Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 45

Chủ đề: Có nên mua A700 bây giờ ?

Anh trả lời hộ em ở từng điểm như sau:

Quote Được gửi bởi omnislash View Post
    A580 được cái ISO ngon thôi bác, Build quality sao bằng được A700 bác ạ, với lại A580 Mid-Range cộng thêm cái design của nó cứ thế nào ý mình chẳng thích :">
    Nếu chỉ đơn thuần là thích deisgn và Build thì lấy A700 không cần so sánh làm gì vì có đời nào nó làm giống nhau đâu! Nêu ra lý do này thì vòng vèo mất công lắm.!!!

Bác mua mới 12,5T ở đâu vậy bác, mình nghĩ bác đùa ^_ Chắc là hàng cũ hoặc hàng nhận bảo hành của Công ty thôi bác ạ.
    Các bác, chẳng là đứa bạn mình giới thiệu bán cho mình một em A700, bạn của người đó dùng được hơn 1 năm (còn hóa đơn mua tháng 10/2010) giá ước lượng ra VND là 30T. Ổng nâng cấp lên A850 rồi nên muốn đẩy Body đi và tính giá tầm 15T VND.

Mình chưa tới xem tận mắt (nếu đồng ý thì mấy hôm nữa xem hàng bao test vài ngày). Nhưng bạn mình kêu là máy còn mới, chẳng có gì phải lăn tăn về chuyện cũ, hỏng. Nhưng thật sự với cái giá đó, mình nghĩ là hơi chát (Tất nhiên máy họ mua 30T mà sau có hơn một năm bán 15T thì họ cũng đứt cả ruột).
    Giá 12Trđ là đúng với A700 hiện giờ và chẳng có thằng nào like new hơn thằng nào cả (thằng bạn em cũng vậy)! chẳng ai nói đùa cả nói rất thật đấy.

Mua đồ điện tử 3 tháng là rớt giá, 1 năm bán như vứt đi là chuyện bình thường - Giấy mua 30 Trđ chứ 1 tỷ thì giờ này cũng chỉ 12Trđ thôi! Đừng tự huyễn hoặc mình là thằng bạn thì ngon hơn thằng buôn... mà ở đời đôi khi chẳng lừa đảo gì nhưng lại ngược lại đấy vì người buôn bán người ta rành hàng rành giá bảo hành uy tín còn bạn bè tay mơ mua về xài bán đi thi so với giá mua rồi cứ đi cầu treo mà dập dình ... mệt!!!

Với lại A700 tuy là Semi-Pro nhưng mình tìm hiểu nhiều rồi nó có nhiều hạn chế, dù gì cũng ra đời 4 năm rồi. Các bác cho mình lời khuyên với. Có nên mua không, đằng nào thì cũng đang là Sonian, có sẵn lens rồi. Nhưng với 15T mình có thể chờ thời gian, thêm tiền mua những em đời sau công nghệ tốt hơn, quan trọng nhất nhì là khoản ISO. Mà em A700 này thì đuội cái ISO quá (Mặc dù build quality A700 thì ngon ^_)...
    Cái ISO cũng chẳng phải là cái quyết định duy nhất ở đây nên nói ra và so sánh làm gì cho mệt! (Nói cho em biết luôn nhé ISO của A580 phò lắm ... không tin em cứ tắt hết đèn rồi đưa máy chụp con gián dưới gầm giường thì biết thua xa A700 để ISO 100 chụp lúc 7h sáng nhiều!!!)

Với lại A700 tuy là Semi-Pro nhưng mình tìm hiểu nhiều rồi nó có nhiều hạn chế, dù gì cũng ra đời 4 năm rồi. Các bác cho mình lời khuyên với. Có nên mua không, đằng nào thì cũng đang là Sonian, có sẵn lens rồi.(Mặc dù build quality A700 thì ngon ^_)...
    12Trđ thì mua vì:

1) Em thích Buil
    2) Có sẵn len
    3) Dòng nào mà chả có hạn chế - dòng nào mà chả sẽ cũ
    4) Nếu có tiền để chơi mới nhất thì mua D4 của Nikon hoặc 5D Mark III tương lai hay 1Dx với 1 đống L N để khỏi lăn tăn còn nếu có ý định chụp ảnh với Sony thì máy nào thích vừa tiền đang có là lấy!
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

Bác KIM quote kinh quá :-D Nhưng riêng câu bác kêu tắt hết đèn chụp gián mình không đồng tình à nha, tắt hết đèn rồi thì có mà ISO giời cũng chẳng thấy cái gì ) Mình cũng đã liên lạc trả giá 12M cho máy, nếu người ta bán thì tốt :-D

P/S các bác: Cửa hàng chuyên bán đồ điện tử ở PRAGUE mình bán A700 cũ có 10 Triệu thôi hà, nếu không cần like new với cả người ta có giấy mua hàng đàng hoàng, mình ra kia mua 10 Triệu còn được bảo hành 6 tháng kìa :-D Nhưng tất nhiên là nhìn em ý cũng hơi hơi tã chút :-(
    Được sửa bởi omnislash lúc 09:08 PM ngày 25-01-2012

@ bác Kim, hỏi sao HN kg gió mùa về. )
    @ bác Ôm: em là em cứ hỏi lại cho chắc, A700 của bạn bác có kèm kit (Sal 16-105). nếu là có thì .... giá đó lại là... đẹp, bác kg cần trả thêm đâu. :D
    .
    .
    .Vù vù vù.

"IEM là gà ,
    IEM trong chuồng gà "

Gió kinh quá, vù vù vù, người ta bán BODY ONLY mà :-D Có kit nói làm gì :(

Bác KIM quote kinh quá :-D Nhưng riêng câu bác kêu tắt hết đèn chụp gián mình không đồng tình à nha, tắt hết đèn rồi thì có mà ISO giời cũng chẳng thấy cái gì ) Mình cũng đã liên lạc trả giá 12M cho máy, nếu người ta bán thì tốt :-D

P/S các bác: Cửa hàng chuyên bán đồ điện tử ở PRAGUE mình bán A700 cũ có 10 Triệu thôi hà, nếu không cần like new với cả người ta có giấy mua hàng đàng hoàng, mình ra kia mua 10 Triệu còn được bảo hành 6 tháng kìa :-D Nhưng tất nhiên là nhìn em ý cũng hơi hơi tã chút :-(
    Việt nam tầm 12tr5 bác có thể kiếm được máy đẹp đúng như chữ like new chứ không phải là hơi tã:D em vẫn khuyên bác 15tr thì vẫn hơi cao đấy ạ
    EOS 6D + SIGGY 50 + CANNY 135L + METZ 48AF-1

@omnislash: Em là thằng bán đây bác! Lê Đỗ nó quảng cáo hộ em! Em vẫn giữ nguyên giá của em bác ạ! Mà xét đúng theo giá ở VN mà giờ bác qui đổi là 13tr8 chứ ko phải 15tr đâu bác-.- Bác nói vậy thì mọi người lại bảo em chặt chém. Với cả em ít dùng thì em rao vậy thôi! Nếu bác ko đồng ý với giá đó thì em cũng đành chịu vậy! Đành để lại làm back-up thôi :-)
    A700- sigma 30 1.4 Tamron Macro 90 2.8 My Flickr

Lại thêm một topic nhờ tư vấn nhưng sự thật là đã quyết định từ trước, làm mất thời gian anh em vào góp ý. Bác đã quyết mua A700 thì mua đi cho rồi, vào chờ ý kiến ủng hộ làm gì.

úp cho bác 1 số hình chụp bằng a700 vậy để bác tham khoảo thêm,hình gốc không qua ps

1

2

3

4

Quote Được gửi bởi BlackLegSanji View Post
    Lại thêm một topic nhờ tư vấn nhưng sự thật là đã quyết định từ trước, làm mất thời gian anh em vào góp ý. Bác đã quyết mua A700 thì mua đi cho rồi, vào chờ ý kiến ủng hộ làm gì.
    Mình xin góp ý về giá mà, chứ A700 mình tìm hiểu kỹ rồi :-D Với lại cũng muốn ý kiến cá nhân của anh em để thêm tính "con người", hơn là chỉ xem review suông trên mạng :-) Các bác không mất thời gian góp ý đâu :-)

frankly speaking, em ghét A700
    nó cũ rồi anh ạ, ảnh thì màu đủ sáng đẹp đấy, nhưng thiếu sáng, iso cao thì vừa bết vừa tụt dynamic range 1 cách tàn tệ
    đã thế nó còn mang đủ thứ bệnh trong người, mà biết đâu ngày nào đấy đẹp trời, nó lên cơn thì anh chỉ có ... ốm
    nếu có tiền mua A700 e sẽ mua 500 để chụp low light và phơi sáng, những shot hình đòi hỏi iso cao hoặc đòi hỏi xử lý noise của CMOS, và 290/350 để chụp đủ sáng, flash, v.v... Một góc nhìn khác nhé, A700 từng ấy tiền a đủ mua A500 + flash sigma EF500 (amazon 99$) hoặc A550 + filter ND zykor ND2-ND400 (amazon 30$)
    máy ảnh thật sự nằm đằng sau viewfinder, còn cái cầm trên tay chỉ là công cụ thôi anh ạ. Em chẳng chạy đua vũ trang nữa. A500 thôi, đèn đóm filter set xong rồi, dư tiền chắc mua thêm cái 290 vì color bit depth của nó lên đến 22.6 (của A700 là 22.3)
    Được sửa bởi Raphael lúc 04:30 PM ngày 27-01-2012

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng