Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Góp ý v/v xin hình ảnh

Góp ý v/v xin hình ảnh

Sở dĩ topic nầy được đưa lên diển đàn là vì gần đây mình thấy xuất hiện nhiều topic xin hình ảnh (không phải mua bán) để làm việc nầy việc nọ cho cá nhân, thiết nghĩ mình có nên cho mà không bán? Mặc dầu Ace chúng ta chơi ảnh là chỉ vì đam mê mà không cầu tư lợi, tuy nhiên nhiều bác nhà mình, tôi nghĩ, đã và đang bị lợi dụng, tình cho không biếu không, do đó mình có môt ý kiến nên mở một quỷ giúp đở người tàn tật/học sinh nghèo/từ thiện v.v... cho những việc như thế nầy, chỉ lấy tượng trưng thôi rồi xung vào quỷ. Ace thấy như thế nào? như vậy là BQT lại thêm bận việc mới ..kha khà.., đứng ra làm đại diện cho Ace ..he he.. lo việc nầy
    Được sửa bởi haovo lúc 01:30 AM ngày 19-01-2012

Dân gian có câu thế này "Khi bạn cho đi là bạn đã nhận được nhiều hơn thế" thế nên ko cần phải quan tâm người nhận có lợi dụng hay không bác ạ !
    Còn việc bán ảnh để lấy qủy từ thiện thì hàng năm vnphoto cũng có làm rất tốt và hiệu qủa như sách ảnh "Sài Gòn đẹp lắm" hoặc tiếp sức mùa thi của bác Maycatang gây tiếng vang khá lớn trong cộng đồng bác ạ ! Hy vọng bác có thể là chổ dựa cho anh em show hàng :D. Chúc tết vui vẻ
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!