Trang 5 / 289 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555105 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 2884

Chủ đề: ZIN Cameras: Mua Bán Thiết Bị Nhiếp Ảnh

Xác nhận gạch cho siêu kit.
    ...

Lên chợ thêm
    - D90, Fullbox đầy đủ phụ kiện zin, ngoại hình còn đẹp 97%, xuất xứ VIC vừa hết bảo hành 3 tháng, 20k shots. Giá: 13tr5
    - Nikon AF 35mm f2D, fullbox, 98%, Vic còn bảo hành hơn 4 tháng.
    Giá: 6tr3
    - Nikon AF 85mm f1.8D, xách tay nobox, no hood, cáp trước sau zin đủ, còn mới 95%,
    Giá: 6tr2

...

Lời ngỏ:
    Thân chào ACE Vnphoto và các bạn của các bạn.
    Vậy là đã kết thúc 5 ngày của chương trình giảm giá điên cuồng, với cường độ và áp lực giao dịch kinh khủng khiếp, từ 16-18 tiếng một ngày, hết giờ hành chánh lại tiếp tục giao dịch tại nhà với những bác bận đi làm không thể đến giao dịch trong giờ hành chánh, tổng cộng hàng trăm lượt khách, haizz mệt ghê nơi.
    Tuy nhiên, tổng kết tình hình tôi thấy rất vui vì số lượng hàng hóa bán ra cũng như doanh số đã vượt chỉ tiêu tôi đề ra ban đầu.
    Nhưng niềm vui về mặt kinh doanh đó chả thể sánh được với niềm vui tôi có được qua việc được gặp gỡ giao lưu với các bạn, để nghe kể những câu chuyện đời, chuyện nghề của các bạn, để lắng nghe những phản hồi chân thành, tích cực từ chính các bạn, đối tượng mà trong tương lai sẽ là khách hàng tiềm năng của tôi.

Qua việc giảm giá vừa rồi, có thể nói tôi đã rút ra được những kết luận bổ ích cho công việc làm ăn sau này của mình, cụ thể là đã xác định được tương đối chính xác cái mức giá mà các bạn kỳ vọng khi mua hàng, nó hầu như tiệm cận với mức giá "min" mà một người bán hàng có thể chấp nhận được mà vẫn được khách hàng chấp nhận mua một cách hài lòng. Kết quả rất khả quan của đợt bán hàng giảm giá vừa rồi đã câu trả lời một cách thuyết phục nhất cho lý luận của tôi về phương thức tiếp cận giá thấp nhất khi bán ra được hầu hết khách hàng chấp nhận (trong cả trăm lượt khách hàng đã giao dịch với tôi suốt 5 ngày qua, chỉ duy nhất 1 trường hợp giao dịch không thành công, một tỉ lệ mà các shop chuyên nghiệp và những người bán hàng online khác có nằm mơ cũng không bao giờ có được).
    Có được kết quả đó, nguyên do chính là do tôi được các bạn quí mến, ưu ái, kế đó, một phần nhỏ là do nỗ lực không mệt mỏi và kiên trì của tôi trong quá trình theo đuổi mục tiêu bằng mọi giá phải làm hài lòng khách hàng mà tôi tự đề ra cho mình.
    Tôi chân thành cám ơn các bạn.
    Ngày mai chợ chồm hổm của tôi tạm đóng cửa, tôi đi lang thang chụp choẹt 4 ngày cho thư thả đầu óc, (và cố tiêu cho bằng hết số tiền lãi mà các bạn đã ưu ái nhét vào túi tôi trong 5 ngày bán hàng vừa rồi, hì). Đến 15/02 chợ mở cửa trở lại phục vụ các bạn.

Tiện đây tôi cũng xin thông báo trước cho các bạn có thời gian chuẩn bị.
    Đó là vào ngày thứ bảy và chủ nhật (18-19/02/2012) tôi sẽ đăng đàn thu mua tất cả mọi thứ đồ cũ (Nikon only) mà các bạn dư dùng, muốn thanh lý mà không tiện rao bán, không có cửa hàng nào chịu thu mua lại, hay đơn giản là các bạn bận quá không có thời gian hẹn hò tiếp khách mua bán...
    Món hàng đó có thể chỉ là 1 cái filter lạc lõng chả biết gắn vào đâu, một cái len MF cùi bắp chả còn dùng đến cả mấy năm nay, một cái body trước dùng làm back up nay đã lạc hậu, lỗi thời bỏ xó...
    Tôi thu mua hết, các bạn đừng ngại ngần gì cả. Các bạn đến với tôi các bạn chả mất gì, chỉ được.
    Thật, này nhé, ít nhất các bạn có được 3 cái lợi:
    Thứ nhất, các bạn được giao lưu với tôi, một gã họa sĩ gàn có tên tuổi (mà cái tuổi nhiều hơn cái tên, hì)
    Thứ hai, các bạn được tôi mời 1 ly cà phê hoàn toàn miễn phí (đậm đà bản sắc dân tộc) của Lightbox coffee.
    Thứ ba, bạn ra về với rủng rỉnh tiền trong tay, mua cho con cái áo mới, mua cho vợ đôi giày...chả sướng à?
    ...

Và điều đặc biệt là, tiêu chí lần thu mua này vô cùng ấn tượng.
    Các bạn có nhớ năm ngày trước tiêu chí bán ra của tôi là
    "Bán với giá các bạn kỳ vọng mua"
    ,
    còn tiêu chí lần thu mua này là
    "Mua với giá các bạn kỳ vọng bán"

Nào, còn không nhanh tay dọn lại tủ chống ẩm đi, còn chần chừ gì nữa ???

...

Zin
    Được sửa bởi Zin lúc 11:02 PM ngày 14-02-2012

Bác Zin cho em đặt gạch con D90 nha bác, chiều mai em qua giao dịch, cảm ơn bác nhiều

em có con Tamron for Nikon macro 90mm f2.8 còn mới, bác co đổi cho em con 35f2 không ạ? thanks bác! bác bán được nhiều đồ có lẽ vì văn bác hay ạ!
    Chụp ảnh để hiểu biết và vui sống!

Ngày mai chợ mở cửa đón khách trở lại.
    Thân mời quí bạn
    ...
    @Sun_Smlie: Xác nhận gạch của bạn.
    @tlthinh: Ok bạn, tôi đã bao giờ từ chối bạn điều gì chưa?
    ...
    @To all: Ngày mai tôi sẽ cho lên sàn thêm vài món giá rất rất tốt, hãy nhanh tay nhé.
    ...
    Thân
    Zin

bác tuyệt vời! em có biết đợt siêu giảm giá vừa rồi của bac nhưng công việc bận quá nên bỏ qua nhiều cơ hội! hôm nào gặp em sẽ trình bày vơi bác hoạch định mua sắm của em để bác tiện bề giúp đỡ! thanks bác!

mai em mua cái filter marumi phi 62 haze uv của bác nhé
    Được sửa bởi tlthinh lúc 11:14 PM ngày 14-02-2012

Ok bạn tlthinh, nhận gạch, mai ghé qua Lightbox cà phê chơi.
    ...
    Về việc tôi bán được nhiều hàng thì thực ra nguyên do nó thế này bạn ạ.
    Người ta nói "Văn hay_Chữ tốt", còn tôi kinh doanh thì..."Văn hay_Giá tốt" ngon hơn nhiều, hì.

Thân chào Zin!
    Mình thích "văn phong" của Zin lắm; Chúc Zin & Gia đình mạnh khỏe,bình an.
    Cầu cho Zin bán,mua may mắn.

Thân chào bạn duycuong
    Cám ơn bạn nhiều.
    Chúc bạn và gia đình luôn an khang thịnh vượng.
    ...
    Đã niêm yết giá một loạt hàng, giá đặc biệt shock.
    Cụ thể:
    7a: Nikon D300, xách tay nobox, Ngoại hình trung bình, cao su vài chỗ có hiện tượng rộp nhẹ, 61k shot. Phụ kiện chỉ có sạc, pin, dây đeo máy zin.
    Giá: 15tr8
    8a. Nikon D70s, fullbox, ngoại hình khá, 8k shots, phụ kiện chỉ có dây đeo, cáp body, pin + sạc zin, không có sách vở và đĩa CD
    Giá đi nhanh: 5tr5

...
    Nhanh tay lên, chỉ nhận gạch trong ngày, và nếu nhiều gạch thì... ai đến trước mua trước ạ.
    ...
    Zin
    Được sửa bởi Zin lúc 01:50 PM ngày 15-02-2012

Bán thêm: Tamron SP AF90 mm f2.8 Di Macro 1:1
    Fullbox, mới 98%.
    Giá: 5tr8

Vừa mua của bác zin Nikon 35f2. Một ly cafe và một buổi nói chuyện vui vẻ. Hàng bác bán uy tín! Thanks bác!
    Chúc chợ của bác ngày càng đắt hàng để anh em có chỗ qua lại!

Trang 5 / 289 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555105 ... Cuối cùngCuối cùng