Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 40

Chủ đề: [Cần tư vấn] Nên mua máy DSLR nào khi chỉ có 11 triệu "đồng chẵn"

vote cho body 30d, còn lại thì lụm lens thôi, cố cố có thể dc kit+1 lens 50 1.8

CÓ lẽ bác nên mua body Pentax K5
    Gà con
    |How difficult it is|
    Nikon all !

Chào mọi người. Em cũng là 1 mem mới và đang tìm hiểu thêm về các loại kiểu chụp. Mà trước tiên cũng phải nói đến máy, Cậu Chủ thớt còn có khoản 11 triệu đó. Nhưng Em cũng qua tháng 2 này thì trong tay chỉ mới có tầm 6 triệu, mà tham vọng tí teo của em lại là 1 chú Canon 550D - (2nd) Lend chưa bik...... kinh nghiệm mù tịch..... học vấn về máy không có... mà lại có máu đam mê vừa tìm thấy. Cũng như công việc ở cty cũng cần đến chụp ảnh.

Mà em dạo 1 số trang thấy máy 550D giảm giá còn 12 triệu mấy hè. thấy hình có lend cùi mà hok biết body only hay có lend nữa
    Được sửa bởi khaiex135s lúc 10:20 AM ngày 29-01-2012

Quote Được gửi bởi khaiex135s View Post
    Chào mọi người. Em cũng là 1 mem mới và đang tìm hiểu thêm về các loại kiểu chụp. Mà trước tiên cũng phải nói đến máy, Cậu Chủ thớt còn có khoản 11 triệu đó. Nhưng Em cũng qua tháng 2 này thì trong tay chỉ mới có tầm 6 triệu, mà tham vọng tí teo của em lại là 1 chú Canon 550D - (2nd) Lend chưa bik...... kinh nghiệm mù tịch..... học vấn về máy không có... mà lại có máu đam mê vừa tìm thấy. Cũng như công việc ở cty cũng cần đến chụp ảnh.

Mà em dạo 1 số trang thấy máy 550D giảm giá còn 12 triệu mấy hè. thấy hình có lend cùi mà hok biết body only hay có lend nữa
    6tr thì body 450D cũng chưa chạm tới nói chi 550D hả bác. Làm cái siêu zoom Panasonic FZ35 chơi tạm vẫn được.
    Vietnam Air Spotters

Quote Được gửi bởi 0rigami View Post
    6tr thì body 450D cũng chưa chạm tới nói chi 550D hả bác. Làm cái siêu zoom Panasonic FZ35 chơi tạm vẫn được.
    .... Mình ráng để dành cậu ah. Dự định là khoản tháng 4 mình sẻ mua, Từ giờ mình ráng đeo theo mọi người học cách chụp và có ai hay đi chụp cần người sách phụ thì cho mình theo với. Để học 1 chút luôn. Mình hiện có cái máy mua từ 6 năm trước Canon IxUs 750 ( 7.1 M)7.7-23.1mm 1:2.8- 4.9

Thank các bác nhiều...nhưng giờ là lúc khó khăn nhất, vì em chưa biết phai đi đâu và về đâu để mua một Em nó quá....

Các anh biết thì chỉ nốt cho em nhé. Thank
    Chia sẻ những hình ảnh đẹp về Nhiếp Ảnh tại Nhiếp Ảnh Gia: http://google.com/+NhiepAnhGiaNet2013

Quote Được gửi bởi ILikePhoto View Post
    Em thì tìm hiểu theo mức độ (level) như sau: Ca > Ni > So.
    Em thì thích chụp Chân Dung + đôi khi có Phong cảnh (tại em mê đi du lịch)
    chữ màu xanh => em trả lời giúp bác là chưa chắc hiệu nào hơn hiệu nào, quan trọng hơn thua là dòng máy và kỹ thuận cũng như kiến thức người cầm máy nữa bác ạh..bác so sánh kiểu này hơi thiên vị rùi đó, hihihihihiii...

chữ màu tím => theo em nếu bác đã có cảm tình với Canon và cũng chưa rành rọt và máy móc lắm thì bác nên lấy dòng như em nói, sau đó mua thêm lens chụp chân dung 50 :1.8 nữa để tập tành chụp choẹt rành rọt rồi sau đó bác nâng cấp kiến thức cũng như độ đồ chơi bác lên cũng ko muộn...còn lens kit 18-55 cũng đủ cho bác chụp phong cảnh và gia đình rồi. Nếu bác muốn dấn thân vào sâu nữa thì cứ tham gia các câu lạc bộ và offline cùng anh em là bác sẽ lên tay liền..Chúc bác chọn được 1 em ưng ý..
    Canon 60D + kit 18-135 IS + 50-1.8 + mới tập tành = ?.?.?.?

Quote Được gửi bởi Zdung85 View Post
    chữ màu xanh => em trả lời giúp bác là chưa chắc hiệu nào hơn hiệu nào, quan trọng hơn thua là dòng máy và kỹ thuận cũng như kiến thức người cầm máy nữa bác ạh..bác so sánh kiểu này hơi thiên vị rùi đó, hihihihihiii...
    .
    Em thì tìm hiểu theo mức độ (level) như sau: Ca > Ni > So.
    Thank Bác, ở đây em không so sánh về chất lương mà là về cái "chữ đỏ" của riêng bản thân em, chứ em biết nếu ai có sở trưởng về loại nào thì vẫn cho bức ảnh đẹp nhất mà
    Chia sẻ những hình ảnh đẹp về Nhiếp Ảnh tại Nhiếp Ảnh Gia: http://google.com/+NhiepAnhGiaNet2013

Bác nên đợi chợ phiên tiếp theo của vnphoto ( ko bik khi nào ta :"> ) mua cho nó lành, có anh em tư vấn, test hộ bác luôn :D

Nikon D5100 or Canon 500D + lens kit 18-55.

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng