Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 45 / 45

Chủ đề: Có nên mua A700 bây giờ ?

Quote Được gửi bởi cunho View Post
    @1light: mấy con khác (A2xx/A3xx) chưa xài ko biết (chỉ cầm qua khi thấy khác lạ nên ko dám nói đã xài) nên việc cái AEL có/ko có thì hoàn toàn ko muốn biết (làm biếng search lại để ...cãi), riêng A200 là em mình gắn bó lâu nhất và việc sử dụng nút AEL vào việc gì là mình biết rõ nhất (mấy b ít xài đèn ...xịn nên ko biết cái nút AEL để làm gì khi xài với đèn dc set WL) vì vậy mình xác nhận là A200/A350 có nút AEL nhé
    hình minh huệ đê:
    A2xx/3xx ý em là mấy dòng new sau này gồm có A230/330 body thiết kế grip cầm cực xấu tệ, A290/380/390 thì quay về thiết kế grip kiểu thông dụng: nhưng hầu hết các dòng này đều ko có gì khác biệt về công nghệ và chất ảnh so với A200/300/350 cũ mà lại còn bỏ bớt nút AEL so với dòng cũ khiến việc điều khiển đo sáng khi chụp mode A hơi khó khăn.

Quote Được gửi bởi omnislash View Post
    Ậy, nói chửi nhau hơi quá, mình thấy hai bác cunho và Raphael tuy có hơi to tiếng một chút nhưng chưa thấy có chiến tranh gì cả ^_ Omnis nghĩ anh em tranh luận chút cũng có gì là xấu đâu, diễn đàn là nơi để tranh luận mà. Chỉ cần lịch sự không chửi bới, nói tục thì ok mà. Với bác kim thì máy ảnh để bác chụp con ngồi bô thì là personal của bác, mọi người còn muốn chụp nhiều kiểu khác nữa mà ^_ Được cái đồng ý với cái câu thứ 4 của bác là máy nào vừa "duyên" thì chơi, cái "duyên" nó quan trọng lắm đấy bác ạ :-)

Câu cuối : Có bác vỗ tay, có bác huýt sáo, thế mới là cuộc sống, chứ bác nào cũng nói y hệt bác nào thì...cuộc sống chẳng còn gì thi vị nữa :-)
    Căn bản thì em thấy bác nào xài máy nào thì sẽ khen máy đó và đù muốn dù ko, dù ít dù nhiều cũng đôi phần sẽ dìm hàng máy khác thôi. Ảnh ọt thì em thấy trừ khi những bác làm ảnh hoặc những bác có cảm nhận nghệ thuật tốt (cá nhân em xem hình trên Vnphoto thì thấy số những bác này ít lắm) đa số mọi người đều chụp -> PS -> resize rùi up lên mạng, ổ res đó thì 90% ảnh nào cũng như ảnh nào thôi. vân đề chính là những người quan trọng (bạn bè, người thân) xem ảnh của mình thì họ chả có khái niệm, cũng chả thấy thế nào là flare, là noise, là viền tím, thậm chí cháy họ cũng ko mấy để ý, còn những vấn đề đó thì dc nhận xét bởi những người thậm chí là xem ảnh của mình chỉ 1 lần duy nhất rồi thôi.

Thế nên anh em mình thay vì nói cảm nhận cá nhân, thì em nghĩ nên lập hẳn 1 topic so sánh ảnh ở đa số những trường hợp thông dụng rồi người cần tư vấn sẽ có đánh giá chủ quan của mình (vì mọi thứ đánh giá đều là chủ quan mà), cá nhân em lúc tìm hiểu về A700 thì bác nào cũngg kêu noise kém ghê gớm, kinh tởm lắm, nhưng toàn thấy uo hình ban ngày tươi roi rói, kiếm 1 tấm để xem noise kinh tởm là thế nào cũng chả có, và sau khi mua về thì mới thấy là sao với Canon thì có kém, chứ em chụp ỡ 800-1250 vẫn đẹp, ko bết bát gi cả.

@bác raphael: em thấy a700 cũng có gì lắm bệnh đâu hả bác? nó chỉ hơn các máy khác bệnh "mát" cái bánh xe thôi còn những bệnh khác (điển hình là hư chống rung) thì ko thấy chỉ mỗi mình A700 bị, em biết quan điểm của bác là như thế nhưng bác chủ rõ ràng là đang thích A700 thì nên đi sâu vào mạnh yếu của em nó cho bác ấy biết.

@bác chủ thớt: ko biết bác đã mua chưa nhưng giá 15tr là mắc, cách đây 3 tháng cũng trên Vnphoto có 1 bác bán A700 fullbox còn BH khoảng 6 tháng của Sony VN mà cũng chỉ 13tr thôi đó bác, chúc bác sớm cưới dc em nó :d
    n00b

Quote Được gửi bởi omnislash View Post
    Ậy, nói chửi nhau hơi quá, mình thấy hai bác cunho và Raphael tuy có hơi to tiếng một chút nhưng chưa thấy có chiến tranh gì cả ^_ Omnis nghĩ anh em tranh luận chút cũng có gì là xấu đâu, diễn đàn là nơi để tranh luận mà. Chỉ cần lịch sự không chửi bới, nói tục thì ok mà. Với bác kim thì máy ảnh để bác chụp con ngồi bô thì là personal của bác, mọi người còn muốn chụp nhiều kiểu khác nữa mà ^_ Được cái đồng ý với cái câu thứ 4 của bác là máy nào vừa "duyên" thì chơi, cái "duyên" nó quan trọng lắm đấy bác ạ :-)

Câu cuối : Có bác vỗ tay, có bác huýt sáo, thế mới là cuộc sống, chứ bác nào cũng nói y hệt bác nào thì...cuộc sống chẳng còn gì thi vị nữa :-)
    vấn đề là đã tranh luận mãi rồi, có đi đến đâu đâu, lâu lâu lại một ông khơi mào, rồi cũng vẫn chừng đó ông vào với chừng đó lập luận.
    cứ êm êm bác chủ thớt lại rắc bột ngứa. )

@all: bác chú tuyên bố nghiên cứu chán ra rồi chỉ có thắc giá như vây hợp lý chưa.
    tất cả đều thống nhất 15tr là chưa hợp lý, và đã đề xuất giá hợp lý để bác ấy mua.
    thế còn gì nữa đâu mà các bác phải bàn ạ. mua hay kg giờ để bác ấy tự quyết chứ.

"IEM là gà ,
    IEM trong chuồng gà "

A700 chụp ngon phết mà
    Cũng tùy ống kính nữa
    E dùng A550, sau đó chuyển qua A700
    Thấy hình đẹp như nhau (khả năng bản thân thấy thế), chụp cùng lens Min macro 50 3.5
    Mua A700 được đấy. Cầm sướng lắm )
    Bác chủ top mua A700 ko, hơn 13tr mình bán cho cả grip ;))

Cảm ơn mọi người đã góp ý. Vụ deal này đã done, mình không còn nhu cầu tư vấn nữa. MOD close topic cho mình nhé :-D

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345