Trang 376 / 575 Đầu tiênĐầu tiên ... 276326366374375376377378386426476 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 3,751 đến 3,760 / 5743

Chủ đề: Quê lúa Thái Bình

Quote Được gửi bởi Trung.Nguyen View Post
    dear bác quangduy và các bác bên nhóm thái bình, em thấy anh em sinh hoạt sôi nổi thật, để kết nối thêm các anh em cùng yêu nhiếp ảnh ở miền bắc, em đang nghĩ anh em dưới đó và anh em trên hà nội có thể tổ chức offline, giao lưu. Vừa chia sẻ kiến thức ảnh, vừa là dịp cùng trao đổi, đi chụp ảnh, thêm những góc ảnh đa dạng và phong phú, cũng như tạo phong trào nhiếp ảnh ở miền bắc mạnh hơn nữa.

Trong Nam các bác ý rất hay tổ chức giao lưu, gắn bó, phong trào rất mạnh, rất nhiều hoạt động thú vị, các bác nghĩ sao ạ
    Gửi bác Trung.Nguyen Em thì cứ băn khoăn từ sáng tới giờ không biết nên nghĩ thế nào! Vì là em không rõ là bác đang nghĩ thế nào về nhóm Thái bình?! Không biết nên hiểu mấy chữ "sinh hoạt sôi nổi" của bác theo hướng nào!?? Vì nói thật là từ sau lần bác có 'qua lại' với một số mem của nhóm Thái bình, đến mức phải xoá cả thread đi, rồi sau lại thấy bác 'than' với mod trong miền nam rằng 'đứng lên tổ chức - nhưng rồi này nọ , thấy oải"...Nên không biết ý bác ở đây là thế nào?! ....
    Còn a e Thái bình, chắc chỉ dám gật đầu rằng anh em có duy trì các buổi giao lưu khá thường xuyên và đều đặn, không to tát, hoành tráng, có ít gặp ít, có nhiều, gặp nhiều...chủ yếu là trà chát hay sang nữa là bia lạc thôi...!
    Body chửa có nói gì lens

đợi mãi chưa thấy bác qduy up?

Body chửa có nói gì lens

@Trung: Trung sa đà vào cái tôi mà quên đi xung quanh mình cũng còn đầy người cũng chụp ảnh, cũng quan tâm về lý thuyết, thực hành và kết quả thu được. Nhiều điều em nói anh thấy chưa sâu mà mới chỉ là bề nổi, nó thể hiện em nhìn nhận, xét đoán và cảm thụ có chút hời hợt trong rất nhiều lĩnh vực. Có vẻ em thích khen hơn thích chê rồi! Mong em bình tâm lại.

@all: Tranh luận kiểu này không hồi kết mất! Em ủng hộ việc tranh luận vì như thế mới thấy được quan điểm của người khác cũng như cơ hội để nhìn lại mình. Tuy nhiên "cãi lý" khác "cãi cùn". Khi mà cái "lý" không gặp được cái "lý" mà gặp cái "cùn" thì sẽ không có "tương lai" mất! Nên các bác có ảnh thì post lên cho em ngắm cái! Nhiều chữ quá!

Quote Được gửi bởi Trung.Nguyen View Post
    dear bác quangduy và các bác bên nhóm thái bình, em thấy anh em sinh hoạt sôi nổi thật, để kết nối thêm các anh em cùng yêu nhiếp ảnh ở miền bắc, em đang nghĩ anh em dưới đó và anh em trên hà nội có thể tổ chức offline, giao lưu. Vừa chia sẻ kiến thức ảnh, vừa là dịp cùng trao đổi, đi chụp ảnh, thêm những góc ảnh đa dạng và phong phú, cũng như tạo phong trào nhiếp ảnh ở miền bắc mạnh hơn nữa.

Trong Nam các bác ý rất hay tổ chức giao lưu, gắn bó, phong trào rất mạnh, rất nhiều hoạt động thú vị, các bác nghĩ sao ạ
    Thay mặt nhóm Thái Bình, xin chân thành cám ơn ý tưởng của bác!

Thời gian qua, như khía cạnh khác của cuộc sống, nhóm ảnh Thái Bình cũng có lúc thăng, lúc trầm nhưng chung quy lửa đam mê không bao giờ tắt. Cũng như một vài khúc mắc, mâu thuẫn đã xảy ra giữa 1 số thành viên Thái Bình với BQT và 1 số cá nhân khác, tuy không vui nhưng vẫn là dĩ hòa vi quý, tất cả trôi qua theo thời gian. Với cá nhân em thì có nhiều dịp tiếp xúc với bác hơn nên cũng tạm gọi là hiểu về nhau. Do đó, sự quan tâm của bác là điều rất đặc biệt. Miền Bắc, tất nhiên là Hà Nội đứng đầu về mọi mặt rồi, nhưng sau Hà Nội, chắc không có nhóm ảnh nào hoạt động sôi nổi như nhóm Thái Bình. Sự đóng góp vào sự phát triển của vnphoto.net có thể không nhiều nhưng cũng đáng để lưu tâm. Một sân chơi chung cần có người tổ chức. Do vậy, không chỉ là giao lưu giữa Hà nội và Thái Bình, mà em còn muốn mở rộng ra các nhóm ảnh khác. Em rất mong trong tương lai, bác cũng như BQT quan tâm hơn đến sự giao lưu bổ ích ấy!

Thực ra, đã lâu rồi, bọn em vẫn ấp ủ 1 dự định offline tại Hà Nội, nơi có nhiều anh em đồng hương sinh sống và học tập, điều mà mấy năm trước bọn em đã có. Tuy nhiên, vì mỗi người một công việc và có chút khoảng cách địa lí nên dự định đó tạm gác lại. Nhân hôm nay bác có lời, em cũng xin ghi nhận và "phục hồi" lại kế hoạch ấy. Em sẽ bàn với anh em Thái Bình để thống nhất 1 chương trình cụ thể, rồi báo bác để cùng nhau tổ chức. Rất mong ngày ấy sớm đến ạ!

Trân trọng

Quang Duy
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

Forum bình luận sôi nổi quá, ngẫm ra mới thấy các cụ ngày xưa nói không sai " Ngựa non thì háu đá - Gừng càng già càng cay"

Bác @Quangus: Bác vẫn nhớ những câu tục ngữ rất Việt Nam!

----

Em có đây anh Khởi:

Với Pentacon 135 f/2.8:

Với 135 f/2 L:

(p/s: Không biết bao lâu rồi mới có 1 mẫu mà về hậu kỳ không phải làm da. Ghét mỗi Flikr up ảnh bị sharp lên so với ảnh gốc)

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Bác @Quangus: Bác vẫn nhớ những câu tục ngữ rất Việt Nam!

----

Em có đây anh Khởi:

Với Pentacon 135 f/2.8:

Với 135 f/2 L:

(p/s: Không biết bao lâu rồi mới có 1 mẫu mà về hậu kỳ không phải làm da. Ghét mỗi Flikr up ảnh bị sharp lên so với ảnh gốc)
    Lens mới hả Duy? Tấm số 2 lại nhở cảnh "em ngồi trên cán chổi" --> tư thế hơi kỳ

Quote Được gửi bởi quangus View Post
    Lens mới hả Duy? Tấm số 2 lại nhở cảnh "em ngồi trên cán chổi" --> tư thế hơi kỳ
    Lens còm em mua còn lens xịn đi mượn ạ!
    Bác tưởng tượng xấu ghê! Cái cây trúc nó mọc trước em ấy mấy chục cm cơ đấy! :D

Quote Được gửi bởi khoi.tb View Post
    Gửi bác Trung.Nguyen Em thì cứ băn khoăn từ sáng tới giờ không biết nên nghĩ thế nào! Vì là em không rõ là bác đang nghĩ thế nào về nhóm Thái bình?! Không biết nên hiểu mấy chữ "sinh hoạt sôi nổi" của bác theo hướng nào!?? Vì nói thật là từ sau lần bác có 'qua lại' với một số mem của nhóm Thái bình, đến mức phải xoá cả thread đi, rồi sau lại thấy bác 'than' với mod trong miền nam rằng 'đứng lên tổ chức - nhưng rồi này nọ , thấy oải"...Nên không biết ý bác ở đây là thế nào?! ....
    Còn a e Thái bình, chắc chỉ dám gật đầu rằng anh em có duy trì các buổi giao lưu khá thường xuyên và đều đặn, không to tát, hoành tráng, có ít gặp ít, có nhiều, gặp nhiều...chủ yếu là trà chát hay sang nữa là bia lạc thôi...!

bác khoi.tb thân mến, có lẽ bác bị nghĩ nghiêm trọng mất rồi

1. Em không còn nhớ nhiều lắm nữa rồi bác ơi, có gì thì cũng trôi qua rồi (với cá nhân em).

2. Quả thật bác hỏi em nghĩ gì về nhóm, em không nghĩ gì cả , nhóm thái bình, hay nhóm anh em nikon, canon, hải phòng hay các nhóm khác đều là những anh em yêu nhiếp ảnh ạ.

3. Còn về chuyện cũ, nó đã qua. Chuyện "qua lại" gì đó, em không phải là người khởi xướng lên, nhưng cũng có lỗi 1 phần vì cách thức xử lý chưa hợp lý, em đã nhìn nhận điểm đó.

Năm mới rồi bác, nếu giữ trong lòng mãi thì mất đi những niềm vui. Em viết để chia sẻ bác thôi, ý kiến đề xuất ở trên không chỉ với anh em nhóm thái bình mà là cả với các nhóm khác.
    Được sửa bởi Trung.Nguyen lúc 09:54 PM ngày 19-03-2013

Quote Được gửi bởi viptrung93 View Post
    Bác vào các cửa hàng máy tính bác ạ, mua cái SKK bằng kim loại giá 140 ngàn đây bác
    OK để em tìm thử! THanks bác!

Quote Được gửi bởi truongpx View Post
    Tản mạn một chút nhỉ.

Thế sự đua nhau nói dại khôn
    Biết ai là dại, biết ai khôn?
    Khôn nghề cờ bạc là khôn dại
    Dại chốn văn chương dại ấy khôn
    Này kẻ nên khôn đều có dại
    Làm người có dại mới nên khôn
    Cái khôn ai cũng khôn là thế
    Mới biết trần gian kẻ dai khôn!
    Thánh thơ,bái phục bái phục
    Facebook.com/trungleestudio
    0978158693

Trang 376 / 575 Đầu tiênĐầu tiên ... 276326366374375376377378386426476 ... Cuối cùngCuối cùng