Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 38

Chủ đề: [k790i] Và họ vẫn cười

[k790i] Và họ vẫn cười

Hình ảnh hôm em đi Trung tâm bảo trợ người khuyết tật ở Hóc Môn .

1 .

2 .

3 .

4 .
    Được sửa bởi k790i lúc 04:07 PM ngày 10-01-2012
    D3s + AFs 24 - 70 N + AFs 85 1.4 G N

Xem hình thấy....không đẹp tí nào. Bác để hình gốc có vẻ hay hơn.
    "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"

Thiết nghĩ, bác nên suy nghĩ lại về nội dung ảnh trước khi quyết định sử dụng nó 'thử nghiệm' cho một style ảnh nào - và dùng đầu nghĩ xem cái style đó có hợp với nội dung ảnh hay không rồi hãy làm.

Xin lỗi là em không đánh giá cao những gì bác làm trong topic này.

Chào bác.

Tôi đồng tình với comment của bạn AYAKO.
    Đối với chủ thể là người khuyết tật hay người có hoàn cảnh bất hạnh, khó khăn, người già cả tứ cố vô thân vv... và chụp làm phóng sự/ báo chí/tư liệu...thì nếu bạn có khả năng trong sáng tạo về góc máy/ánh sáng/bố cục sao cho tác phẩm cuối cùng gây hiệu quả đặc biệt mạnh về cảm xúc đồng cảm, chia sẻ cho độc giả đối với đối tượng thì hãy làm, nếu không hãy tôn trọng tính chân thực của chủ thể.
    Đừng đem họ ra làm "chuột bạch" để bạn thí nghiệm "thuốc mới" của bạn. Như vậy là ác lắm.
    ...
    Vài lời góp ý với bạn.
    ...
    Zin

e k biết có phải bác chụp ảnh qua 1 tấm kính hay k...n e thấy 3 tấm có vệt gì che mắt của ng ấy. tuy e gà n e nghĩ đôi mắt là cửa sổ cảm xúc....nếu như là do bác làm ảnh mà như vậy thì e thấy chưa đạt. về ý tưởng hay cảm xúc của bức ảnh mà bác muốn truyền đạt thì e k có gì để bàn cả...e nhìn vào những nụ cười yêu đời của họ e cũng thấy vui....nhưng cái cách làm chất màu ảnh của bác thì có lẽ e nghĩ là chưa đạt để bộc lộ hết cảm xúc chăng.
    đấy là ý kiến chủ quan của e thôi!

em rất hiểu bác k790i muốn có một sự phá cách trong hình ảnh, nhưng mà thiệt sự em thấy chưa phù hợp bác ạh !!
    D600+D5000+50 f1.8D+35f1.8G+18-55+sigma 70-200 os-YN467

Nếu mục đích là muốn cho người xem sợ hãi mà tránh xa những người trong ảnh thì bác chủ đã thành công. Không biết nói gì hơn !

Lại một bộ ảnh đưa lên để chém qua chém lại nữa. Thiết nghĩ e k hiểu nổi cách bác k790i tiếp cận với ảnh. Nhưng bác có thử nghiệm hay ý đồ gì thì cũng đừng đem những ng khuyết tật ra để mọi người vào chém. bộ Cặp đôi hoàn hảo của bác e còn đồng tình, nhưng bộ này thì e hoàn toàn thấy phản cảm.Thân

nếu những tấm hình này để nhưng đứa bé tiểu học xem bảo đảm 10 đứa thì có 7 8 đứa khóc thét lên.gu thẩm mỹ của bác ngày càng cá tính quá mức tưỡng tượng.bộ ảnh trước đứng xem ko y kiến nhưng bộ hình này thì quá sức phản cảm đấy bác ah

em nhìn hình cảm thấy rất sợ bác ah

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng