Trang 10 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 103

Chủ đề: HCM_ Dự định làm "con buôn" chuyên nghiệp, cần người hợp tác.

Có dự định, có tiền tỉ mở làm đi pác, tự dưng nhân tài sẽ kéo đến xin việc à, đừng bàn tới bàn lui, thuyết giảng như giáo trình ktế học, e thì thích người làm hơn người bàn!
    Được sửa bởi tudesign lúc 02:18 PM ngày 03-03-2012

Quote Được gửi bởi huu5189 View Post
    Nói xa xa chút.
    Mình rất thích mô hình của trang bán hàng này
    www.digitalrev.com
    Họ vừa bán máy, vừa làm cái video review sản phẩm khá tốt. Mỗi lần muốn mua sản phẩm nào mình thường tìm xem trang này đầu tiên.
    Nếu a Zin có thể xây dựng 1 mô hình giống vầy tin chắc người dùng sẽ rất quan tâm vì nó trực quan và có nhiều cái để so sánh. Họ sẽ tự khắc trở thành người mua hàng thông minh :D.

Tự nhiên nhớ ra nên góp ý với a.
    ...
    Cám ơn bạn huu5189
    Tôi sẽ xem xét mô hình này, tuy nhiên tôi sẽ điều chỉnh cho phù hợp với tình hình thực tế của tôi.
    ..
    Thân
    Zin

Quote Được gửi bởi tudesign View Post
    Có dự định, có tiền tỉ mở làm đi pác, tự dưng nhân tài sẽ kéo đến xin việc à, đừng bàn tới bàn lui, thuyết giảng như giáo trình ktế học, e thì thích người làm hơn người bàn!
    ...
    Chào bạn tudesign
    Tôi cũng thích người làm nhiều hơn nói,
    nhưng tôi sẽ thích hơn nếu người đó vừa làm giỏi vừa nói tốt.

Ngôn ngữ có sức mạnh của ngôn ngữ và tất cả mọi thực tại cuộc sống đều phải bắt nguồn từ ý tưởng tốt và lý luận chặt chẽ, sau đó mới thành hành động thích hợp.

Tôi sợ nhất người cứ cắm đầu làm mà không nghĩ.

...
    Trân trọng
    Zin

chào bác Zin, hôm nay mới vừa gọi điện thoại cho bác, rất vui khi được bác tiếp đón nhiệt tình & hẹn gặp bàn bạc
    Đọc hết topic, thấy bác rất có tâm huyết và có trình độ, một KEH hay B&H made in VN sau này chăng, hy vọng thế !

Muốn cất một cái nhà tốt, cần một nền móng vững chắc, những gì bác đang gầy dựng cùng với sự hỗ trợ của mọi người chắc chắn là nền tảng tốt cho doanh nghiệp sau này
    Thị trường này đang càng ngày càng béo bở ra, nhào vô kiếm lợi thì nhiều, nhưng đồng hành với anh em nhiếp ảnh để chia sẻ, tương thân, tương ái thì hầu như không có
    Nếu bác bắt đúng mạch của anh em, bác không sợ thiếu khách hàng.............
    vài lời chia sẻ...............

Quote Được gửi bởi amita View Post
    chào bác Zin, hôm nay mới vừa gọi điện thoại cho bác, rất vui khi được bác tiếp đón nhiệt tình & hẹn gặp bàn bạc
    Đọc hết topic, thấy bác rất có tâm huyết và có trình độ, một KEH hay B&H made in VN sau này chăng, hy vọng thế !

Muốn cất một cái nhà tốt, cần một nền móng vững chắc, những gì bác đang gầy dựng cùng với sự hỗ trợ của mọi người chắc chắn là nền tảng tốt cho doanh nghiệp sau này
    Thị trường này đang càng ngày càng béo bở ra, nhào vô kiếm lợi thì nhiều, nhưng đồng hành với anh em nhiếp ảnh để chia sẻ, tương thân, tương ái thì hầu như không có
    Nếu bác bắt đúng mạch của anh em, bác không sợ thiếu khách hàng.............
    vài lời chia sẻ...............
    ...
    Chào bạn amita
    Cám ơn bạn đã đồng cảm với mục tiêu ban đầu của tôi.

Có một anh rất quí tôi, sau khi biết ý định của tôi trong dự án này đã gặp riêng tôi và góp ý thẳng thắn rằng, nếu muốn thành công trong kinh doanh thì phải thật sự "mê" tiền.
    Điều đó đúng nhưng chưa thật chính xác, ít ra là trong trường hợp của tôi.
    Tôi cũng "mê" tiền, nhưng không phải bằng mọi giá, bất chấp thủ đoạn.

Có thể tôi là một kẻ "nửa vời", vừa mê tiền vừa muốn thực hiện "lý tưởng", và điều đó có thể dẫn đến sự thành công không đầy đặn như mong đợi của nhiều nhà đầu tư đang có ý định hợp tác.
    Nhưng không sao, tôi chấp nhận trả giá để được làm điều mình thích.
    Bởi từ trước đến giờ tôi luôn thích điều mình làm và chỉ làm điều mình thích.
    ...

Nếu bạn có cùng quan điểm với tôi, hãy đến.

...
    Trân trọng
    Zin

kakkakaka cũng đọc hết 10 trang ) Xin lỗi bác em tự sướng phát. Top này toàn chữ chả có miếng hình nào đọc đuối ác :D
    Phải nói là Topic của bác quy tụ toàn "tai to, mặt bự" của VNPT.
    Em thuộc loại lười làm và lười nói. Trước giờ ở VNPT em toàn nhìn xong, ngó xong là quay đầu :D.

Plan của bác khá ấn tượng với em. Các vấn đề về Chợ-ing thì bác Apham nói cả rồi.
    Chỉ là Plan của bác chọt vào 2 cái đam mê lớn của em hiện nay. 1 cái giúp em kiếm tiền và 1 cái tiêu luôn chỗ tiền mà em kiếm được.
    Có lẽ em sẽ gặp trực tiếp bác sớm để nghe bác nói kĩ hơn về Plan này (theo e biết là bác hay ngồi bên quán CF ở khu Miếu Nổi thì phải - gần nhà em :D)
    Mèo gì không quan trọng, quan trọng ở chỗ chủ của nó dạy nó bắt chuột ra sao !!!

Chào bạn
    Hôm nào rảnh ghé Lightbox 179 hoa lan phú nhuận cà phê chơi.
    ...
    Thân
    Zin

Mình cũng có 1 ít kinh nghiệm. có thể cho mình 1 slot dự bị không

Em thì chỉ là dân ngoại đạo, lại đang ở Cần Thơ, tham gia diễn đàn cũng chưa lâu nhưng thực sự là ngày nào không vào Vnphoto em ăn ngủ không ngon. Có điều theo đánh giá của cá nhân e thì hiện tại ở Cần Thơ và một số tỉnh thuộc đồng bằng sông Cửu Long thì dự án của bác Zin là hoàn toàn khả quan. Ở 13 tỉnh thành này ngoài các siêu thị điện thoại di động và laptop có bán kèm máy chụp hình với giá trên trời thì bà con không biết đi đâu mà mua máy! Nếu bác Zin có dự án ở Cần Thơ cho em xin một chân học việc nhé!
    Em không có được nhiều tiêu chí như bác đưa ra nhưng nói chung đam mê thì vô tận!
    Trân trọng!

Dự án hoành tráng quá bác nhỉ. Làm có được không ?

Trang 10 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011 Cuối cùngCuối cùng