Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Hỏi cách chỉnh sửa ảnh hàng loạt với PS

Hỏi cách chỉnh sửa ảnh hàng loạt với PS

Mình đang có set hình vài trăm tấm ,bây giờ tính làm mẫu 1 cái rồi lưu thành action cho mấy thằng sau cứ thế là chỉnh theo , mình vào File->automate- Batch và cả File->Scripts ->Images Processes thì khi chạy action nó đều bắt phải chỉnh các thông số lại, vì dụ như phải chỉnh Curve lại, nếu 1, 2 tấm ko sao đằng này mấy trăm tấm thì ngồi chỉnh ko nổi :( , vậy có cách nào để mình set thông số cái Curve đó cho máy tự chạy luôn mà ko cần mình chỉnh lại nữa ko? hoặc có cách nào để copy tông màu tấm đầu qua mấy tấm sau 1 cách mau lẹ thì anh em chỉ dùm , thanks nhiều
    chụp quài vẫn xấu

Cách 1: là vào lightroom ỏ ACD See 3.0 làm. ( cách này là nhanh nhất)
    Cách 2 : tạo cái droplet trong PTS, google để biết thêm về cái này.

Trong lúc record action , với curves hoặc Color balance v.v... , bạn thực hiện 2 bước: đầu tiên là mở 1 laỷe curves > ok, bước tiếp theo là click laỷe củves mới tạo ra , điều chỉnh các thông số theo ý > ok , sau khi hoàn thành việc chỉnh màu cho tấm hình mẫu thì bạn flatten tất cả rồi kết thúc việc record action, khi sử dụng action sẽ tự động áp dụng các thông số đã chỉnh
    Được sửa bởi 1045 lúc 09:32 AM ngày 15-01-2012

Nếu muốn copy tông màu từ tấm hình mẫu sang những tấm khác thì bạn chỉnh màu = các laỷe , bạn shift các laỷe này rồi kéo-thả qua tấm hình khác , xong.

Vâng, cám ơn các bác , để m2inh làm thử , mà cho mình hỏi thêm là mình có 1 số hình bị sáng hơn so với các hình còn lại thì làm thế nào để chỉnh cho nó cùng độ sáng với các hình kia nhỉ
    chụp quài vẫn xấu

1 là so sánh = cách để 2 tấm gần nhau
    2 là xem thông tin trong bảng INFO để xác định