Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 53

Chủ đề: Tán gẫu cuối năm - Lại chuyện binkuteo (nick mới because_ILY)

Tán gẫu cuối năm - Lại chuyện binkuteo (nick mới because_ILY)

Em xin nói trước đây không phải là topic tố cáo lừa đảo gì cả. Chỉ là do quá bức xúc với lại cuối năm công ty không có gì làm nên xả hết vào đây cho có cái trao đổi xôm tụ .

Số là tuần trước em rao bán cái 1Ds Mark II ở đây:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=116148

1. Chú because_ILY (nick mới của binkuteo đình đám ngày nào) nhảy vào PM muốn mua, PM qua PM lại cũng cả chục tin (em cũng thấy lạ là mua cái máy mấy chục M sao không gọi hay sms cho nhanh).

2. Sau khi trao đổi qua PM xong thì chú ấy cũng quyết định mua, nhưng nhờ anh Toại nhà mình check máy hộ trước khi ship.

3. Thế là cắn rơm cắn cỏ hí hửng sáng T7 (14/1) dậy sớm chạy qua chợ tết VNPhoto gặp anh Toại để nhờ anh Toại test giúp. Do chợ phiên đông nên anh Toại chỉ test sơ các chức năng máy, em nghĩ vậy cũng đủ yên tâm rồi.

4. Sau đó em cũng có check sơ thông tin về nick + số điện thoại thì lòi ra đây là binkuteo ngày nào, nhưng lại nghĩ mình là người bán thì chắc ko vấn đề gì.

5. Em gọi cho chú ấy hỏi khi nào thì giao dịch được. Chú ấy bảo để sáng sớm thứ 2 (hôm nay 16/1) và yêu cầu em mang máy qua nhà anh Toại test kỹ 1 lần nữa mới giao dịch luôn. Em thấy hơi phiền phức nhưng do máy mình tốt không vấn đề gì nên chăng sợ gì hết -> OK chơi luôn

6. Chiều CN em gọi lại để xác nhận 1 lần nữa là sáng thứ 2 để em còn sắp xếp công việc (sáng t2 họp giao ban công ty). Chú ấy bảo OK và bảo em chuẩn bị 2 3 tài khoản gì đó để chuyển tiền vì 1 ngày chuyển bị giới hạn gì đó. Em bắt đầu thấy lạ nên bảo chú ấy cứ ra NH chuyển thẳng vào TK của em 1 lượt luôn không cần phải chuyển linh tinh mấy lần mất thời gian. Nhận được tiền thì em ship hàng ngay. Chú ấy cũng OK

7. Sáng nay, thứ 2 16/1, đang họp giao ban giữa chừng em phải tìm cách ra, mượn thêm cái lens AF chạy qua chỗ anh Toại. Qua đến nơi, khi anh Toại đang check thì em gọi cho chú ấy, chú ấy bảo đang trên đường ra NH chuyển $. Sau khi anh Toại check xong và confirm chất lượng thì chú ấy bảo gần tới NH rồi. Lúc này anh Toại có việc nên em lủi ra cafe ngồi chờ, có gì chạy thẳng ra Tín Thành luôn.

8. 11h sáng, chú ấy gọi bảo NH đóng cửa nghỉ trưa (NH đóng cửa nghỉ trưa 11h???) rồi hẹn lại đầu giờ chiều 1h30 chuyển $. Em cũng hơi bực mình rồi, nhưng nghĩ đã mất nhiều công sức vậy rồi thì ráng chịu khó thêm chút nữa. Em OK luôn rồi chạy về cty.

9. 2h chiều, em không thấy động tĩnh gì cả, bèn sms hỏi chú ấy tình hình sao rồi, KHÔNG ĐỘNG TĨNH. em chờ 10p sau thì gọi cho chú ấy, KHÔNG BẮT MÁY. Gọi lại, tít tít tít. Gọi lại vài cuộc nữa thì có bắt máy (may quá).

10. Chú ấy trả lời ngon ơ làm em hụt hẫng: "Em không mua máy anh nữa vì đã mua 1 cái Nikon D1X ngoài HN rồi". Thế là thế nào? Ko mua 1Ds2 mà mua D1X? Rồi chú ấy bảo "tưởng anh đã bán máy cho người khác rồi nên chú ấy mua 1DX ngoài HN"??? Chú ấy nói chú ấy gọi vào cho anh Giang newbieee thì anh Giang newbieeee nói đã bán máy (trong khi em đã nói rõ trong topic bán của em là máy do anh Giang để lại cho em, em dùng không quen nên bán lại)

11. Em bảo chú ấy làm vậy là không hay rồi vì mất thời gian công sức không phải của mỗi em mà còn của người khác, rồi còn đâu là uy tín mua bán. Chú ấy chỉ nói 1 câu cụt ngủn "Anh thông cảm" rồi cúp máy.

Em điên thật, nhưng cũng chẳng làm được gì vì dù gì cũng chưa mất mát gì, chỉ tốn quá nhiều công sức + thời gian cho cái chú vô bổ này. Trong lúc quá ức chế bối rồi nên phọt lên đây cho các bác đọc chơi mấy ngày cuối năm. Em xin nhắc lại là em hoàn toàn không tố cáo lừa đảo gì ở đây cả (mặc dù lúc nhận được thông tin phải chuyển tiền 2 3 lần em cũng hơi bất an ^^).

Các bác sau này khi giao dịch với chú ấy:
    - Nếu các bác bán thì nên xác định kỹ khả năng chắc chắn mua của chú ấy để tránh mất thời gian
    - Nếu các bác mua thì em nghĩ các bác đã đọc các topic trước rồi

Thông tin chú ấy:
    + Nick because_ILY, nick cũ là binkuteo (http://www.vnphoto.net/forums/member.php?u=100071)
    + Tên: hình như là Bình
    + Số dt: 01266669597
    + Cư ngụ: Đà Nẵng

Nhân đây em cũng xin chân thành cám ơn anh Toại 11002 vì sự nhiệt tình giúp đỡ test máy 2 3 lần liền, cũng đồng thời xin lỗi anh vì đã làm mất thời gian của anh cho những chuyện vô bổ thế này.

Chào đoàn kết và thân ái.
    latu2006

Bán lại rẻ rẻ cho em đi anh Tú, đang ghiền em này lắm rồi nhưng đang chờ thưởng Tết (đến giờ Cty chưa phát gì cả... hic...) :-)
    Thôi bỏ đi anh, coi như chuyện năm cũ xui rủi...

0919590311

Quote Được gửi bởi B+W View Post
    Bán lại rẻ rẻ cho em đi anh Tú, đang ghiền em này lắm rồi nhưng đang chờ thưởng Tết (đến giờ Cty chưa phát gì cả... hic...) :-)
    Thôi bỏ đi anh, coi như chuyện năm cũ xui rủi...
    Tâm sự cho vui thôi chứ mình có mất gì đâu mà phải để tâm .
    Nếu bạn thực sự quan tâm thì nhắn mình, cũng đang muốn đẩy gấp tìm con lens hoặc body.

Chắc sẽ có nhiều bác nghĩ "chả bị gì mà vào la lối um sùm" hì hì. Cơ quan vắng vẻ quá nên nhàn cư vi bất thiện, post bài tâm sự chơi ý mà

hahaha, giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời. Khi bán buôn đã thấy cái tính không thật thà. Giờ đến mua cũng làm người khác thấy khó chịu, bức xúc. Cách làm ăn như vầy sau này ko biết còn mua bán với ai dc dây, và ai gan dạ dám mua bán với bác này nữa
    Hiểu và thông cảm với bức xúc của bác latu2006
    Được sửa bởi nglesangtc lúc 04:45 PM ngày 16-01-2012
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Chào các bác !
    Lúc đầu em xem xét và định mua 1ds mark II của latu2006 và a Toại có test dùm
    Và định chiều nay sẽ chuyển tiền để lấy , giá bác ấy rao là 36tr fix còn 34tr
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...148&highlight=
    nhưng khi ngồi xem 1 số bài bán 1ds2 thì thấy có 1 bài của bác newbee đang rao với giá 32tr và kèm thẻ 8GB nữa
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=115138
    tình trạng 2 máy y như nhau 140k shot pin và miêu tả như nhau , ko có dây đeo zin
    nghi ngờ em call bác newbee thì nhận đc là máy đã bán , nên thành ra em nghĩ bác newbee đã bán dùm cho bác latu2006 rồi , nên e tìm máy khác , lên xóm thì có 1 bác bán 1ds2 fullbox 70k shot với giá 32tr fix em còn 31tr ( hà nội )
    http://xomnhiepanh.com/?mod=raovat&a...ark-ll-fullbox
    thấy bộ này quá rẻ nên em đã quyết định mua bên này , đúng lúc đó thì bác latu2006 call e hỏi có lấy 1ds2 của bác ấy hay k
    Thứ 1 : chuyện 1 máy 2 bác rao 2 topic và 2 giá khác(32tr và 34tr) nhau kể cả phụ kiện là thẻ 8gb cũng đi đâu mất , topic 32tr cũng chẳng thấy close hay thông báo đã bán
    Thứ 2: vì mua hàng vài chục triệu chứ ko phải 1 -2 đồng ( và em là người mua ) nên có quyền lựa chọn những thứ tốt nhất cho mình
    Theo các bác sẽ lấy : 1ds2 fullbox 70k = 31tr hay 1ds2 140k shot no box no dây zin = 34tr
    Nên em đã quyết định Hủy giao dịch
    Em xin hết
    p/s , có lẽ bác lần đầu bị vỡ gạch , có nhiều bác xếp gạch xây nhà đc kìa , là người bán bác phải chấp nhận , chưa kể chuyện money back nữa đâu , chẳng lẽ mỗi lần thế bác lại viết 1 topic để chửi ng ta , phải mua hàng của bác bác mới tôn trọng còn ko mua bác coi như rác hay sao ?

Ặc ặc! Nhờ em test máy dùm mà chỉ PM, không 1 cuộc ĐT, rồi lại PM hỏi kết quả, em tức quá PM trả lời:
    Anh đang bận, không thể type cho em đầy đủ được. Toại 0913719099
    Lúc đó mới call.

Có thể văn hóa từng khu vực khác nhau, nhưng nếu em nhờ test thì em sẽ không tiếc vài chục phút ĐT để nhờ cho đúng phép và hỏi cho ra lẽ, chỉ PM không thì em tin rằng chả muốn mua bán.

Cuối năm gặp chuyện cười, may mà em mới gặp một khách hàng rất dể thương, anh em đàm đạo một hồi cũng tương đồng trong lối sống nên không thấy bực cái chuyện trời ơi kia.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Anh biết chú nhỏ tuổi hơn anh nên xin lỗi anh xưng hô thẳng luôn.
    - Anh biết chuyện bể gạch là chuyện bình thường, nhưng cái cách gạch bể thế nào mới là vấn đề. Anh nghĩ ở đây ai bị bể gạch phiền phức vậy cũng bức xúc thôi.
    - Chuyện máy của anh Giang newbieee anh cũng đã nói rõ trong topic bán của anh, chú cũng đã đọc trước khi PM liên tục với anh. Bây giờ chú lại bảo TƯỞNG máy đã bán? Anh từ chối nhiều người khác 3 4 ngày nay vì lời hứa với chú chỉ để sát giờ chót anh đi bán cho người khác? Chuyện giá + phụ kiện thế nào là do ảnh hưởng của việc anh đổi máy với anh Giang newbieee, đâu có ảnh hưởng gì tới chú? Hay là chú cho rằng anh lừa đảo?
    - Bây giờ chú liên lạc để mua cái ngoài HN. Thế nhỡ 2 3 ngày sau, sau khi đã nhờ thêm 1 cơ số người test các kiểu, khi chuẩn bị mua thì có người khác ở nơi khác bán 1 máy khác nữa rẻ hơn nữa thì chú lại điệp khúc cũ với người bán tội nghiệp ngoài HN ấy? Uy tín và lời hứa của chú nó nằm ở đâu?
    - Quyết định hủy giao dịch sao chú ko chủ động báo liền cho anh để anh sắp xếp lại công việc? Hay là phải đợi anh nhắn tin ko trả lời + gọi chú ko bắt máy, rồi đến khi bắt máy lại phán là có người khác bán rẻ hơn nên hủy giao dịch?
    - Anh chưa từng có lời nào trong topic này coi chú như rơm rác, anh chỉ thuật lại toàn bộ sự việc nó diễn ra như thế và sự bức xúc của anh. CÒN TƯ CÁCH CỦA ANH VÀ CHÚ NÓ CAO SANG QUYỀN QUÝ HAY THẤP HÈN GÌ THÌ CỨ ĐỂ NHỮNG NGƯỜI ĐÃ TỪNG TIẾP XÚC VỚI ANH VÀ CHÚ NHẬN XÉT NHÉ.

Thôi thì anh đành chúc chú may mắn mua được máy ngon giá tốt tại Hà Nội vậy, và cũng chúc cho người bán kia ngoài Hà Nội không gặp vấn đề gì với chú.
    Được sửa bởi latu2006 lúc 06:22 PM ngày 16-01-2012

Tội ở chỗ là do pác ấy keo quá mấy chục k tiền điện thoại cho cái máy mấy chục trịu nên mới gây ra phiền hà ấy mà ^^
    Canon 5D mark 2 + 60D = WEDDING-Portrait-Event
    www.flickr.com/nghiapham

Quote Được gửi bởi because_ILY View Post
    tình trạng 2 máy y như nhau 140k shot pin và miêu tả như nhau , ko có dây đeo zin
    nghi ngờ em call bác newbee thì nhận đc là máy đã bán , nên thành ra em nghĩ bác newbee đã bán dùm cho bác latu2006 rồi , nên e tìm máy khác
    pó tay bác này, tự nhiên 2 cái nick khác nhau rao 2 cái máy giống nhau , từ đó bác tự suy tự diễn là cùng 1 người bán nhưng 2 giá , rồi đi kiếm máy mới ngon ơ trong khi đã nhờ người ta trong này đi test máy này nọ ...Xin lỗi chứ vấn đề giao tiếp của bác hình như có vấn đề, nếu thực sự muốn mua thì bác đã gọi điện hỏi cặn kễ người ta rồi , đằng này cứ ở đó tưởng này tưởng nọ ,hoặc bằng ko mua nữa cũng gọi điện báo người ta 1 tiếng hay bác sợ gọi điện ?? cái này mình bức xúc dùm chủ top vì trước cũng bị chơi mấy vố thế này , mình thì nhận gạch giữ máy dùm , từ chối hết ng này người nọ, đến khi ko mua nữa , nói 1 câu nhẹ nhàng xong biến mất, tức gì đâu
    chụp quài vẫn xấu

cái post trên xóm đăng đúng lúc ghê, tầm lúc NH cbị mở cửa trở lại, lúc bác Bình trên đg đi chuyển khoản (11h sáng còn nói để trưa đi ck mà), trên đg đi đói bụng nên ghé đâu đó ăn trưa mở 3G lên check lại xem có ai bán rẻ hơn để mua.

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng