Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Bảo Tàng Dân Tộc Học (Tập chụp mong được nhận xét và góp ý)

Exclamation Bảo Tàng Dân Tộc Học (Tập chụp mong được nhận xét và góp ý)

Em chụp bằng Canon Kiss X4 và lens 18-55mm theo máy
    Thông số thì em ko nhớ rùi :(
    mà các anh ơi canon kiss X4 khác gì với Canon 550D a. :?

-----------------------
    Đây là ảnh của em :
    -Ảnh 1

-Ảnh 2

-Ảnh 3

-Ảnh 4

-Ảnh 5

-Ảnh 6

Mong được mọi người góp ý

1/ 550D là tên dòng máy trên thị trường VN hay ở các nước khác. Còn Kiss X4 thì là trên thị trường Nhật. Hình như còn một name khác cho dòng máy này phải không các bác.
    2/ Chắc có lẽ do bác chủ hơi cao nên hầu hết đều chụp từ phía trên xuống (hoặc chếch xuống một chút). Việc này tạo cảm giác mẫu...lùn và khó nhìn, dĩ nhiên trong vài trường hợp chụp từ trên xuống sẽ đẹp, nhưng trong trường hợp này thì không ạ, cụ thể là tấm 5,3, 1. Bác lựa góc ngang tầm hoặc chếch một chút từ dưới lên sẽ ok hơn.
    3/ Theo ngu ý của em, bác không nên để khoảng không sau lưng mẫu nhiều quá, như ở tấm 6, 5 ấy. Zoom lại gần mẫu hoặc kéo góc máy sang trái một chút ạ.
    4/ Tấm 2 và 6 bác chủ thử để góc máy gần tay vịn của nhà và cầu hơn, chụp theo chiều (hơi) dọc ngôi nhà hoặc cầu, sẽ có hiệu ứng chiều sâu, hậu cảnh sẽ mờ đi hơn chút nữa làm nổi bật chủ thể.

Vài ngu kiến, mong bác chủ có thêm hình đẹp. Em cũng gà, mong anh chị em góp ý...hihihihi

Hình như hình này bác chủ chưa edit fải ko? ảnh 4 mặt mẫu hơi tối!
    Giống như bác viruspc nói, bác chụp làm ng xem có cảm giác như mẫu bị lùn!
    Và hình này e xem thì có cảm giác như là bác chụp lưu niệm vậy ák! Mong bác sẽ cho ra đời những tấm ảnh đẹp!
    Thân!
    Đi xe đạp chụp ảnh

theo e thì tùy theo backgroud mà mình chọn trang phục sao cho phù hợp vs bối cảnh :D nếu chụp dưới hiên tối có thể đánh chút flash

Cảm ơn ý kiến của anh.
    2/ Chắc có lẽ do bác chủ hơi cao nên hầu hết đều chụp từ phía trên xuống (hoặc chếch xuống một chút). Việc này tạo cảm giác mẫu...lùn và khó nhìn, dĩ nhiên trong vài trường hợp chụp từ trên xuống sẽ đẹp, nhưng trong trường hợp này thì không ạ, cụ thể là tấm 5,3, 1. Bác lựa góc ngang tầm hoặc chếch một chút từ dưới lên sẽ ok hơn.
    đúng là ny em hơi lùn thật , với cả em mới tập chụp nên ko biết chụp sao cao lên anh ạ, giờ thì biết rùi thank anh nha :D
    3/ Theo ngu ý của em, bác không nên để khoảng không sau lưng mẫu nhiều quá, như ở tấm 6, 5 ấy. Zoom lại gần mẫu hoặc kéo góc máy sang trái một chút ạ.
    4/ Tấm 2 và 6 bác chủ thử để góc máy gần tay vịn của nhà và cầu hơn, chụp theo chiều (hơi) dọc ngôi nhà hoặc cầu, sẽ có hiệu ứng chiều sâu, hậu cảnh sẽ mờ đi hơn chút nữa làm nổi bật chủ thể.
    anh ơi ý anh như ảnh này hả anh, em mượn tạm ảnh của bác huynhhai59

đúng là hậu cảnh mờ đi và co cảm zác mẫu sẽ nổi bật hơn thật anh a.
    Em sẽ thủ chụp như anh bảo xem , em sẽ up tiếp có j anh nhận xét tiếp cho em nha

Quote Được gửi bởi sinhdoi_hn09 View Post
    Hình như hình này bác chủ chưa edit fải ko? ảnh 4 mặt mẫu hơi tối!
    Giống như bác viruspc nói, bác chụp làm ng xem có cảm giác như mẫu bị lùn!
    -Ảnh em để tự nhiên ko edit để mọi người góp ý cho em về cách thiết lập các thông số chụp cho phù hợp,em thực sự ngu lắm ,mong mọi người chỉ thêm về phần thiết lập thông số cho em được ko.
    --------------------------------

Và hình này e xem thì có cảm giác như là bác chụp lưu niệm vậy ák! Mong bác sẽ cho ra đời những tấm ảnh đẹp!
    Thân!
    theo e thì tùy theo backgroud mà mình chọn trang phục sao cho phù hợp vs bối cảnh :D nếu chụp dưới hiên tối có thể đánh chút flash
    Đúng như 2 bác nói em chụp cũng để lưu niệm nên về mặt trang phục thì Ny thích mặc j thì mình ko quản được :( em cũng chỉ là nhân tiện tập tành chụp ảnh thui :Đ hihi

Quote Được gửi bởi viruspc View Post
    1/ 550D là tên dòng máy trên thị trường VN hay ở các nước khác. Còn Kiss X4 thì là trên thị trường Nhật. Hình như còn một name khác cho dòng máy này phải không các bác.
    Hình như bác nhắc tới là tên Ti2 phải không ??
    bác chủ tập chụp mà đủ sáng bố cục ổn như vậy là đc rồi.. từ từ leo lên 1 level cao hơn thỳ mới xét tới sáng tạo góc máy đc..
    #4 của bác mặt mẫu bị tối quá có chút flash vào chắc ổn

Chào bác chủ!
    Theo cá nhân em, bác để chế độ chụp = P (Auto) thế này là quá tốt. Em chụp mãi mà cũng chả được như bác. Chúc mừng bác đã lao vào con đường "nghiện ngập". Hao tiền lắm bác ự. Lần sau chụp Mẫu bác thử để chế độ Av hoặc Tv xem nó có khác gì không?
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

mới có nick nên chưa bít góp ý gì lun

Background không đẹp bác ơi, tối, gần và rối. Nhìn như chụp bằng PnS vậy. Bác cố gắng học thêm cách chỉnh thông số trên máy cộng với xem nhiều hình chụp của nhiều người để rút kinh nghiệp. Chúc bác sẽ sớm có hình đẹp. Ah quên, mua thêm cái 50 1.8 nha bác.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng