Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Hỏi về Flash máy phim cho máy số

Hỏi về Flash máy phim cho máy số

chào các bác
    bác nào rành vụ flash máy phim dùng cho máy số cho hỏi chút nhé,cụ thể như sau
    flash Minolta 2800AF và Canon 350D
    flash có chỉnh M, có 2 mức Hi và Low công suất
    trong catalog thì flash có đèn hỗ trợ AF, nhưng khi lấy nét thì đèn AF trên flash không sáng
    mình cần hỏi :
    1. Đèn AF trên flash chì hộ trợ máy phim, không cho máy số?
    2. Tốc độ flash có theo tốc độ máy ví dụ sync =1/200 , nếu đặt 1/400,1/1000 ..V..v thì đèn có đánh theo tốc độ máy hay không?
    3. có thể chế biến gì để flash sáng đèn hỗ trợ AF?
    xin cảm ơn các bác.

1. Đúng
    2. Tốc độ mà bạn nói là tốc độ ăn đèn của body,có nghĩa là nếu bạn set tốc cao hơn mức đấy,ảnh sẽ bị tối 1 phần do sensor không kịp nhận đủ ánh sáng từ đèn flash,còn flash chỉ thay đổi công suất chứ tốc độ chớp luôn luôn bằng nhau.
    3. Không.

Đèn flash máy Phim của em có 3 chân tiếp xúc với máy ảnh. Em được 1 bác lớn tuổi có kinh nghiệm bảo rằng khi sử dụng nên cắt đi 2 chân, chỉ giữ lại 1 chân giữa cho an toàn cho máy ảnh. Các bác tư vấn giúp em khi sử dụng đèn Flash máy Phim trên máy số có cần phải cắt bớt 2 chân không? chỉ còn duy nhất 1 chân ở giữa và dây mát? Nếu để 3 chân bình thường có ảnh hương đến máy kg? Và nếu cắt bỏ 2 chân và để lại duy nhất 1 chân giữa, có tốt cho máy kg? Bác nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp em. Tks

Quote Được gửi bởi Tribaget View Post
    Đèn flash máy Phim của em có 3 chân tiếp xúc với máy ảnh. Em được 1 bác lớn tuổi có kinh nghiệm bảo rằng khi sử dụng nên cắt đi 2 chân, chỉ giữ lại 1 chân giữa cho an toàn cho máy ảnh. Các bác tư vấn giúp em khi sử dụng đèn Flash máy Phim trên máy số có cần phải cắt bớt 2 chân không? chỉ còn duy nhất 1 chân ở giữa và dây mát? Nếu để 3 chân bình thường có ảnh hương đến máy kg? Và nếu cắt bỏ 2 chân và để lại duy nhất 1 chân giữa, có tốt cho máy kg? Bác nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp em. Tks
    cơ bản là để cũng chả ảnh hưởng, vì ngôn ngữ bất đồng nên đèn và máy nó chả hiểu nhau đâu, chỉ có chân giữa + 1 chân ở bên hông shoe đèn là hoạt động thôi, vấn đề cần lưu ý là điện thế chân đèn, điện thế cao ( trên 6v ) thì có thể có rủi ro xảy ra cho body số ( rủi ro nhé, kẻo lại có người bay vô nói xài chả sao ) làm die con body giúp bạn có cơ hội mua máy mới xài