Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Xin Tư vấn: NEEWER® YN-565EX Flash Speedlite vs Canon 580 XE II

Xin Tư vấn: NEEWER® YN-565EX Flash Speedlite vs Canon 580 XE II

NEEWER® YN-565EX Flash Speedlite vs Canon 580 XE II

Ngoài giá tiền chênh lệch quá nhiều, xin các bác cho biết sự khác biệt thế nào, và nếu đang xài 5D II thì nên mua cái nào là "hợp lý" ?

Xin cảm ơn trước

Youngnou hàng hồ cẩm đào chính hãng tụ quấn không tốt, em té đây ko bị ném gạch

Thôi..Nói chung là bro cứ cầm flash tàu gắn lên 5Dm2 xem ng ta phán gì ??? E đoán bro mới chơi mà cầm 5Dm2 lun rùi hihi
    Canon 5D mark 2 + 60D = WEDDING-Portrait-Event
    www.flickr.com/nghiapham

Dĩ nhiên là 580 EX II là lựa chọn chính xác.

Quote Được gửi bởi mr_lek View Post
    E đoán bro mới chơi mà cầm 5Dm2 lun rùi hihi
    Chính xác!! mới mua đúng 10 ngày ! hahaha

@hung away : em đã dùng đèn YN và thấy YN tốt trong tầm tiền , hình thức, chất lượng cũng tốt , em thấy anh nên mua YN565 vì nếu anh ko chụp nhiều , chỉ mua cho đủ đồ thì YN565 là đủ vì flash cũng rất ít xài . Và 1 lí do nữa là mấy hôm em đi bảo tàng chơi, chụp hình trong đó, thấy người ta chụp cưới toàn đánh bằng đèn YN , hình ra vưỡn đẹp chới với ^^

Quote Được gửi bởi mrsmrs View Post
    Youngnou hàng hồ cẩm đào chính hãng tụ quấn không tốt, em té đây ko bị ném gạch
    đọc xong cái này của bác em mới té ghế vì kiến thức em còn quá nông cạn, lần đầu tiên em nge thuật ngữ "tụ quấn" , tụ mà cũng quấn hả bác , mong bác chỉ giáo hộ ,vì hồi giờ e cầm qua cũng nhiều tụ, mà chưa thấy loại nào quấn cả :|

Quote Được gửi bởi anti war View Post
    @hung away : em đã dùng đèn YN và thấy YN tốt trong tầm tiền , hình thức, chất lượng cũng tốt , em thấy anh nên mua YN565 vì nếu anh ko chụp nhiều , chỉ mua cho đủ đồ thì YN565 là đủ vì flash cũng rất ít xài . Và 1 lí do nữa là mấy hôm em đi bảo tàng chơi, chụp hình trong đó, thấy người ta chụp cưới toàn đánh bằng đèn YN , hình ra vưỡn đẹp chới với ^^
    - Em chả biết YN565 thế nào chứ em mua một cái YN467 dùng được vài bữa thì hỏng. Mua ở HN mà sống ở SG nên cũng chả bảo hành được. Mang ra thợ thì người ta bảo IC gì đấy bị cháy, nhưng do bị cạo hết chữ rồi nên chả thay được ~> vứt xó. Từ đó em chả dám dùng đèn Yongnuo nữa
    - Chụp ảnh cưới người ta toàn cao thủ, oánh M. Bác chủ thread mới chơi, đèn TTL mà không ngon thì... Trước em chụp Yongnuo 467 thì thi thoảng cũng bị sai sáng, nhưng không nhiều lắm. Chắc do em đo sáng sai

Quote Được gửi bởi anti war View Post
    đọc xong cái này của bác em mới té ghế vì kiến thức em còn quá nông cạn, lần đầu tiên em nge thuật ngữ "tụ quấn" , tụ mà cũng quấn hả bác , mong bác chỉ giáo hộ ,vì hồi giờ e cầm qua cũng nhiều tụ, mà chưa thấy loại nào quấn cả :|
    Tụ cũng quấn chứ bác. Bác nói thế là hồ đồ rồi Mời bác xơi ạ: http://lqv77.com/2009/02/15/co-ban-tu-dien/
    Chỉ chụp Hoa và hoa. Chỉ thích DOF mỏng nhưng chụp toàn out nét

Quote Được gửi bởi mr_lek View Post
    Thôi..Nói chung là bro cứ cầm flash tàu gắn lên 5Dm2 xem ng ta phán gì ??? E đoán bro mới chơi mà cầm 5Dm2 lun rùi hihi
    Người ta phán gì kệ người ta chứ ạ, miễn là mình sướng là được
    Chỉ sợ bác chủ thread chụp xấu, chứ chụp lên ảnh đẹp chả ai phán gì đâu :11:

[QUOTE=Mitdac24581
    Chỉ sợ bác chủ thread chụp xấu, chứ chụp lên ảnh đẹp chả ai phán gì đâu :11:[/QUOTE]

Đẹp mới là lạ chớ xấu thì chắc rồi, mới tập mà ti toe thôi, nhưng tớ thì thật sự chẳn care ai "phán" gì gì....hahaha
    Biết chắc Canon 580 là đúng, nhưng mới rinh bộ kit 5D II, lại nghe lời xúi phải ôm thêm em 100 F2.8L macro....hì hì hết vốn rồi

Quote Được gửi bởi Hung Way View Post
    Đẹp mới là lạ chớ xấu thì chắc rồi, mới tập mà ti toe thôi, nhưng tớ thì thật sự chẳn care ai "phán" gì gì....hahaha
    Biết chắc Canon 580 là đúng, nhưng mới rinh bộ kit 5D II, lại nghe lời xúi phải ôm thêm em 100 F2.8L macro....hì hì hết vốn rồi
    Kho gạo của bác dồi dào nhỉ. Thế thì cứ dùng tạm Yongnuo đi, lúc nào có tiền ôm em 580EX II sau.