Trang 73 / 575 Đầu tiênĐầu tiên ... 2363717273747583123173573 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 721 đến 730 / 5743

Chủ đề: Quê lúa Thái Bình

Quote Được gửi bởi quangpt View Post
    CPL theo em là CPL thôi, còn xoay thì dĩ nhiên rồi, vì nó điều chỉnh hướng ánh sáng phản xạ mà. Chụp bể cá mà có cái này thì như nhúng máy vào rồi chụp, ko thấy phản quang qua kính bể luôn.

@TThach: anh về gọi chú đi cafe thì chú lại đi rồi, tiếc quá. Mấy cái ảnh pháo hoa ấy hầu như bắn = 70-300 đấy.
    Nó có làm giảm stop ko bác? Đo sáng có gì đặc biệt ko vì em chưa dùng CPL nên muốn hỏi. thks

e làm chân chụp ké ở kỳ bá đây bác. cũng mới tập chụp thôi.may quá có cái topic này để học hỏi a e.chụp mấy cái nhưng chưa đủ post để up lên. :D

Quote Được gửi bởi huyphuc View Post
    e làm chân chụp ké ở kỳ bá đây bác. cũng mới tập chụp thôi.may quá có cái topic này để học hỏi a e.chụp mấy cái nhưng chưa đủ post để up lên. :D
    Bác ở Kỳ Bá hà, tôi cũng ở Kỳ Bá đây. Nhà bác ở đâu nhỉ?
    D90 + 18-105 + 35 f1.8 + yongnuo 467

em lên tý.

Cùi Bắp--->No Art--->Just for Fun--> One Shot One Kill
    --- Manual---

Nào cùng bay.

Gãi ngứa sướng quá .

Cùi Bắp--->No Art--->Just for Fun--> One Shot One Kill
    --- Manual---

Quote Được gửi bởi duchoangtop View Post
    Bác ở Kỳ Bá hà, tôi cũng ở Kỳ Bá đây. Nhà bác ở đâu nhỉ?
    e ở khu gia binh chỗ đường phan bá vành ấy.nhưng ít về. e đang làm ở hn.tháng về 1 lần là nhiều.
    góp vui cái ảnh.sao e ko post đc nhỉ.
    Được sửa bởi huyphuc lúc 10:17 PM ngày 03-05-2012

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    @anh Duy: mẫu này nhìn cũng...thích phết anh nhỉ :D
    Mẫu này khoái chụp ảnh và khoái những anh chưa vợ lắm! Anh có rồi nên khuyên chú nên thường xuyên về Thái Bình. Chắc chắn chú không thất vọng đâu!

Quote Được gửi bởi dh201hy View Post
    Em cũng quê gốc TB, hiện đang sinh sống tại HN. Thấy các bác off mà vui quá.
    Em cũng có con 24-105 giống của bác quangduy. Xin hỏi bác dùng filter gì mà ảnh lên ngon quá. Thanks bác
    Vậy mời bác tham gia TBG cho vui và cho mình có điều kiện tốt hơn để giao lưu. TBG có rất nhiều người sinh sống, học tập, làm việc ở Hà Nội cũng như các vùng miền khác.
    Em có filter B+W UV lắp thường trực và Hoya CPL pro1 khi muốn trời xanh hơn và mây nổi rõ hơn.

Quote Được gửi bởi hungdt2 View Post
    @ Quang Duy: Bác cho hỏi bác dùng CPL gì vậy? Mỗi lần chụp phải xoay hay để kệ vậy bác?
    Tên đầy đủ là Hoya Pro1 Digital MC PL-C. Tất nhiên là phải xoay để tìm được hiệu ứng tốt nhất. Tuy nhiên không phải lúc nào CPL cũng phát huy tác dụng, và đôi khi mải chụp mà không còn thời gian xoay nữa. Bác nên tìm hiểu thêm trên internet, rất nhiều.

Quote Được gửi bởi hungdt2 View Post
    Nó có làm giảm stop ko bác? Đo sáng có gì đặc biệt ko vì em chưa dùng CPL nên muốn hỏi. thks
    Em xin trả lờ hộ: Tùy loại CPL mà nó làm giảm từ 1 đến 3 stop. Tùy bạn dùng máy hãng nào mà sự đo sáng sẽ thay đổi ra sao. Dẫu vậy em thấy nói chung thì đo sáng hầu như không ảnh hưởng vì máy đo sáng nhờ ánh sáng khi đã đi qua lens. Tuy nhiên, viewfinder tối hơn 1 tí.

Em nhớ rồi. Nhưng bác là anh chàng đầu trần hay đội mũ vậy? Bác có thể đăng ký thành viên theo hướng dẫn ở trang 1 để anh em tiện giao lưu. Mong xem ảnh của bác!

e ở khu gia binh chỗ đường phan bá vành ấy.nhưng ít về. e đang làm ở hn.tháng về 1 lần là nhiều.
    góp vui cái ảnh.sao e ko post đc nhỉ.
    http://www.flickr.com/photos/happyapple_7_9/6992249726/
    Tưởng bác ở nhà chứ...
    Bác chưa tìm được link ảnh thì sao post được. Bác tìm được link ảnh (có đuôi ".jpg") rồi bấm vào biểu tượng "chèn image" ở khung soạn thảo bài post rồi paste link ấy vào là xong.

Anh Tuyến: Chậc, đi bổ túc chuyên đề retouch thôi! Anh mở lớp đi!
    Anh Tiệp: Em thấy 2 ảnh trên và 2 ảnh dưới có chút khác biệt về màu sắc, sáng tối. Vẫn còn 2 mẫu anh chưa post ảnh đấy!
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

Em lên ảnh nhé!

ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

ôi màu áo xanh là màu tôi trót yêuuu :x

anh Duy nói thật đấy ạ? =)

Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

à ngon rồi.thanks bác. dạo này cái flick nó hơi rắc rối. e trọc đầu bác ơi.

Trang 73 / 575 Đầu tiênĐầu tiên ... 2363717273747583123173573 ... Cuối cùngCuối cùng