Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Hộ chống ẩm cho máy

Quote Được gửi bởi kts.thanhlong View Post
    Các bác cho hỏi, mình mới mua hộp chống ẩm sáng nay, loại hộp nhựa bán sẵn giá 650k, về tháo nilon chỗ hộp nhựa hút ẩm và mình bổ sung thêm bịc 1kg (hạt hút ẩm vào mà để gần 5 tiếng đồng hồ vẫn chỉ ở 60% ( lúc mới mua là 65%)
    Có bác nào đãng dùng loại này tư vấn giúp mình với. Tks
    Hình em nó đây ạh:
    cái hộp của bác là hộp chống ẩm di động rùi, cái này nồi đồng cối đá thế (mà vẫn phải chống ẩm = silicat) hjxx, có sự chênh lệnh độ ẩm trc và sau khi cho 1kg silicat thì khả năng hạt của bác có vấn đề (chứ ko phải do đồng hồ), bjh thuog chi cần cho khoảng 50gram là đạt 30-40% rùi bác ợ

vậy bác cho mình hỏi, khi mở nắp ra thì độ ẩm chỉ là 65%-70%, bỏ máy ảnh vào đóng lại thì phải mất gần 2-3 tiếng mới <50%. Vậy trong khoảng tgian 2 tiếng đó khi độ ẩm chưa <50% thì máy ảnh có bị ảnh hưởng không? tks
    Được sửa bởi kts.thanhlong lúc 10:52 PM ngày 10-01-2012
    5DII + 24-70L + 480EXII...

em nghĩ độ ẩm cao thích hợp cho mốc phát triển - còn trong 2 tiếng thì ... chắc chưa kịp mốc. Em thấy cái thùng của em bự hơn của bác, bỏ hạt chống ẩm chưa tới 100gr thì 20' độ ẩm từ 55% sau nó đã tụt xuống còn 35-40% à. Bác mất 2h thì em thấy hơi lâu.
    đường vào tình yêu có trăm lần vui ..

vậy bác cho mình hỏi, khi mở nắp ra thì độ ẩm chỉ là 65%-70%, bỏ máy ảnh vào đóng lại thì phải mất gần 2-3 tiếng mới <50%. Vậy trong khoảng tgian 2 tiếng đó khi độ ẩm chưa <50% thì máy ảnh có bị ảnh hưởng không? tks
    1 là: khoảng thời gian 2 tiếng trong cái hộp kín (môi trường sạch) đó so với cả ngày bác vác máy đi chụp trong môi trường ô nhiễm bên ngoài thì nhằm nhò j hả bác
    2 là: (bác lưu ý) khi lấy máy hoặc cất máy phải thao tác nhanh, song bác phải đậy luôn nắp hộp vào, khi đó độ ẩm trong hộp của bác đang là 40%, thì ko thể tăng lên 65-70% nhanh thế dc
    3 là: chỉ cần trong vòng 20' như bác ngochuy nói là đủ để độ ẩm hạ xuống mức thấp nhất có thể rồi
    Nếu ko đúng 1 trong 3 ý trên thì bác xem lại xem máy móc có vấn đề j hog nhá!

Tks bác nhiều, mình nghĩ là cái đồng hồ có vấn đề quá, vì mình chử mang hạt bỏ vào lò vi ba thì cũng kg cải thiện được bao nhiêu. tks các bác

Bác Thanhlong cho em hỏi bác mua cái hộp hút ẩm ở đâu vậy ạ ? Em cũng đang tính làm 1 cái cho con 550D + Tamron 17-50 F2.8 VC của em.
    Cảm ơn bác nhiều.

Tks bác nhiều, mình nghĩ là cái đồng hồ có vấn đề quá, vì mình chử mang hạt bỏ vào lò vi ba thì cũng kg cải thiện được bao nhiêu. tks các bác
    Chào bác chủ. Em ở Đà Nẵng cũng mua hộp y chang như bác chủ, giá cũng y chang la 650K tại Minh Vương, ĐN. Có thể hạt hút ẩm bác có vấn đề đấy. Em mua hộp này về, cái hộp để bỏ hạt hút ẩm vào ( nằm phía trên nắp ) đã có sẵn hạt hút ẩm, chỉ cần xé bao nilong ra là sài thôi. Lúc đầu đồng hồ báo độ ẩm tầm 86%, để khoảng nửa ngày thì xuống 70%, em lấy hạt hút ẩm ra và bỏ vào lò vi sóng hấp, sau đó để nguội rồi bỏ vào lại thì một lát sau xuống còn 40%. Em sợ đồng hồ có vấn đề nên mua thêm 1 cái ẩm kế nữa bỏ vào trong hộp, cả 2 ẩm kế đều báo như nhau bác ạ. Độ ẩm 40%, nhiệt độ 19oC. bác chủ yên tâm nhé.
    Chân dài là của Đại gia, đùi to giò ngắn mới là Vợ anh.

Quote Được gửi bởi yamcha View Post
    Bác Thanhlong cho em hỏi bác mua cái hộp hút ẩm ở đâu vậy ạ ? Em cũng đang tính làm 1 cái cho con 550D + Tamron 17-50 F2.8 VC của em.
    Cảm ơn bác nhiều.
    Ra GDD mua đi bạn
    to Tanker...: tks bác nhiều

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12