Trang 106 / 575 Đầu tiênĐầu tiên ... 65696104105106107108116156206 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,051 đến 1,060 / 5743

Chủ đề: Quê lúa Thái Bình

có đạt tiêu chuẩn làm mẫu cho các bác không?

Body chửa có nói gì lens

Quote Được gửi bởi khoi.tb View Post
    có đạt tiêu chuẩn làm mẫu cho các bác không?

Ôi, cứ ai áo đỏ là em thích thôi!
    Quá chuẩn luôn chứ ạ! Nhưng quan trọng là bao giờ "tiến hành" ạ?
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

Chuyến đi Hà Nội - Tú Lệ - Mù Cang Chải (p6)

Khi đang chạy bon bon hướng về Trung tâm huyện MCC (còn khoảng 20km) thì em nhận ra rằng càng đi càng tốn thời gian và còn phải trở về nên em đã gọi cho người bạn nhờ tư vấn. Được lời khuyên rằng đừng đi nữa mà vào bản mà chụp. Và em quyết định quay xe lại và rẽ trái để lên xã La Pán Tẩn. Khi ấy trời mưa khá nặng hạt:

Trên con đường vào sâu La Pán Tẩn, ở cái dốc đầu tiên, em hướng về phía Púng Luông chụp con đường đi vào xã ấy, con đường xẻ ngang núi màu đất đỏ. Có 1 đốm sáng mờ trong ảnh là vì kính có giọt mưa rơi vào:

Cấy lúa:

Đến đây thì em thấy ghi-đông xe nặng và lạng. Đoán săm bị thủng nên em dừng xe và ngó xuống. Và đúng là lốp sắp xẹp hẳn! Điều lo sợ nhất đã đến. Khác cái là ở bản chứ không phải là khi còn trên đèo như em nghĩ.
    Nếu là dưới đồng bằng thì còn dắt bộ, chứ trên này thì có người đẩy cũng chịu. Những con dốc cài số 2 mà lên thì sức nào lôi nên nổi, mà cứ nổ máy mà dắt thì bao lâu mơi đến chỗ vá? Vậy nên em tặc lưỡi chạy tiếp nhưng với tốc độ rùa bò, chẳng thèm tìm xem có đinh gì không.
    Vẫn chụp ảnh bình thường nhé!

Tại căn nhà này em đã hỏi một người về nơi vá xe. Họ bảo "Có chứ!" và "Cứ đi lên đoạn nữa!"

Và ngay bên kia đường là 1 cánh đồng nhiều màu sắc:

Tiện thể em chụp "chân dung" cái bánh xe đang là nỗi đau đầu của em:

Đến một nhà có biển sửa xe, em bấm còi thì một cô bé đang cõng em ra mở cửa, bảo anh trai không có nhà với tiếng Kinh lơ lớ nhưng không quá khó nghe. Xui thật! Em hỏi quanh đây còn chỗ nào vá nữa không thì cô bé bảo có, và... xa! Em ngao ngán nhìn con đường lầy lội bùn đất trong những hạt mưa và lại lên xe "bò" tiếp! Chưa bao giờ em thấy đoạn đường nào mà lầy lội bùn đất như thế này.
    Đi mãi mà chả thấy nên em lại hỏi 1 thanh niên. May quá, sắp đến rồi!
    Đến 1 nhà sửa xe máy thì đang trưa nên người ta ăn cơm. May sao họ vẫn vá (một thanh niên tầm 20t). Hóa ra săm xe bị lỗi khi sản xuất, có những vết rạn khá sâu nên đi nhiều chỗ ấy tự thủng. May mà không đứt cuống van nên chỉ vá là xong.

Em để xe đấy và xách máy lẫn ba-lô đi chụp. Phải tranh thủ chứ!

Các bác để ý ảnh trên nhé. Có 2 cô gái đang nhổ mạ. Nhưng khi thấy em chụp thì 1 cô xấu hổ vòng ra sau trốn, để lại 1 cô tiếp tục nhổ mạ như bình thường:

Thêm 1 góc nhìn khác về ruộng ở nơi em đứng:

Và con đường lầy lội nhão nhoét và trơn trượt ấy đây:

Quay lại chỗ vá xe thì xe đã xong từ bao giờ. Thiệt hại là 5k thôi.
    Và nơi em vá xe:

(Còn tiếp...)

Phóng sự dài thế nhỉ...
    D90 + 18-105 + 35 f1.8 + yongnuo 467

Quote Được gửi bởi duchoangtop View Post
    Phóng sự dài thế nhỉ...
    Dài quá thì em xin cắt ngay anh ạ!
    Chắc 10 phần là cùng thôi ạ!

Hôm qua, ae đã có một chuyến đi rất vui và thú vị, tuy hơi mệt (em bị say nắng )

Ae lên đường theo sự kêu gọi của bác Qtuyen. Ae có mặt tại chùa Túc gần thành phố. Lý do đến đây vì bác NVKhoi giới thiệu ở đây có hồ sen rất đẹp.

Toàn cảnh hồ Sen ở trước chủa Túc.

Untitled_Panorama1 của truongpx, trên Flickr

Bác Qtuyen đổi hẳn sang nghề quay film, nhường lại fuji S2 cho N0ria (nhưng hết pin) :D

IMG_6145 của truongpx, trên Flickr

Bác Quangpt thì để vợ yêu 5DmII ở nhà, mang theo bồ nhí gọn nhẹ G11 bên mình. Bác miệt mài chụp macro với G11 :D

IMG_6206 của truongpx, trên Flickr

Sen đẹp và em có tấm ảnh báo cáo các bác.

IMG_6158 copy của longspring102, trên Flickr

Sau khi chụp choẹt trong khu hồ sen, ae lên đường tìm thêm một vài vị trí khác nhưng không thành công. Đang hoang mang thì có ý kiến kịp thời của bác NVKhoi.

Ae theo bác NVKhoi về khu trang trại của một anh bạn bác NVkhoi.

Khung cảnh trước khi vào khu trang trại.

IMG_6299 của truongpx, trên Flickr

Được sự tiếp đón nồng hậu của bác chủ Trang trại, Ae đi thăm bè nuôi cá và các khu chăn nuôi....

IMG_6293 của truongpx, trên Flickr

IMG_6329 của truongpx, trên Flickr

Còn có cả súng săn, ae đều thử nhưng chẳng bắn được con gì

IMG_6281 của truongpx, trên Flickr

Trong lúc trời nắng, ae đều có vẻ mệt mỏi thì bác Quangpt vẫn rất steen.

IMG_6274 của truongpx, trên Flickr

Sau đó ae đi câu cá, mệt mỏi và cũng đã muộn nên kết quả là không câu được con cá nào.....

IMG_6349 của truongpx, trên Flickr

Được sự triệu gọi của phu nhân, các NVKhoi vội vã ra về, ae còn đang câu cá quay lại thì không thấy đâu. Đang thắc mắc không biết bác NVKhoi đi đâu thì chuông điện thoại kêu, bác NVKhoi đã đợi ae ở xe chuẩn bị ra về.

IMG_6284 của truongpx, trên Flickr

Ae ra về với sự cám ơn trân thành đến bác Chủ Trang Trại và bác NVKhoi.

Thiếu sót lớn là không có tấm ảnh ký niệm cả đoàn. Em sẽ rút kinh nghiệm trong thời gian tới.

Em đề nghị bác Qtuyen nhanh chóng có clip phóng sự, các bác còn lại up ảnh lên nhé.

Nhờ có chuyến đi mà hôm nay em "mua" được IT để có thể vào sky chít chát với anh em! và được sự gợi ý nên em có nhã ý như sau
    - Hiện tại em đã lên danh sách được 8 em gọi là ăn ảnh (chiều cao khiêm tốn, không trẻ-nhưng mà cười duyên-ít nhất là sẵn sàng làm mẫu để được chụp ảnh. Vì vậy rất mong có a e nào có kinh nghiệm tổ chức và làm việc với mẫu đề xuất chương trình. Hiện tại có hai ngày gần nhất có thể tập hợp được các em là : 24/6(Chủ Nhật), hoặc đến 8/7(Chủ Nhật) rồi tổ chức các em làm một buổi.
    Yêu cầu từ phía các em
    - Các anh phải lên chương trình/chủ đề và gợi ý trang phục
    - Có người hướng dẫn các em pose (vì các em chưa có kinh nghiệm)
    - Các anh em chịu chi phí trang điểm!
    Đề xuất
    - Sau khi tham dự POW, a e sẽ trao đổi sơ về chương trình
    - Cà fe làm quen với mấy em, và trao đổi, thống nhất chương trình
    Rất mong a e đã có kinh nghiệm để cùng thực hiện (địa điểm, lịch trình, tư vấn trang phục,,,,)
    Bản quyền ảnh
    -Nói thật là em đã trao đổi với các bạn ấy làm mẫu để chụp một bộ ảnh Lịch nội bộ cho công ty với chủ đề "Work - life balance". Ảnh bác nào đẹp được chọn sẽ có ghi tên tác giả đàng hoàng. Bản quyền=1 bộ lịch(bàn/hoặc treo tường)

Thế nhé. Mong sẽ thành công.
    Body chửa có nói gì lens

Phóng sự của bác Trường hoành tráng quá, tuy mốc thời gian có giật cục 1 tí. Có cảm giác như chưa đi đã về!

Anh @Khởi: Chà chà... TBG quả này bội thu mẫu rồi. Được mùa như mùa lúa năm nay chăng?
    Em thì ủng hộ ý của anh. Tất nhiên là nên chuẩn bị kỹ càng trước khi thực hiện.
    Các bác cho ý kiến nhé!

Này thì bắn phá mẫu tiếp ạ =))

Nikon D5000, Kit 18-55 :-s

Mụn kìa Bờm ơi, chú chả tẩy đi gì cả, mà lại chỗ nhạy cảm mới nóng người chứ!!!

Trang 106 / 575 Đầu tiênĐầu tiên ... 65696104105106107108116156206 ... Cuối cùngCuối cùng