Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 88

Chủ đề: Thử chụp chân dung bằng Canon EOS 550D

Thử chụp chân dung bằng Canon EOS 550D

1

2

3

^^ thử thì ko nên up lên đây..
    p/s cháu bé cute
    Flickr
    Nikon D90 AFs 35 F1.8G

Sorry, tôi up không đúng nơi. Tôi mới tập chụp ảnh, đang tìm lối đi cho riêng mình, nên không biết up vào đâu, mục đích của tôi muốn nhờ các bác đóng góp: nét, ánh sáng, bố cục....Ngoài ảnh này dần dần tôi up lên một số ảnh chân dung khác, để so sánh mức độ đât được trong 1 thời gian. Ảnh trên là ảnh đứa cháu con thằng em, sáng nay tự nhiên nó đến nhà không cho tôi đi đâu, bắt phải chụp hình. Thấy lúc nào nó cũng cười, tôi nghĩ ra topic này. Mong Mod giúp đở di chuyễn hộ và thông báo dùm di chuyễn tới đâu (để tôi dễ theo dõi), mục đích tôi học hỏi chụp hnh là chính. Cám ơn Mod trước ./.

Đứa con đầu lòng

Tôi muốn thể hiện: người mẹ đã 44 tuổi mới sinh được 1 đứa con trai , mẹ tròn con vuôn, tôi không biết cách thể hiện như thế nào (góc chụp, nét, ánh sáng,,), mong các bác cho ý kiến

em thấy bố cục của bác ko ổn lắm thì phải.Bác nên tìm hiểu thêm về bố cục chụp ảnh (tài liệu rất nhiều trên mạng) và áp dụng theo trừ khi bác muốn phá cách.Còn về ánh sáng thì e ko có ý kiến.

Bố cục chưa được lắm bác àk

Bác thể hiện người mẹ 44t mới sanh em bé, thì em nghĩ bố cục phải "Đầy đủ " người mẹ luôn chứ, thấy cánh tay làm sao biết điều Bác muốn gởi gắm đây!
    Canon - Chỉ Là Đam Mê !!!

nói thực là hình bác chụp ko hơn cầm máy du lịch cho lắm. bạn tìm thêm các bài viết kiến thức cơ bản chụp hình để tìm hiểu rõ hơn về bố cục. vật thể chính , vật thể phụ,góc ảnh , background.

hình bạn failed từ bố cục , góc ảnh , background , outnet. blend nhòe.

Cám ơn các bác đóng góp ý kiến, hình này chính bản thân trôi thấy nó có gì đó chưa hay lắm, chắc chắn 1 điều là tôi thiếu ảnh người mẹ, còn cái khác tôi sẽ học dần dần. Hôm qua theo ý kiến đóng góp của mấy bác. Tôi sách máy ảnh đến để chụp cả mẹ (tất cả 5 lấn) nhưng người mẹ đang ngũ. Tôi được biết đứa bé không đầy 1/2 tháng, nên không thể cười được. Sáng nay tôi nói bố nó bế lên tôi chụp 1 tấm, sau tết khi nó biết cười tôi sẽ chụp mẹ-con

Mong các bác góp ý, càng cụ thể càng tốt (tôi đang học hỏi mà)
    Được sửa bởi nam2505 lúc 01:46 PM ngày 15-01-2012

góc ảnh tốt hơn xíu. có điều bác xóa phông mãnh liệt quá nên cậu bé bị nhòa mất rùi. thể loại chân dung tốt nhất bác chụp từ xa nếu chụp chân dung cuộc sống con người .sẽ bắt được cảm xúc thực và ko gượng gạo

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng