Trang 2 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 274

Chủ đề: Vài dòng cảm nhận về Canon EOS 5D

Quote Được gửi bởi jump
    Đọc bài xong người mới vừa lấy 30D thì mơ mộng.
    Còn người chuẩn bị lấy D200 thì lăn tăn. :lol:
    Một trong những nét đặc trưng trang web vnphoto.net là những bài review rất hay và một trong nhưng thói quen của các TV tham gia vnphoto.net là hay "chạy đua vũ trang" :LOL:
    Chúc Bình An
    FaceBook

Xem xong thấy chả đáng mua... giá Body đã chết giờ về cắm vào Lens còi thì chất lượng chả đẹp bằng cái Body còi cắm Lens còi... nên thôi... nhà em đi tìm 30D đây, đợi gom đủ Lens xịn thì dùng 1D3 cho Noise nó ít, còn FF chả ham... gắn wide vào cứ thấy rộng rộng... :LOL:

Ngon quá ... biến đến bao giờ mới xuống đến "một chữ số" đầy :D
    "Đất trời có ngũ hành, trái đất có năm châu, sao vàng mang năm cánh, bày tay năm ngón xinh, ...

và Canon có 5D" - TranTin84

thèm quá, bao giờ cho tới tháng mười

Mặc dù nhìn hình cũng xao xuyến, nhưng em chả hoặc nói đúng hơn là chưa thấy lăn tăn gì . L cho 30D em còn ko lo nổi, huống gì là vừa L vừa 5D.

Ở đời đôi khi cũng nên biết vừa lòng với cái mình đang có, nhỉ :D

Nhưng mà em cũng ước gì mình trúng số một phen )

Kiếm và Long bào của vua Bảo Đại và Càn Long
    :LOL:

Ko biết Canon có ra em 5D II ko, fix các lỗi mà bác Pum đã nêu, dùng công nghệ mới hơn, để cho em còn mơ nữa

5D đời tiếp theo thì thông tin bên lề chắc năm sau mới có, nên nếu cần thì tậu luôn.

Hồi trước trên 3500E em cũng nghĩ chỉ là ước mơ, đến khi nó xuống 2000 thì thấy mơ cũng thành hiện thực được. Đặc điểm của 5D là ngắm chụp xong cầm máy crop ko muốn chụp nữa. Ví như đang nhìn qua cửa sổ đầy nắng tự dưng bị chụp kính bơi vào. hehe
    ALICE

Bác Review thế này, em dùng máy FILM đâm chán chả mún đổi số, mà đổi lên thẳng FF, chặng đường gian nan giá ! Đại nhảy vọt !
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Nói thật với các bác là em ko muốn gây chiến tranh nhưng mà cái vụ ISO1600 của 5D có thể nói là tương đương với ISO500 của D200 là của nhiều tạp chí nói thế và ko ít diễn đàn lớn cũng đã đề cập qua, em nhìn mấy cái ảnh của em và mấy cái ảnh của nikon cảm thấy họ nói cũng ko sai nên mới dám mạo muội viết vậy, các bác nikonians đừng giận em nha :D

Nói chung em thấy máy thì càng ngày nó càng ra máy xịn thôi, nhưng FF và cái viewfinder rộng thì ko máy crop nào có thể có được, chính vì thế em mới quyết định lên 5D, chắc nó sẽ ở lại với em thật lâu cho tới khi FF với viewfinder 100% xuất hiện với giá dưới 2500€ thì lúc đó mới tính tiếp.

Hồi trước em cũng lăn tăn 5D với 1D II rồi khi quyết định mua kit 5D + 24 105L thì lại lăn tăn với 1D3 vì giá nó chỉ hơn cái kit kia tầm 350€ nhưng cuối cùng nghĩ lại chẳng biết cả đời mình sẽ dùng cái tốc độ "liên thanh" của nó được mấy lần mà lại bị cái coef 1.3x "củ kiệu" làm wide không được, tele chẳng xong... thế là em 5D được rước về nhà.

PS: em thấy có nhiều bác thắc mắc vụ ISO, em đã viết phía trên nhưng cũng xin nhắc lại là các bác ấn vào cái hình thì sẽ có hình large size để các bác đánh giá chất lượng noise của 5D ạ. Mấy cái ảnh trong bài viết của em là file Jpeg thẳng từ máy ra nên sẽ ít nhiễu hơn file raw 1 chút tuy nhiên lại ko nét = file raw

Quên nữa em 5D của em mua về đã có 2 deadpixel rồi, nhưng nó nhỏ quá mãi sau này mới phát hiện ra. Chụp raw thì thi thoảng có nhiều deadpixel hơn, tầm 4-5 gì đó, kể cũng lạ.

Sắp tới "50D" sẽ ra mắt, giá 30D bên này có lúc xuống còn 699€, các bác nào đang tính lên đời dòng "hai số" ráng đợi nốt tháng này sẽ có nhiều thứ hấp dẫn để chọn lựa đấy ạ.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

hot pixel đấy bác pum ạ, nhà em tấm nào cũng có vài hạt nhảy lung tung.
    ALICE

Trang 2 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng