Trang 75 / 575 Đầu tiênĐầu tiên ... 2565737475767785125175 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 741 đến 750 / 5743

Chủ đề: Quê lúa Thái Bình

Cùi Bắp--->No Art--->Just for Fun--> One Shot One Kill
    --- Manual---

Bác @dh201hy: Bác cứ từ từ vọc thôi. Với mối trường hợp thì thông số thực hiện sẽ có sự thay đổi. Em mày mò hàng năm trời mới hiểu tí về hòa trộn vv...

Bay cùng em Lan Anh:

ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

A đây rồi.....

Chào các bác,
    Em lướt nét cả tháng nay ngõ hầu tầm được sư Thái bình học được cái đạo chụp ảnh, nay may mắn tìm thấy các bác ở đây…Quả là người khôn, của khó.
    Cái nông nỗi chỉ mong làm người thích chụp ảnh, thì em cũng chia sẻ cái nỗi khổ với các bác trước đã
    1.Thứ nhất, chụp ảnh-chưa cần bàn đến trường phái hay sở thích hay loại hình….mà cái sự sướng là phải có mẫu! Mà giờ quê ta, thợ cấy còn chẳng có….mong đâu ra mẫu giờ này…….
    2.Thứ hai, là cái cảnh đẹp! đi đâu bây giờ…chỗ nào cũng chằng chịt những mạng nhện của mấy ông nhà đèn…lại khắp nơi nơi toàn những băng rôn, biển hiệu nhem nhuốc. Có đến cái vườn hoa-thì mấy ông nghiện vật vờ cả ngày…đi vào thấy kim tiêm cũng đủ chết khiếp! Mà hồi đầu năm, các bác chụp ảnh ở chùa Keo, không vướng phải mấy cái băng rôn-là cũng khéo chọn góc thật!
    3.Thứ ba, cơ cùng cái nỗi khổ là thiết bị-đủ “gạo” đã khó, muốn mua, muốn đổi, muốn xem…cơ hồ lại phải lên Hà nội!
    4.Có muốn đi “phượt” thì đường xá xa xôi- đến chỗ nào cũng dở! Phải nói là em kính bác quangduy và quang.pt-hai bác thế mà phượt Mộc Châu-máu lửa thật! Em vừa đi Điện Biên hai tuần trước, cũng đã lên kế hoạch phượt với một số anh em lên Mộc châu vào 12/5 tới đây, và mục tiêu là Sapa vào tháng 6!-Chẳng là em vừa có một anh bạn cũng máu-chứ trước giờ xa nhất là em đến đò Tịnh xuyên rồi quẩn về Tb!
    ….
    Nói vậy thôi chứ nhiều bác trong hội có rất nhiều ảnh đẹp! Nhất là anh người Philipins-thực sự các bức ảnh anh ấy về quê mình rất có hồn-thể hiện được cảm xúc của người nước ngoài về quê ta ấn tượng nhất!
    Em nể bác *quangduy, màu sắc ảnh phong cảnh của bác thật tuyệt vời! Mong có dịp được thọ giáo bác đầu tiên trong khoản này! Em mà được ngồi cùng bác, thế nào anh em cũng bảo là hai anh em (bác già hơn em tí-em sn1986!;-))! Hơn nữa, em cảm thấy cái thú của bác rất giống em : ảnh phong cảnh của bác lúc nào cũng mênh mông mà sâu thẳm; lại còn chọn mấy cái khu chợ chiều, góc nhà tan hoang nữa chứ, với lại những dáng cây vút cao giữa khung cảnh mênh mông-đứng riêng mà không đơn độc…. Đặc biệt là mấy cái hoa gạo! từ hồi còn mặc quần đùi đi học, em đã ước (cho đến bây giờ vẫn ước) được chụp những bức ảnh về hoa gạo thật đẹp! Em đoán bác giờ này mong có cái lens chụp macro lắm nhỉ ?
    Còn bác truongpx, em mong được lĩnh giáo bác về khoản bố cục. Bác thường có những bức ảnh với bố cục rất chặt chẽ, hài hòa (như cô thợ làm gạch, luống dưa, lò gạch, khúc cây gãy,,,). Xem ảnh của bác thấy khung cảnh được chọn lọc rất chi tiết, gọn gàng, nhưng không bị bó khung!
    Ơ, mà em lan man quá! Chưa chào hỏi gì các bác mà đã…….

Được sửa bởi khoi.tb lúc 01:35 AM ngày 05-05-2012

mới tập chụp nên ảnh chưa ngon. đang gom góp kn để = a = e.các bác chụp đâu gần hn pm e nhé :D
    Được sửa bởi huyphuc lúc 04:13 PM ngày 08-03-2019

Chào bác @khoi.tb!
    Đầu tiên phải cảm ơn sự ưu ái của bác dành cho em lẫn mọi người ở đây!
    Lần đầu tiên em đọc 1 bài viết của người lần đầu đến với thread mà lại chân thành như trải lòng vậy. Những gì bác viết về cái khó khi chơi ảnh ở tỉnh lẻ đều ko sai, nhưng không phải chỉ có mặt tiêu cực thế đâu. Có rất nhiều điều thi vị ở TBG, mời bác tham gia để cùng san sẻ.
    Bác viết dài và rất hay nhưng lại quên mất chi tiết quan trọng nhất đó là giới thiệu về bản thân. Bác cung cấp thêm thông tin nhé! Để anh em còn biết để liên lạc khi có "phi vụ" gì hay hay. Nếu muốn làm thành viên của TBG thì bác vào trang đầu đăng kí theo hướng dẫn.
    Mà bác đừng lo quá! Nhiếp ảnh có nhiều thể loại. Chụp mẫu chỉ là 1 trong nhiều thể loại ấy. Và bác yên chí là mẫu không khan hiếm vậy đâu.

p/s: Sao có 3 bài viết mà bác gửi đc ảnh nhỉ? Ảnh bác chụp ở đâu thế? Độ nét chưa ổn lắm.

Chú @huyphuc: Anh đã cập nhật thông tin của chú rồi! Có dịp lên sẽ ới và khi chú về cũng nhớ ới anh em nhé!

Đã vào mục "Quê lúa Thái Bình xem mấy lần mà hôm nay mới viết post này. Em ở mãi TPHCM, nhưng mà là gốc Tiên Hưng-Đông HƯng-Thái Bình 100%, đã sống học và làm việc ở SG hơn 10 năm rồi, nhưng dù đi đâu thì vân là TB quê ta. Các bác cho em đăng ký góp vui với nhé:
    Họ tên: Lương Đức Hưng (1978)
    Xóm Bạch Đằng, xã Minh Tân, Đông HƯng, Thái Bình
    Hiên tại: Trần Bình Trọng, p5, quận Bình Thạnh, TPHCM
    SĐT:0985.686.696
    Mail: luongduchunghcm@yahoo.com

Em mới cầm máy được 1 năm rưỡi, nên cũng ít kinh nghiệm lắm, lại ít chụp nữa, mong tham gia để học thêm kinh nghiệm và chụp nhiêu hơn nữa. Em xin ra mắt:

Bác @hunghcm: Mới gặp bác ở thread "Làng quê...". Chào mừng bác đã tham gia với nhóm TBG! Em cũng đã cập nhật thông tin của bác vào danh sách chung của nhóm rồi! Rất mong có ngày bác về quê để chúng ta trực tiếp trò chuyện. Còn lúc này thì mong bác thường xuyên góp ảnh để topic thêm phong phú. Em thấy trong Tao Đàn nhiều hoa súng như thế lắm! Ngoài này không có hoa màu như thế thì phải. Ảnh này hậu kỳ 1 chút nữa là thành ảnh low-key rất đẹp!

Hai em Lan Anh:

Cùi Bắp--->No Art--->Just for Fun--> One Shot One Kill
    --- Manual---

Trang 75 / 575 Đầu tiênĐầu tiên ... 2565737475767785125175 ... Cuối cùngCuối cùng