Trang 2 / 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 105

Chủ đề: Có nên post ảnh chụp tai nạn giao thông - Thảo luận tại đây

Kính gởi Admin VNPhoto tôi hy vọng đây không phải là ý kiến cá nhân, tấm ảnh tai nạn giao thông trên của Nason còn tồn tại trên trang web này , tôi thực sự bất mãn. Hy vọng admin thấu hiểu.
    Xin cám ơn .

Em đang thích theo dõi chủ đề này của bác Apham, nhưng thực sự từ khi có "ảnh tai nạn chết người và máu me" ..., em chỉ dám kích chuột vào trang cuối để nhảy qua trang đó. Em nghĩ đa số mọi người ở đây đều có ý thức rồi, không cần thiết phải nhìn ảnh đó để có ý thức hơn. Suy nghĩ về "vấn nạn giao thông" của anh Nason là tốt, nhưng dùng bức ảnh đó ở đây là không hợp lý. Em cũng thấy các Website ít để những ảnh chết chóc kinh người như vậy. Nếu có ai đó là người thân của 2 người tử nạn này mà biết thì họ sẽ lên tiếng phản đối đấy. Em nghĩ anh Nason nên suy nghĩ lại.

@Bác Yester-me: Có người họ chỉ thấy có cái SAI thôi không thấy có NGƯỜI!
    Được sửa bởi Thanh Tùng lúc 10:18 PM ngày 02-07-2007
    Thế giới ảo - Những người mê muội và những "Cái chết" thật! !!!

Em cũng sắp phá sản vì mê muội thiết bị òi!

Quote Được gửi bởi yester-me
    Quá đáng! Vô lương tâm.
    Anh Yester-me ợ!

Anh nghĩ rằng cái ảnh chụp quá đáng, là vô lương tâm, là bất nhẫn chứ gì?

Anh có người thân quen bị chết do tai nạn giao thông chưa?

Anh biết con số người chết vì tai nạn giao thông ở Việt nam là bao nhiêu mỗi ngày không? Và một năm là bao nhiêu không?

13,000- Mười ba ngàn người, hơn con số tử trận của cả các phía tham chiến trong thời kỳ còn chiến tranh đấy, anh Yester-me ạ!

70% nguyên nhân đến từ xe gắn máy.

Vì sao?

Vì ý thức của mỗi người, ý thức từ cái chuyện nhỏ nhất là không dám nhìn vào thực tại kinh hoàng ấy, cứ nghĩ rằng đó là chuyện xảy ra của ai, ở đâu?

Bao nhiêu thành viên của chúng ta hàng ngày phải tham gia giao thông trên đường??? Có chắc 100% tuân thủ đúng luật giao thông không?

Báo đài, các phương tiện nói nhiều rồi, phỏng ạ!? Nhưng vẫn là kiểu kêu khẩu hiệu, kêu gọi chung chung mọi người có ý thức hơn!

Ô hay, kêu gọi thế có tác dụng không? Có nhưng mà cũng không vì số tai nạn có giảm đi tẹo nào đâu. Càng ngày đường xá càng được cải thiện hơn, thế mà tai nạn lại càng tăng. Nguyên nhân do đâu vậy, thưa anh Yester-me có tấm lòng nhân hậu.

Vì họ như anh đấy, họ không dám nhìn vào cái sự thật kinh hoàng là bất cứ lúc nào đi ra đường, chúng ta đều có thể bị chết vì một tai nạn từ trên trời rơi xuống.

Chúng ta cần phải biết sợ tai nạn giao thông để mà bản thân mỗi người có ý thức hơn, ít ra để bảo vệ chính bản thân mình. Và những hình ảnh thế này là thực tế đang diễn ra hàng ngày và chúng ta cần được biết đến nó.

Nhân đạo không phải ở chỗ như anh nghĩ, thưa anh! Người chết thì đã chết, còn những người đang đối mặt với nguy cơ ấy thì sao hả anh yester-me???

Và anh sẽ còn thấy những hình ảnh như thế của tôi post, hay đăng báo nữa cơ, nhiều là đằng khác vì tôi đang có ý định làm 1 series như thế!

Nên nhớ trong khi tôi gõ xong cái trả lời này cho anh (trong vòng 20') thì vừa lại có 1 người chết vì tai nạn giao thông đấy, thưa anh yester-me đầy nhân hậu!
    "Nhìn ảnh nói chuyện

Quote Được gửi bởi Chuotbeo
    Em đang thích theo dõi chủ đề này của bác Apham, nhưng thực sự từ khi có "ảnh tai nạn chết người và máu me" ..., em chỉ dám kích chuột vào trang cuối để nhảy qua trang đó. Em nghĩ đa số mọi người ở đây đều có ý thức rồi, không cần thiết phải nhìn ảnh đó để có ý thức hơn. Suy nghĩ về "vấn nạn giao thông" của anh Nason là tốt, nhưng dùng bức ảnh đó ở đây là không hợp lý. Em cũng thấy các Website ít để những ảnh chết chóc kinh người như vậy. Nếu có ai đó là người thân của 2 người tử nạn này mà biết thì họ sẽ lên tiếng phản đối đấy. Em nghĩ anh Nason nên suy nghĩ lại.
    Bạn có chắc là bạn hoàn toàn có ý thức khi tham gia giao thông và chấp hành đầy đủ, đúng luật giao thông không?

Bạn nói đa số mọi người ở đây đều có ý thức rồi! Ai bảo bạn thế???

Còn tôi thì tôi nói là đa số chúng ta rất coi thường luật giao thông, chỉ để ý khi nó gây nguy hiểm cho mình, hay gây phiền phức cho mình (bị CA phạt chẳng hạn) thôi.
    "Nhìn ảnh nói chuyện

Xin có vài lời ...

_ Tại bắc Bình Minh (bến phà) - tỉnh Vĩnh Long ngày xưa cũng có 1 panô khá to, dán đầy ảnh TNGT, nhìn phát khiếp. Giờ sao họ bỏ đi rồi.
    _ Có một số tờ báo đăng tải hình TNGT nhằm răn đe. Ở ta có báo CA tpHCM, trang cuối, đôi khi cũng có nhiều ảnh, vì trắng đen nên mức khiếp không bằng.
    _ Việc đăng tải người chết này, gia đình họ không thể biết, vì ảnh không rõ khuôn mặt, hay các chi tiết nhận dạng cụ thể (như biển số xe).
    _ Bác Nanson không có gì sai cả, vì ảnh đấy cũng có topic đường bộ VN mà. TNGT đang là vấn đề nóng nhất khi nói đến đường bộ VN.
    _ Bác Nanson cũng chả có gì để khâm phục. Vì có lẽ tình cờ bác ở đấy và chụp thôi. Đừng bảo em là bác dàn dựng (ặc ặc).

--> hay là ta mở 1 thread đăng tải loạt ảnh TNGT đi, nghe bác Nanson bảo còn 1 kho ảnh kìa, hí hí :D Em bấm vào "trang cuối" để đến đây, đọc thấy cãi vã máu me gì đấy, phải quay lại trang 1 và next next cho biết thực hư.
    "Đất trời có ngũ hành, trái đất có năm châu, sao vàng mang năm cánh, bày tay năm ngón xinh, ...

và Canon có 5D" - TranTin84

Quote Được gửi bởi Nason
    Bạn có chắc là bạn hoàn toàn có ý thức khi tham gia giao thông và chấp hành đầy đủ, đúng luật giao thông không?

Bạn nói đa số mọi người ở đây đều có ý thức rồi! Ai bảo bạn thế???

Còn tôi thì tôi nói là đa số chúng ta rất coi thường luật giao thông, chỉ để ý khi nó gây nguy hiểm cho mình, hay gây phiền phức cho mình (bị CA phạt chẳng hạn) thôi.
    Chuotbeo giám khẳng định mình có ý thức chấp hành luật giao thông. Từng là nạn nhân may mắn nhất trong 5 nạn nhân của một tai nạn thảm khốc nhất Hà nội năm 1987 (chết 2, thương 3, xe Bòma mất phanh lao sang trái đường), em hiểu sự thảm khốc TNGT như thế nào và hiểu cả sự ám ảnh ... Chưa nói đến những lần được chứng kiến tận mắt.
    Tuy nhiên nếu anh Sơn định dùng bức ảnh đó để giáo dục ý thức GT của đa số mọi người ở chuyên mục này thì em thấy chưa hợp lý (nói nhẹ nhàng là vậy). Có nhiều chỗ để làm điều đó hợp lý hơn và cũng không thiếu gì cách, kể cả 1 góc chụp hợp lý hơn cho bức ảnh "thảm khốc máu me phơi bày" như vậy. Bức ảnh của anh giống kiểu bức ảnh bên công an chụp lại để làm tư liệu khi ra tòa. Họ cũng chỉ giám đưa ra tại phiên tòa (như vụ tai nạn năm 1987).
    Em vẫn mong anh suy nghĩ lại.

Quote Được gửi bởi trantin84
    Xin có vài lời ...
    - Việc đăng tải người chết này, gia đình họ không thể biết, vì ảnh không rõ khuôn mặt, hay các chi tiết nhận dạng cụ thể (như biển số xe).
    Cũng hơi lạ cho nhận định này. Với người thân thì chỉ cần 1 chi tiết nhỏ là đủ nhận ra chứ chưa nói là cả hiện trường và cả chú thích.

Xin có vài lời ...
    --> hay là ta mở 1 thread đăng tải loạt ảnh TNGT đi, nghe bác Nanson bảo còn 1 kho ảnh kìa, hí hí :D
    :thua:

người ta nói khi cầm lái xe tài xế cần có 1 trái tim nóng và cái đầu lạnh....em ủng hộ liệu pháp sốc để làm thật lạnh những cái đầu nóng khi đang cầm lái..

..chắc các bác trong 3 ngày cuối tuần vừa qua có đọc báo chí..một loạt các vụ tai nạn giao thông thảm khốc xãy ra...lý do vì sao tai nạn xãy ra bước đầu mọi người đã rõ

@Thanh Tùng: em từng theo dõi cũng như vào giám sát các chú đua xe bị đưa vào làm y công phòng cấp cứu rồi..phải nói là lúc làm yên hùng các chú ấy ra sao chứ lúc vào phòng cấp cứu thì khóc lóc ói mửa tùm lùm không biết có t...è ra quần kô nữa ...việc ấy xãy ra cũng lâu lâu rồi...chừng cách đây vài năm
    Được sửa bởi duynguyen lúc 11:41 AM ngày 02-07-2007

Xin có vài lời ...

_ Tại bắc Bình Minh (bến phà) - tỉnh Vĩnh Long ngày xưa cũng có 1 panô khá to, dán đầy ảnh TNGT, nhìn phát khiếp. Giờ sao họ bỏ đi rồi.
    _ Có một số tờ báo đăng tải hình TNGT nhằm răn đe. Ở ta có báo CA tpHCM, trang cuối, đôi khi cũng có nhiều ảnh, vì trắng đen nên mức khiếp không bằng.
    _ Việc đăng tải người chết này, gia đình họ không thể biết, vì ảnh không rõ khuôn mặt, hay các chi tiết nhận dạng cụ thể (như biển số xe).
    _ Bác Nanson không có gì sai cả, vì ảnh đấy cũng có topic đường bộ VN mà. TNGT đang là vấn đề nóng nhất khi nói đến đường bộ VN.
    _ Bác Nanson cũng chả có gì để khâm phục. Vì có lẽ tình cờ bác ở đấy và chụp thôi. Đừng bảo em là bác dàn dựng (ặc ặc).

--> hay là ta mở 1 thread đăng tải loạt ảnh TNGT đi, nghe bác Nanson bảo còn 1 kho ảnh kìa, hí hí :D Em bấm vào "trang cuối" để đến đây, đọc thấy cãi vã máu me gì đấy, phải quay lại trang 1 và next next cho biết thực hư.
    Kính thưa các Bác muốn nói về giáo dục giao thông.

Nếu các Bác hăng say với chủ đề này tôi có thiển ý đề nghị các Bác lập hẳn một trang web chuyên về nó đi ạ. Tôi thấy Bác apham và các Bác vnphoto tham gia bài, ảnh trong này dù không thấy ảnh nói về cái hay cuả người tham gia giao thông nhưng đa số các thành viên cũng "lượm lặt" rất ý tứ theo tiêu chí của web nhiếp ảnh thôi. Mong admin hoặc BQT có ý kiến chính thức về việc này đi ạ.
    Thế giới ảo - Những người mê muội và những "Cái chết" thật! !!!

Em cũng sắp phá sản vì mê muội thiết bị òi!

Trang 2 / 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng