Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 46

Chủ đề: Xin đánh giá về một số lens MF 50/1.4

Xin đánh giá về một số lens MF 50/1.4

Em có dùng qua Nikon 50/1.4 AI-S rồi và thấy rất ok , nhưng cũng quan tâm về chất lượng , chất mầu 1 số lens khác
    super takumar 50/1.4
    s-m-c takumar 50/1.4
    Minolta MD 50/1.4
    Minolta MC 50/1.4
    Canon FD 50/1.4
    Canon FD 50/1.4 SSC
    Olympus Zuiko 50/1.4
    Fujinon 50/1.4

Em biết sơ sơ vậy xin các bác bổ sung thêm
    xin các bác có dùng qua cho em đánh giá sơ bộ , nếu có dùng qua nhiều loại thì tiện so sánh giùm em càng tốt ạ , có ảnh càng tốt nữa ạ . Tiện thể đánh giá giùm em các lens như trên mà dưới 100$ đáng mua .
    em xin cảm ơn

trong đám này em đánh giá cao con minolta mc rokkor 50 1.4 . giá rẻ . chất màu sâu. ảnh nét. build chắc chắn. nhỏ gọn. dễ mua. nói chung là hoàn hảo.

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    trong đám này em đánh giá cao con minolta mc rokkor 50 1.4 . giá rẻ . chất màu sâu. ảnh nét. build chắc chắn. nhỏ gọn. dễ mua. nói chung là hoàn hảo.
    Dạ em cảm ơn bác nhiều lắm . Bác ơi nếu so em nó với nikon 50/1.4 ai-s thì thế nào ạ

Quote Được gửi bởi vanchinguyenai View Post
    Dạ em cảm ơn bác nhiều lắm . Bác ơi nếu so em nó với nikon 50/1.4 ai-s thì thế nào ạ
    nikon 50 1.4 ais ko có cửa so với nó đâu. phải cỡ 50 1.2 ais mới so nổi. mình đã từng xài 50 1.4 ais, rokkor 50 1.4 , và đang xài 50 1.2 ais.

con này có ngàm chuyễn cho ca eos 7d không vậy Bác ?

nikon 50 1.4 ais ko có cửa so với nó đâu. phải cỡ 50 1.2 ais mới so nổi. mình đã từng xài 50 1.4 ais, rokkor 50 1.4 , và đang xài 50 1.2 ais.
    Em thấy còn có MD 50/1.4 và 58/1.4 nữa . Ko hiểu so với Rokkor MC 50/1.4 thì như thế nào vậy bác ?

Vẫn xin đánh giá tiếp của các bác

Quote Được gửi bởi tuanngoc110 View Post
    con này có ngàm chuyễn cho ca eos 7d không vậy Bác ?
    có hết bác ạ. bác cứ đăng bài "cần mua" là đầy nơi bán cho bác.

SMC takuma cho độ nét và màu sắc ngon, nhưng vẫn kém SMC pentax. Dòng Super takuma hay super multi coated takuma mắc bệnh ám vàng kinh niên.
    Canon FD S.S.C là đỉnh nhất trong dòng FD, FL của canon MF về độ nét, màu sắc, khử viền tím.
    Zuiko được giang hồ đồn là leica châu á, tuy nhiên loại này khó tìm mà giá cũng đắt nhất.
    Fujinon hiếm và chất lượng cũng ở mức trung bình.
    Trong số mấy cái bác đưa ra thì cá nhân em thích Minolta nhất. Dòng MC đời trước cho độ nét buid tốt, màu sắc dịu. Dòng MD đời sau có lớp coat đậm hơn nên màu sắc rực rỡ hơn, độ nét cũng rất tốt tuy nhiên cầm trên tay có vẻ không chắc chắn như MC. Nhược điểm của minolta là viền tím nặng, tuy nhiên giá tương đối rẻ
    Không biết bác dùng body gì để còn kiếm mount. Không nên dùng mount có thấu kính, tốt nhất là kiếm loại có bán sẵn ngàm chuyển.

Quote Được gửi bởi amater_hn View Post
    SMC takuma cho độ nét và màu sắc ngon, nhưng vẫn kém SMC pentax. Dòng Super takuma hay super multi coated takuma mắc bệnh ám vàng kinh niên.
    Canon FD S.S.C là đỉnh nhất trong dòng FD, FL của canon MF về độ nét, màu sắc, khử viền tím.
    Zuiko được giang hồ đồn là leica châu á, tuy nhiên loại này khó tìm mà giá cũng đắt nhất.
    Fujinon hiếm và chất lượng cũng ở mức trung bình.
    Trong số mấy cái bác đưa ra thì cá nhân em thích Minolta nhất. Dòng MC đời trước cho độ nét buid tốt, màu sắc dịu. Dòng MD đời sau có lớp coat đậm hơn nên màu sắc rực rỡ hơn, độ nét cũng rất tốt tuy nhiên cầm trên tay có vẻ không chắc chắn như MC. Nhược điểm của minolta là viền tím nặng, tuy nhiên giá tương đối rẻ
    Không biết bác dùng body gì để còn kiếm mount. Không nên dùng mount có thấu kính, tốt nhất là kiếm loại có bán sẵn ngàm chuyển.
    bác có hình post lên cho mọi người tham khảo luôn ạ

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng