Trang 2 / 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 103

Chủ đề: HCM_ Dự định làm "con buôn" chuyên nghiệp, cần người hợp tác.

Chào bạn vikhoa
    Hân hạnh được bạn quan tâm và hợp tác cũng như giúp giới thiệu những người giỏi nhất cho Zin Corp.
    Hy vọng sẽ có dịp trao đổi thêm với bạn về dự án "con buôn" mà tôi đã ấp ủ cả năm nay.
    ...
    Trân trọng.
    ...
    Zin

Về kỹ thuật, máy ảnh thì đã có bác vikhoa & maycatang, marketing thì có bác apham ... Nếu bác kinh doanh có cả thiết bị studio thì em xin một chân tư vấn và lighting nhé !
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

hichic.toàn những nhân vật cộm cán xuất hiện trong topic k,e thì amater hok dám lên tiếng rùi,chúc bác thành công với dự án của mình nhé

Em chào bác Zin,
    Em đọc topic thấy ý tưởng và quyết tâm của bác rất cao, có lẽ bác rất tâm huyết với mục tiêu đã đặt ra. Bác cho em hỏi dự án hiện nay đã thực hiện đến đâu rồi ko ạ. Cho e học hỏi tí, he he.

Quote Được gửi bởi khadang View Post
    Về kỹ thuật, máy ảnh thì đã có bác vikhoa & maycatang, marketing thì có bác apham ... Nếu bác kinh doanh có cả thiết bị studio thì em xin một chân tư vấn và lighting nhé !
    ...

Ôi, may quá.
    Tôi cũng đang phân vân về mảng thiết bị/dịch vụ Studio, cũng "ngon ăn" nhưng chưa có người am hiểu cộng tác và giúp đỡ.
    Welcome bạn, khadang.
    Sẽ liên lạc.
    Thân.
    ...

Zin

Quote Được gửi bởi phongtran.308 View Post
    hichic.toàn những nhân vật cộm cán xuất hiện trong topic k,e thì amater hok dám lên tiếng rùi,chúc bác thành công với dự án của mình nhé
    ...

Thanks bạn.
    Vậy chính xác Bạn là đối tượng tôi nhắm đến để moi tiền đấy.
    Hì.
    ...
    Chúc vui.
    ...
    Zin

Quote Được gửi bởi anhchangvuitinhhd200 View Post
    Em chào bác Zin,
    Em đọc topic thấy ý tưởng và quyết tâm của bác rất cao, có lẽ bác rất tâm huyết với mục tiêu đã đặt ra. Bác cho em hỏi dự án hiện nay đã thực hiện đến đâu rồi ko ạ. Cho e học hỏi tí, he he.
    ...

Chào bạn anhchangvuitinhhd200
    Làm bất cứ việc gì mà không có tâm huyết, đam mê (cộng với kiến thức và khả năng) thì làm làm gì, vì chắc chắn sẽ thất bại.
    ...

Dự án thì đã phôi thai từ 1 năm trước trong bóng tối, hiện đang vào giai đoạn "chiêu hiền đãi sĩ" bạn à.
    Hy vọng sẽ sớm có bộ khung "khủng" trong thời gian sắp tới để nhanh chóng phục vụ thượng đế yêu nhiếp ảnh Sài gòn (nhưng tham vọng là cả nước ạ)
    ...
    Thân.

...
    Zin

Khi nào bác khai trương nhớ công báo rộng rãi nha. Em nộp CV làm nhân viên bán hàng ;)

Quote Được gửi bởi tiduslegeng View Post
    Khi nào bác khai trương nhớ công báo rộng rãi nha. Em nộp CV làm nhân viên bán hàng ;)
    ...

Trời, bạn apply vào vị trí "khó nhằn" nhất công ty rồi.
    Bởi, với tôi, nhân viên bán hàng chính là "vũ khí tối thượng" cho sự thành công đấy.
    Họ không chỉ là mặt tiền của thương hiệu mà còn là người tạo "cảm xúc mua sắm" cho khách hàng đấy ạ.
    Dĩ nhiên, để vào vị trí đó không dễ đâu, không chỉ cần ngoại hình mà còn cần khả năng giao tiếp/sử dụng ngôn ngữ thuần thục, có tính thuyết phục cao, lại phải rất kiên nhẫn và tâm lý, hì.

Cám ơn bạn đã quan tâm.

Thân.
    ...

Zin

Em có đọc qua dự án và chia sẻ của bác Zin, rất hay nếu bác tham gia thị trường máy ảnh và hy vọng sẽ giúp cho thị trường này khởi sắc. Em có 2 góp ý nhỏ:

Một là, số liệu của bác đưa ra không rõ ràng, có vẻ rất mơ hồ hay bác không muốn share. Khi làm công tác hoạch định chiến lược thì mình phải có số liệu rõ ràng (findings) và nhận xét (recommendations) cho mình.

Hai là, bác chưa đề cập đến các hãng, các nhà phân phối máy ảnh hoặc chưa từng gặp họ (Lê Bảo Minh, JEL, VIC, Shriro, TiXiAi... at management level)

Đây là một số thông tin em chia sẻ với bác

Thị trường máy ảnh VN còn nhỏ bé
    264,430 máy ảnh được bán ra 1 năm, trị giá trung bình là 4,3 triệu/ thiết bị
    Có gần 57,000 máy SLR trong tổng số 264K máy ảnh ở trên, chiếm khoảng 25%

Phân bố người dùng không đều
    TP. HCM chiếm 61.9%
    Hà Nội chiếm 32.9%
    Đà Nẵng 2.4%

Nguồn: Gfk tháng 10/2011

Vì vậy người dùng ở VN còn chịu nhiều thiệt thòi vì các hãng chưa tập trung cho thị trường này.

Theo em thì trường máy ảnh giống như máy tính cách đây hơn 10 năm, rất tiềm năng nhưng nhu cầu còn nhỏ và nhiều đơn vị bắt đầu nhảy vào cạnh tranh dẫn đến lợi nhuận trên đầu sản phẩm rất ít. Hiện nay bán 1 chiếc máy ảnh nguyên hộp chỉ lời 5 đến 10usd, bán 1 cái máy tính xách tay chỉ lời 50,000 - 100,000 đồng. Nó là blood ocean nên hy vọng bác có hướng đi đột phá để đưa ý tưởng của mình vùng vẫy trong blue ocean.

Những mô hình kinh doanh có hướng đột phá trong những năm qua:
    - Cho thuê thiết bị
    - Bán máy ảnh trả góp
    - Mở shop máy ảnh theo dạng chuỗi
    - Bán online (cái này mới chỉ bắt đầu và còn nhỏ lẻ)

Thân,
    apham
    Được sửa bởi apham lúc 05:45 AM ngày 07-01-2012
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 2 / 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng