Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 88

Chủ đề: Thử chụp chân dung bằng Canon EOS 550D

Theo e biết thì chụp trẻ sơ sinh k nên đánh flash thẳng vào mắt , bác cẩn thận tí
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Cám ơn bác ngoc_viet08, như vậy chứng tỏ việc thực hành lấy nét của tôi còn kém, tôi phải chú ý đến đều này trước tiên.
    Được sửa bởi nam2505 lúc 07:21 PM ngày 19-01-2012

Cám ơn bác AndyTran, đến hôm nay mới có thời gian vào web, đọc được hướng dẫn cụ thể tôi rất mừng, có như thế tôi dễ sữa chửa, khi đứa bé biết cười (sau tết ta) , tôi sẽ cố gắng chụp mẹ và con. Theo ý bác tôi nên nhắm vào đâu là đẹp nhấ. Tôi dự kiến mẹ đang bồng con và cả 2 cùng mĩm cười.

Bác Nam ơi, theo em bác cứ thả hồn mà tự do sáng tác, cái nào bác thấy đẹp thì bác cứ vô tư chụp, chụp xong lỡ không đẹp thì chụp tiếp :D, nghệ thuật nó còn tùy vào cảm nhận nữa bác ạ, nhiều khi có tấm bác thấy đẹp lung linh nhưng khi post lên thì bị chê tơi tả, nhiều tấm bác thấy thường thường post lên lại được khen.

Nhắm vào đâu thì còn tùy vào cái mà bác muốn thể hiện nữa ( VD : chụp con thì nhắm vào con, chụp 2 mẹ con thì đứng xa 1 tí rồi lấy nét đa điểm ......) Chúc bác thành công
    Đơn giản chỉ là đam mê
    http://500px.com/DinhLu

Quote Được gửi bởi nam2505 View Post
    Cám ơn bác AndyTran, đến hôm nay mới có thời gian vào web, đọc được hướng dẫn cụ thể tôi rất mừng, có như thế tôi dễ sữa chửa, khi đứa bé biết cười (sau tết ta) , tôi sẽ cố gắng chụp mẹ và con. Theo ý bác tôi nên nhắm vào đâu là đẹp nhấ. Tôi dự kiến mẹ đang bồng con và cả 2 cùng mĩm cười.
    có vài cái bác nên đọc, đọc xong tự bác sẽ biết phải làm gì
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=613
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=36271
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=2226
    cần 1 lối thoát......

Quote Được gửi bởi AndyTran View Post
    Theo e biết thì chụp trẻ sơ sinh k nên đánh flash thẳng vào mắt , bác cẩn thận tí
    bác chủ topic nên lưu ý điều này, cháu bé còn rất nhỏ, bác đánh flash như thế rất là hại mắt của cháu bé, cho dù là flash cóc đi chăng nữa, mong bác chú ý thêm.

- Tờ lịch hôm nay rơi xuống sẽ chính thức khép lại năm 2011:
    Kính chúc các Bà, các Ông, các Cô, các Chú, các Chị, các Anh sang Năm Mới có Bầu Trời sức khỏe, Sự Nghiệp sáng ngời & Vạn Sự như ý, Tỷ Sự như mơ, làm việc như Thơ, đời vui như Nhạc, coi tiền như Rác, coi Bạc như rơm, chung thủy với Cơm và Sắc Son với Phở!!!

Có vài cô muốn làm mẫu nhưng sợ bị quánh (chụp xấu), nên chỉ dám chụp người mẫu tại đường hoa Nguyễn Huệ chiều mùng 2 tết âm lịch

01

02

03

04

Ảnh bác kỷ niệm thì hay! nói chung bác chụp nhiều, tham khảo nhiều thể loại ảnh thì sẽ lên tay thôi ah! ban đầu bị ném đá nhiều nhiều để có thêm kinh nghiệm!

Góp ý với bác là bé sơ sinh mắt rất yếu, đừng đánh flash vào cháu sẽ không tốt cho mắt bé đâu. Tốt nhất là đưa bé ra gần cửa sổ, mở hết đèn trong nhà lên, lấy sáng từ ngoài cửa sổ hắt vào, tăng ISO lên chút, đo sáng điểm (spot), dùng lens khẩu lớn như 2.8 hoặc 35 f2 chẳng hạn. Nói chung chụp cũng phức tạp nếu bác chơi chưa rành về nhiếp ảnh và chưa đầu tư tốt. Chụp bé sơ sinh phải canh khoảnh khắc mà bấm vì bé không làm theo ý mình đâu. Chọn chỗ cho bé nằm cũng tránh mấy chỗ bừa bộn. Vài lời góp ý chúc bác vui nha.
    My Flickr Simple is the best

Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng