Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 88

Chủ đề: Thử chụp chân dung bằng Canon EOS 550D

mà bác này hay chụp flash nhỉ ^^ bác nên tậu 1 con lens khẩu nhỏ (newbie như e hay chơi 50 1.8) và tăng chút iso lên, nhìn hình sẽ tự nhiên hơn...bí lắm mới phải sài flash, nhất là flash cóc
    cần 1 lối thoát......

3 tấm đầu bác mặc đồ đẹp cho em nhỏ, lựa chỗ nào được được chụp, có sự chăm chút trước khi up lên cho bà con xem và bình lựng ! chúc bác vui
    Được sửa bởi Lucas-Bối-Lạc lúc 11:12 AM ngày 26-01-2012
    Muốn nhanh thì phải từ từ

Cám ơn các bác BigBear85,Vinc_LX, Gầy,Wane, hieustudio, Lucas-Bối-Lạc dã đóng góp để giúp tôi ngày càng tiến bộ hơn.

Trong mấy ngày qua tôi đi du lịch nên chưa vào xem được (mới vùa về nhà). Dĩ nhiên khi đi du lịch tôi chụp rất nhiều ảnh, nhưng khi chép vào máy thấy sao tôi chụp dỡ quá. Đang còn suy nghĩ và đọc nội quy xem nên post ảnh như thế nào để không vi phạm nội quy và các bác tiện giúp đở bằng cách đóng góp cách chụp ảnh. Có nhiều ảnh tôi muốn thể hiện khung cảnh lúc đó, nhưng chưa biết cách chụp.

Một lần nưa cám ơn các bác đóng góp kinh nghiệm, thí dụ như: việc chụp tránh vào mắt cháu bé (lúc đầu tôi chưa hiểu lắm đâu, chỉ biết nên tránh, trong chuyến du lịch vừa rồi: đang đêm tôi thấy đèn lóe lên và tôi cảm thấy đau mắt huống chi là cháu bé);
    Việc chụp có flash theo tôi thấy dường như ảnh bị mất nét, có lúc tấy đen ở các góc, khi tôi tăng ISO, ảnh dường như bị mờ hơn
    Được sửa bởi nam2505 lúc 09:10 PM ngày 29-01-2012

Cho đến hôm nay bé chưa biết cười, nhưng tôi cố gắng chụp 2 bức ảnh trên đây, hy vọng các bác giúp đở
    1

2

chỉ có ít lời khuyên cho bác thôi, đừng chụp bằng flash gần vào mắt bé, mắt cháu bé chưa chịu đc ánh sáng mạnh thế đâu.

Mấy tấm bác chụp người mẫu ở đường hoa Nguyễn Huệ em thấy lên tay nhiều rồi đó, bác cứ học hỏi mấy anh pro trên đây là lên tay ngay.

hình bác theo thời gian sẽ tốt lên thôi mà...cứ chụp nhiều bị chê nhiều là tiến bộ thôi bác.:D
    Combo Canon 5D MIII + EF 85 F1.2L USM...chặng đường còn xa quá.

Cái hình "người mẹ đã 44 tuổi mới sinh được 1 đứa con trai" sao không thấy mẹ tròn đâu hết bác, thấy con vuông không à...chụp ánh mắt vui, trì mến, sung sướng của mẹ tròn nữa bác ơi...

Quote Được gửi bởi nam2505 View Post
    Cám ơn các bác đóng góp ý kiến, hình này chính bản thân trôi thấy nó có gì đó chưa hay lắm, chắc chắn 1 điều là tôi thiếu ảnh người mẹ, còn cái khác tôi sẽ học dần dần. Hôm qua theo ý kiến đóng góp của mấy bác. Tôi sách máy ảnh đến để chụp cả mẹ (tất cả 5 lấn) nhưng người mẹ đang ngũ. Tôi được biết đứa bé không đầy 1/2 tháng, nên không thể cười được. Sáng nay tôi nói bố nó bế lên tôi chụp 1 tấm, sau tết khi nó biết cười tôi sẽ chụp mẹ-con

Mong các bác góp ý, càng cụ thể càng tốt (tôi đang học hỏi mà)
    Em cũng là người mới nhưng em có chút ý kiến, Bức này anh chụp Chủ thể là em bé thì Bác lại không lấy nét mà lại lấy sang người lớn kia. Bức ảnh này anh phải thể hiện ai ở đây là được quan tâm nhất khi bắt đầu nhìn vào ảnh ạ.

Quote Được gửi bởi tiffanystore View Post
    Cái hình "người mẹ đã 44 tuổi mới sinh được 1 đứa con trai" sao không thấy mẹ tròn đâu hết bác, thấy con vuông không à...chụp ánh mắt vui, trì mến, sung sướng của mẹ tròn nữa bác ơi...
    Người mẹ đưa vỏng cố gắng chọc cho con biết cười, là mẹ đấy.
    cám ơn các bác sado22, ipsecv6, vuon_nha_ai động viên, tôi còn đang học chụp ảnh, có lẽ mắt nhìn nghệ thuật còn yếu nên phải học hỏi nhiều thôi, mọi người cứ đóng góp cụ thể là tốt rồi. @hoang_tien1986 đúng là tôi chụp cha đang ru con hơi dỡ (lấy nét ở người cha), ảnh chụp mẹ và con tôi khá lúng túng không biết cách lấy nét. Mong các bác giúp đở
    Được sửa bởi nam2505 lúc 04:18 PM ngày 13-02-2012

Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng