Trang 1 / 37 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 365

Chủ đề: Ảnh chụp với NEXC3

Ảnh chụp với NEXC3

Không biết có nhiều bác xài NEXC3 hay kg, em mở topic này để giao lưu và học hỏi kinh nghiệm với các bác đang xài em này, mời các bác tham gia up ảnh và trao đổi ạ!

Vài ảnh phong cảnh trên đỉnh Lang biang

Gear mắm vố nhưng ham hố!

Vài ảnh macro

Chào bác Duy-My,em thấy tấm Macro của bác đẹp quá,em cứ tưởng bác chụp bằng lens Macro chứ,đằng này bác chụp bằng kit+Raynox250.Bác có thể giải thích cho em về Raynox 250 này được ko ạ?
    À,bác cho em hỏi em có lens Minolta 100f2.8 Macro 1:1,nhưng sao chụp ra ảnh nhìn như close-up chứ ko phải macro,vậy nếu muốn chụp Macro em phải đầu tư thêm gì nữa ạ?
    Thanks bác rất nhiều.

Quote Được gửi bởi phuongcnc2 View Post
    Chào bác Duy-My,em thấy tấm Macro của bác đẹp quá,em cứ tưởng bác chụp bằng lens Macro chứ,đằng này bác chụp bằng kit+Raynox250.Bác có thể giải thích cho em về Raynox 250 này được ko ạ?
    À,bác cho em hỏi em có lens Minolta 100f2.8 Macro 1:1,nhưng sao chụp ra ảnh nhìn như close-up chứ ko phải macro,vậy nếu muốn chụp Macro em phải đầu tư thêm gì nữa ạ?
    Thanks bác rất nhiều.
    Raynox 250 là 1 loại len có tác dụng như 1 kính lúp, có độ phóng đại là +8 diopter thường được các tay máy kg chuyên và kg có khả năng sắm len macro lắp vào các loại len thường (none macro) để chụp macro ... đở ghiền (như em chẳng hạn) ...
    Còn len macro 1:1 , tỉ lệ 1:1 đó là độ phóng đai max của len, nếu bác chưa dùng hết mức cở phóng đại đó (dí sát vật thể tối đa tới mức cho phép) thì dĩ nhiên chỉ là closeup thui. Để tăng thêm độ phóng đại cho len thì có nhiều cách như dùng Raynox, tube, len đảo đầu .v.v... có rất nhiều tài liệu viết về vấn đề này bác có thể search để tham khảo thêm.

Quote Được gửi bởi phuongcnc2 View Post
    Thanks bác rất nhiều.
    Bác phuongcnc cần thử thì gọi em nhé (0989900981). Em có 1 con 250 và một con 202 để bác thử và sẵn tiện cho em rờ thử con 100 macro mơ ước này nhé.
    Vì ngày mai tươi sáng!

Biết tiếng bác DuyMy đã lâu, em cũng chơi C3 và mới tập tọe macro, xin góp vài tấm cho topic thêm xôm

GADGET SHOP
    Số 6 ngách 32/36 An Dương, Tây Hồ, Hà Nội

Quote Được gửi bởi nhuquynh22 View Post
    Bác phuongcnc cần thử thì gọi em nhé (0989900981). Em có 1 con 250 và một con 202 để bác thử và sẵn tiện cho em rờ thử con 100 macro mơ ước này nhé.
    Ok,bữa nào bác rảnh thì hú em nhé

đẹp quá bác, up thêm cho ae chiêm ngưỡng

hix ảnh của bác duymy lúc post lên cái nào cũng đẹp

bác đúng là "duy mỹ" :D

mời bác vào box mirroless cho nó xôm
    nothing

Quote Được gửi bởi Nexxie View Post
    Biết tiếng bác DuyMy đã lâu, em cũng chơi C3 và mới tập tọe macro, xin góp vài tấm cho topic thêm xôm
    Thanks bác Nexxie tham gia góp ảnh, nếu được bác cho biết luôn đồ chơi, phụ kiện đã dùng để mọi người có thể trao đổi và học hỏi kinh nghiệm nhé bác!

Quote Được gửi bởi brian brian View Post
    đẹp quá bác, up thêm cho ae chiêm ngưỡng

Quote Được gửi bởi dem_trang View Post
    hix ảnh của bác duymy lúc post lên cái nào cũng đẹp

bác đúng là "duy mỹ" :D

mời bác vào box mirroless cho nó xôm
    Thanks bác brian brian và dem_trang đã ghé xem ảnh và comment động viên!

Trang 1 / 37 12311 ... Cuối cùngCuối cùng