Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 97

Chủ đề: Bác nào sử dụng qua 2 em d90 và d5100 cho em xin ý kiến ạh

Bác nào sử dụng qua 2 em d90 và d5100 cho em xin ý kiến ạh

Em muốn chụp Studio (Album và hình cổng 60x90) . em đã đọc trên này rất nhiều , hiện h em đang rất cảm tình với D90 và D5100 . em ko đặt vấn đề sài lens gì có moto lấy nét hay o thì o quan trọng , ý của em chỉ là chụp album trong và ngoài Studio + Hình cổng 60x90 thì 2 em này mình nên chọn em nào , D5100 chụp phóng lớn 60x90 có hề hấn gì ko, em chưa bao h cầm đền 2 em này cả nên rất cần đến sự giúp đỡ của các Bác đã sử dụng qua 2 em này . Vì ít xiềng nên em chỉ quan tâm 2 em này chứ cao nữa thì em ko với tới , rất mong sự giúp đỡ của các Bác. Cuối cùng em xin chúc tất cả gia đình các Bác luôn đc sức khỏe, vui vẻ và chủng bị đón 1 mùa xuân mới thật tuyệt vời và thật nhiều hạnh phúc . Thân chào cả nhà.

có j mà bác phải lăn tăn, chắc chắn là d90 rồi, bác làm studio thì ít nhất phải thế

Quote Được gửi bởi ngocson_gl View Post
    có j mà bác phải lăn tăn, chắc chắn là d90 rồi, bác làm studio thì ít nhất phải thế
    Đương nhiên là em phải lăn tăn rùi , vì cái nào mình ko biết thì mình phải học và hỏi . Em đã ghi nhận 1 ý kiến , rất cảm ơn Bác ngocson_gl ạh , Thân chào.

Quote Được gửi bởi thiendigital View Post
    Em muốn chụp Studio (Album và hình cổng 60x90) . em đã đọc trên này rất nhiều , hiện h em đang rất cảm tình với D90 và D5100 . em ko đặt vấn đề sài lens gì có moto lấy nét hay o thì o quan trọng , ý của em chỉ là chụp album trong và ngoài Studio + Hình cổng 60x90 thì 2 em này mình nên chọn em nào , D5100 chụp phóng lớn 60x90 có hề hấn gì ko, em chưa bao h cầm đền 2 em này cả nên rất cần đến sự giúp đỡ của các Bác đã sử dụng qua 2 em này . Vì ít xiềng nên em chỉ quan tâm 2 em này chứ cao nữa thì em ko với tới , rất mong sự giúp đỡ của các Bác. Cuối cùng em xin chúc tất cả gia đình các Bác luôn đc sức khỏe, vui vẻ và chủng bị đón 1 mùa xuân mới thật tuyệt vời và thật nhiều hạnh phúc . Thân chào cả nhà.
    Với những công nghệ mới thì D5100 nhỉnh hơn D90. NHƯNG ;-), với những người làm nghề như bác thì em nghĩ D90 sẽ phù hợp hơn ạ. Nếu em là bác thì làm con D90 và thêm cái grip nữa thì khách hàng nhìn sẽ thấy Pro hơn hẳn D5100 ( chẳng ai biết IQ nó tốt hơn hay không, nhưng khách hàng cứ nhìn máy to là khoái rồi !:-D)
    D90+NexF3+18-105+35f1.8+70-300VR+Victory3010+Vanguard Uprise33 (Newbie forever newbie).Just for fun!

Theo em nếu bác Thiệndigital mà chọn máy để chụp cho studio và chụp đám thì nên chọn mua Nikon D90 là tối ưu nhất vì D90 có các chế độ đồng bộ flash hơn hẳn D5100. Điều này rất quan trọng cho chụp studio. Pin của D90 cũng rất trâu bò hơn hẳn pin D5100. Nói chung theo chủ ý và quan điểm của em thì thấy D90 vẫn chuyên nghiệp hơn D5100 từ thiết kế kiểu dáng và tính đa dụng và chuyên nghiệp của nó. D90 chỉ thua D5100 về bộ xử lý chút thôi. Nhưng chất hình của D90 vẫn là quá đẹp rồi. Vì bác làm nghề nên chắc chắn bác phải xử lý qua PTS kỹ càng thì không ngại lắm. Còn bác muốn phóng hình 60x90 thì cả hai máy đều vô tư. kết luận lại là bác nên mua D90 để làm nghề, còn chụp chơi như tụi em thì cứ đời mới mà khám phá cho nó vui thôi bác ạ. Mong cho bác mau có máy để chiến đấu...
    Tôi yêu say đắm những miền đất tôi bước chân qua!!!

Em ghi nhận thêm ý kiến của Bác e63d90 rất hay, À , cho em nói thêm là em ko cần máy phải to hay hoành tráng cho lắm , tương đối mà chất lượng ảnh ok là êko rùi . Cảm ơn Bác nhiều nhiều. Em đang chờ cao kiến của Bác t2k, Bác Nguyễn Bảng và nhiều Bác khác nữa vì em biết Bác Bảng đã sư dụng
    D5000,D5100 và D90 qua rồi . Thân chào.
    Haiza , Bác Bảng này LINH thật, em mới viết mà chưa kịp pots là đã thấy đèn của Bác màu xanh rùi. Rất cảm ơn sự góp ý của Bác . Thân chào nhiều người . he.he.
    Được sửa bởi thiendigital lúc 09:48 AM ngày 08-01-2012

He he... Lão e63d90 quả là thực dụng và "mưu mẹo" phang ngay vào tâm lý thích hoành tráng của người Việt mình... he..he... Nhưng mà nói cho lão biết tẹo nhá, D5100 mà gắn Grip vào nhìn cũng oai phết đấy nhá lão ạ...
    Nói vui thôi. Bác Thiendigital làm nghề thì kiếm em D90 là tối ưu rồi.
    Tôi yêu say đắm những miền đất tôi bước chân qua!!!

Chụp studio, nói chung làm nghề thì theo em D90 hơn D5100 bác ạ. Vì các nút của D90 tiện hơn, có 2 bánh xe. Ít nhất là vậy, bác thao tác sẽ nhanh hơn mà cái này làm nghề thì quan trọng.

Nếu chỉ chơi thôi thì em lại thấy D5100 tốt hơn. Công nghệ mới, LCD xoay lật, quay phim. Hình ảnh thì em chỉ nói trên cảm tính, thích D5100 hơn

Quote Được gửi bởi thiendigital View Post
    Em ghi nhận thêm ý kiến của Bác e63d90 rất hay, À , cho em nói thêm là em ko cần máy phải to hay hoành tráng cho lắm , tương đối mà chất lượng ảnh ok là êko rùi . Cảm ơn Bác nhiều nhiều. Em đang chờ cao kiến của Bác t2k, Bác Nguyễn Bảng và nhiều Bác khác nữa vì em biết Bác Bảng đã sư dụng
    D5000,D5100 và D90 qua rồi . Thân chào.
    Haiza , Bác Bảng này LINH thật, em mới viết mà chưa kịp pots là đã thấy đèn của Bác màu xanh rùi. Rất cảm ơn sự góp ý của Bác . Thân chào nhiều người . he.he.
    Bác chụp studio nhiều thì phải setting hệ thống flash, chiếu sáng đầy đủ coi như điểm hơn chụp thiếu sáng của d5100 ko phát huy lắm. Hệ thống flash thì d90 hơn cái high speed sync để chụp ngược sáng rất tốt, khi bác chụp cưới ngoài trời cũng rất cần. Theo em dc bít thì bác chụp hình cưới thì đàng nào cũng xài pts cả nên cũng ko lo gì. Đặc biệt cái nghề của bác, khách hàng nhìn cũng ko phân biệt dc tấm ảnh bình thường với 1 tấm hình đẹp đâu ạ, đa số là thế nhưng cái máy nhìn pro là dc, khách hàng đa số là gà mà. Bác ko quan tâm nhưng mà cái nhìn của khách hàng đối với bác rất là quan trọng. Vì thế nên chọn d90.
    Được sửa bởi t2k lúc 10:19 AM ngày 08-01-2012

Rất cảm ơn Các Bác : ngocson_gl , e63d90 , nguyenbang65208 , tea.h , t2k . Topic mới đc 60 phút mà đã nhận đc 5 ý kiến rất quan trọng và em xin ghi nhận . Thanks .

Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng