Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 66

Chủ đề: Thẻ nhớ Transend Class 10? Class có ý nghĩa nhiều không ạ?

Question Thẻ nhớ Transend Class 10? Class có ý nghĩa nhiều không ạ?

Em nhờ bác nào biết chỉ giùm: thẻ nhớ SDHC Transend Class 10 dùng cho quay phim trên Canon 60D có được không ạ?

Số là em dùng Canon 60D, quay phim bằng thẻ Transend Class 6 cứ được mấy chục giây là bị lỗi (sách hướng dẫn bảo Class 6 trở lên là được), bèn rắp tâm đi mua thẻ xịn hơn. Search giá cả (phuthai) thì thấy thế này:

Thẻ Transend 16GB Class 10 giá 820k;
    Thẻ Sandisk 16GB Class 10 giá 1800k.

Lệch nhau đến hơn 2 lần. Hoảng hốt search tiếp trên amazon thì thấy bẩu rằng Transend Class 10 xịn chưa chắc đã dùng nổi cho Canon 60D . Và khái niệm Class của Transend không có ý nghĩa nhiều??

Vậy thì nếu em không muốn lăn tăn khi quay phim hay chụp liên tiếp, liệu có xứng đáng phải bỏ thêm tiền ra cho thẻ tương tự mang tên Sandisk không? Ngoài ra lại còn nguy cơ ôm phải đồ Sandisk giả như bác nào trên này.

Các bác cho em ít kinh nghiệm với ạ, đã bác nào đo đạc chưa ạ? và nếu mua thì nên mua ở đâu cho yên tâm được? Mất thêm tiền rồi nhưng mua phải đồ lởm thì cũng buồn không biết để đâu cho xiết.

Cảm ơn các bác nhiều!

Ặc, sao thẻ ở nhà đắt thế nhỉ?
    Ở chỗ em (Ở Taiwan ạ) Transcend khoảng 500k, Sandisk khoảng 1tr2 :| cũng class 10 mà, chẳng lẽ có gì nhầm lẫn
    ♥•♦♫••♥50D+24-105+Di622 II+Benro A300F♥•♦♫••♥

Vầng, tình hình là em mới search lại thì ở các chỗ khác cũng rẻ hơn thật, nhưng khoảng cách giữa Transcend với lại Sandisk vẫn thế. Liệu có xứng đáng không nhỉ?

Mình xài kington 4G class4 vẫn vô tư quay phim trên 60d được mà

Quote Được gửi bởi tamock View Post
    Em nhờ bác nào biết chỉ giùm: thẻ nhớ SDHC Transend Class 10 dùng cho quay phim trên Canon 60D có được không ạ?

Số là em dùng Canon 60D, quay phim bằng thẻ Transend Class 6 cứ được mấy chục giây là bị lỗi (sách hướng dẫn bảo Class 6 trở lên là được), bèn rắp tâm đi mua thẻ xịn hơn. Search giá cả (phuthai) thì thấy thế này:

Lệch nhau đến hơn 2 lần. Hoảng hốt search tiếp trên amazon thì thấy bẩu rằng Transend Class 10 xịn chưa chắc đã dùng nổi cho Canon 60D . Và khái niệm Class của Transend không có ý nghĩa nhiều??

Vậy thì nếu em không muốn lăn tăn khi quay phim hay chụp liên tiếp, liệu có xứng đáng phải bỏ thêm tiền ra cho thẻ tương tự mang tên Sandisk không? Ngoài ra lại còn nguy cơ ôm phải đồ Sandisk giả như bác nào trên này.

Các bác cho em ít kinh nghiệm với ạ, đã bác nào đo đạc chưa ạ? và nếu mua thì nên mua ở đâu cho yên tâm được? Mất thêm tiền rồi nhưng mua phải đồ lởm thì cũng buồn không biết để đâu cho xiết.

Cảm ơn các bác nhiều!
    Sách đã chỉ định thì bác có thể dùng class6 là đủ rùi, tuy nhiên để quay phim dc mượt hơn bác có thể dùng thể class10
    Bác có thể chọn những thẻ sau:
    Sandisk Extreme HD video 16G 200x (class10): 950k
    Sandisk HD video 16G (class6): 650k
    SDHC Trandcend 16GB (class 10): 490k
    http://thegioimayanh.vn/san-pham/sd/paid33/idt55.htm
    Hiện nay có nhìu cách để phân biệt thật giả
    Với sp của trancend hay kingston bác có thể check số series trên thẻ qua trang chủ chính hãng (http://mayanhthenho.com/?page=tintuc&mode=view&id=6)
    Với sp Sandisk bác cũng có thể phân biệt thật giả (http://www.tin247.com/the_nho_cach_p...a-4-54937.html)
    bác lên google sẽ có nhìu cách nữa (1 số cửa hàng có bảo hành 5 năm..1 đổi 1)

Cám ơn bác rất nhiều, vậy thì không đáng để mua Sandisk thay cho Transcend?

Quote Được gửi bởi lequan_60d View Post
    Mình xài kington 4G class4 vẫn vô tư quay phim trên 60d được mà
    Vậy mà Transcend Class 6 của em chỉ quay được có một lúc là ngưng. Có lẽ là thẻ rởm?

Mình cũng nghe nói la class4 chỉ quay được tí là ngưng. Nhưng khi mình test thì quay được hơn 10 phút đấy bác ạ

Cám ơn bác rất nhiều, vậy thì không đáng để mua Sandisk thay cho Transcend?

Vậy mà Transcend Class 6 của em chỉ quay được có một lúc là ngưng. Có lẽ là thẻ rởm?
    còn tùy vào mình set độ phân giải của cái clip mà bác.

class6 là trên lý thuyết thôi, hồi đó em đọc một topic nào đó trên tinhte, một bác đã check thử tốc độ ghi của mấy cái thẻ, chẳng bao giờ bằng tốc độ nó ghi trên thẻ, nên bác mua class6 mà thật ra chẳng phải class6. Tripod benro ghi maxload 5kg sao giống với manfroto ghi maxload 5kg. Mà cái class6 kia cũng chỉ là minimum thôi, em nghĩ muốn mượt thì bác mua mấy cái thẻ sandisk class 10 ah.

sandisk thì đương nhiên mắc hơn mấy thẻ khác rồi, hồi đó em mua hai cái thẻ sandisk sdhc extreme hd video 8G, mỗi cái gần $30, quay phim full hd trên d7k chả thấy vấn đề gì hết. Nó mắc cũng phải có lý do của nó chứ bác. Coi trên mấy diễn đàn nước ngoài, người ta khuyên dùng sandisk rất nhiều. Mấy cái transcend gì đó em không tin tưởng lắm, nếu có thể test trước khi mua thì em sẽ thử, còn không thì có nguy cơ mua về rồi phải mua lại thẻ khác.

quay vừa thôi các bác, quay đến luk sensor nó nóng nó sẽ tự động tắt máy, ko cho quay tiếp đâu

Cảm ơn các bác nhiều!

Transend 16G class 10 giờ có 490k, Chụp ảnh quay phim thoải mái.

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng