác chealse chê X10 dữ quá (nhưng ko thấy nói cái tốt nào ra hết trơn), nên e mới vặn lại vụ retro, LX vẫn ko thể gọi là retro bác ạh, còn olympus RZ1 thì e ko ý kiến gì luôn (vì e search google ko ra lun, hehe).

hình như là xz1 xz2 chứ =))
    Canon 6D mark II + EF 24-105 F4L mark II.... à cái này là mơ ước ạ

Quote Được gửi bởi Chealse View Post
    Em có một em fuji X10, muốn bán nhưng bán ko đc vì xuống giá nhanh quá, xài một thời gian nhưng chụp rất ức chế nên em quay về với panasonic lx. Nếu nói riêng về chất lượng ảnh thì em đánh giá là rất tốt so với các máy compact khác. Tuy nhiên, máy khởi động rất chậm và màn hình ko nhạy chút nào, dùng viewfinder thì đỡ hơn nhưng thú thực với bác là viewfinder để cho đẹp chớ ngắm một đằng, chụp ra hình một nẻo thì làm sao xài. Máy có cái bất tiện nữa là nếu bác mở máy muốn coi hình thôi thì cũng phải xoay vong lén mới bật máy đc nên rất tốn pin...
    Nhìn chung nếu bác mua máy để làm cảnh cho đẹp và ko chụp nhiều, thường xuyên thì hãy mua, còn nếu để chụp thì em nghĩ ko nên. Để khi nào em về up mấy hình x10 cho bác tham khảo :D
    Mỗi người 1 lựa chọn phù hợp cho riêng mình thôi. Như mình cầm con Sigma DP2s rất nhiều bất tiện, nhưng lại thấy đam mê nhiều hơn lúc cầm LX5, và vẫn chụp rất nhiều đấy thôi, hầu như lúc nào cũng mang theo.
    Vì đã đam mê chụp ảnh thì hầu hết ai cũng đưa tiêu chí chất ảnh lên hàng đầu, chất ảnh X10 vượt LX hay G, đó chắc chắn là 1 ưu điểm lớn.
    X10 retro khá đẹp, tuy nhiên nó kèm theo 1 bất tiện khác là máy hơi to và dày (so với nhu cầu Compact nhỏ gọn)
    Săn ảnh hay săn chất ảnh? Đó mới là vấn đề! :-)

Lol, bác đọc kĩ lại thì thấy em có nói chất lượng hình của x10 rất tốt còn gi. Retro theo em chỉ là hình thức, còn nhìn thế nào tất nhiên là tùy mắt mỗi người và tùy cách marketing của nhà sản xuất, cũng giống như bác bảo máy này đẹp, máy kia xấu thì làm sao em ý kiến được.
    Sorry các bác, đúng là olympus xz ạ.

Em mua máy là để chụp và em chụp khá nhiều nhưng X10 ko đáp ứng đc nhu cầu đó của em thì em nêu quan điểm cá nhân là vậy để các bác khác tham khảo. Bác nào muốn tiếp thì cứ up hình lên, em sẵn sàng đối ảnh với các bác, chứ còn nói máy này retro với ko retro thì em xin rút

@Chealse: ha ha.. em muốn đối ảnh mà chọc nhằm bác Q là ngay ổ kiến lửa rồi... Bác í một bộ Fuji Xpro, X100, X10 đều có đủ chưa kể mới chơi hàng khủng là DsII. Em dùng LX3 đấu ảnh à?!?

Hehe, em bắt đầu bằng cái điện thoại 2mp, cho tới khi cầm được cái máy ảnh trong tay thì quan niệm vẫn ko thay đổi, bản thân máy móc không làm nên tấm hình. Máy nhiều, máy khủng đến mấy, dọa ai thì dọa chứ với em không có tác dụng. Bản thân người cầm máy néu họ tôn trọng việc chụp thì chẳng bao giờ đem máy móc ra khè nhau cả

@ gaudesign: ủa, bác Chelsea nói là đấu ảnh mà bác, đâu phải đấu "súng" đâu...đấu ảnh thì hình như đầu tiên là phải có ảnh đó...
    @ chelsea: rất thích hình của bác...mục tiêu phấn đấu của mình...

Mình thì mình vote cho phe ta. Bác MR.Q lên ảnh luôn đi cho nó "CÓ HÌNH CÓ TIẾNG". E cũng đang lăn tăn nên không biết thế nào. Lên hình luôn đi bác Q ơiiiiiiiii..............e ủng hộ Bác hết mình luôn
    "Chụp ảnh để thấy quí những gì mình đang có."

hehe, các bác rãnh quá thì ráng đi làm kiếm thêm tiền mua sữa cho con bú hoặc cho bố của đứa nhỏ, chứ rãnh lắm sao lên đây đấu ảnh, ảnh của e thì có đầy bên review thiết bị, X10 có, X100 có, X-Pro1 cũng có đầy ra đó, còn việc bản thân e đã xài qua nhiều máy, khi có bạn chưa biết lên hỏi thì mình tư vấn, máy nào cũng chụp ra ảnh cả thôi, nhưng X10 kiểu dáng Retro và tính năng ko có gì phải lăn tăn thì viêc dùng nó chụp ra ảnh để so với LX5 hay so với cái gì đó đâu quan trọng ở topic này nữa? hình như các bác hơi thích thể hiện quá đó, đặc biệt là bác chealse (vì e ko đụng đến bác mà bác có vẻ hơi móc e nhỉ?).

Thôi thì tùy bác, vì em không giỏi chữ nghĩa nên có ảnh thì cứ đem lên để, với em thì nhìn tấm hình vẫn có giá trị hơn mấy dòng text. Em vẫn chưa biết mình móc máy bác chỗ nào? Còn thể hiện trên này thì được gì hả bác? Em cũng không rảnh tới mức để bôi việc ra làm, việc chụp không phụ thuộc vào chữ rảnh mà nó phụ thuộc vào chữ muốn.
    Đối ảnh với em là chất kích thích để bản thân phải cố gắng, sáng tạo hơn trong việc chụp chứ chẳng phải để phân thắng thua, thể hiện gì đâu ạ.
    Em chỉ nghĩ đơn giản là sẽ thú vị hơn nếu mọi người thấy khả năng của máy được phát huy tới đâu, thay vì chỉ coi hình review xem máy đó chụp thế nào. Cái máy thì nói thẳng ra ai có điều kiện đều có thể sở hữu, chỉ có điều cái máy đó có khả năng làm được những gì trong tay người sở hữu nó thôi.

Peace out, X10 đây ạ

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng