Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26

Chủ đề: Mirroless_ Nex 5, x100, V1, J1 ... còn gì nữa ko?

vào flickr của b xem thử b đang dùng cái gì mà lại thấy trắng nhách
    có mùi gió ở đây
    Body: A77 + F58
    Lens AF: SAL18-200 + [35/1.8 + 85/2.8]SAM + Sig 50/2.8 macro
    Lens MF: nhiều

Xem hình trong 2 cái flickr xong, em nói thẳng với bác thế này:

- Bác học cách điều khiển cái D700 và dàn Nano của bác sao cho hình ảnh tốt hơn đi, chứ khg điều khiển dc máy móc thì cho dù đưa bác Phase One thì hình cũng chỉ vậy thôi, đừng thất vọng với Nex 5 hay V1 .... nữa tội nghiệp tụi nó. Xài mấy con này mà khg nắm dc mấy cái cơ bản thì ảnh ra còn thua mấy con PnS.

- Còn bác có tiền, bác mua xài cho đã thì xin lỗi em khg tư vấn.

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi cunho View Post
    vào flickr của b xem thử b đang dùng cái gì mà lại thấy trắng nhách
    có mùi gió ở đây
    Cảm ơn bác nhé!
    Quote Được gửi bởi nikka View Post
    Xem hình trong 2 cái flickr xong, em nói thẳng với bác thế này:

- Bác học cách điều khiển cái D700 và dàn Nano của bác sao cho hình ảnh tốt hơn đi, chứ khg điều khiển dc máy móc thì cho dù đưa bác Phase One thì hình cũng chỉ vậy thôi, đừng thất vọng với Nex 5 hay V1 .... nữa tội nghiệp tụi nó. Xài mấy con này mà khg nắm dc mấy cái cơ bản thì ảnh ra còn thua mấy con PnS.

- Còn bác có tiền, bác mua xài cho đã thì xin lỗi em khg tư vấn.
    Ơ, bác nói đúng ý em, em sài mấy thứ to bự ko quen mới về cái nhỏ nhỏ, auto tích hợp nên mới hỏi?
    Mà nói thật, em chụp chơi nhưng thấy nhìn hình bác chụp có hơn gì đâu ạ? Bác xem hình nào ưng ý của bác post lên em xem đẹp cỡ nào với để học hỏi?

nex5n và nex7 mà bác chê nữa em chịu

dạo này lạnh quá:|

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Ơ, bác nói đúng ý em, em sài mấy thứ to bự ko quen mới về cái nhỏ nhỏ, auto tích hợp nên mới hỏi?
    Mà nói thật, em chụp chơi nhưng thấy nhìn hình bác chụp có hơn gì đâu ạ? Bác xem hình nào ưng ý của bác post lên em xem đẹp cỡ nào với để học hỏi?
    Tất cả hình trên flickr em đều là hình em ưng ý, bác xem thích em cảm ơn, bác khg thích em cũng cảm ơn; khg thể ép tất cả mọi người đều thích ảnh của mình.

Mà em cũng đâu có comment rằng bác học hỏi em đâu nhỉ, cuối cùng là em cũng chẳng kiếm ăn bằng mấy cái này.

Cmt xong mới thấy là bác xóa 2 cái link flickr đi rồi, thôi coi như em chưa nói gì nhé, em đi ra đây, trả topic lại cho anh Rùa. Xin lỗi anh Rùa em phá quá.
    Được sửa bởi nikka lúc 10:51 PM ngày 28-12-2011

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi because_ILY View Post
    nex5n và nex7 mà bác chê nữa em chịu

dạo này lạnh quá:|
    Bác đọc lướt ở đâu mà phán vậy?
    Nex5, V1, J1 ko thích vì thiết kế, cầm lên thấy nhựa nhựa..., Nex 7 chờ lâu quá lại ko biết khi nào có hàng? Mua máy để chụp Tết, đợi sau Tết mới có thì mua làm gì?

Quote Được gửi bởi nikka View Post
    Tất cả hình trên flickr em đều là hình em ưng ý, bác xem thích em cảm ơn, bác khg thích em cũng cảm ơn; khg thể ép tất cả mọi người đều thích ảnh của mình.

Mà em cũng đâu có comment rằng bác học hỏi em đâu nhỉ, cuối cùng là em cũng chẳng kiếm ăn bằng mấy cái này.

Cmt xong mới thấy là bác xóa 2 cái link flickr đi rồi, thôi coi như em chưa nói gì nhé, em đi ra đây, trả topic lại cho anh Rùa. Xin lỗi anh Rùa em phá quá.
    Cũng may những hình mình chụp trên flickr dưới chữ ký đã xóa vì ko hài lòng về ánh sáng...nên bác ko thấy được.
    Xem hết loạt trên flickr của bác... ấn tượng nhất là chữ ký: "Studio.com"..., còn lại đồng loại với ảnh đứa em mình nó nghịch máy mình đi chụp lung tung nhân lúc mình đi công tác ko có nhà.
    @all: tại thời điểm này, có lẽ x100 là sự lựa chọn tốt nhất... Mình chốt hạ cho em nó vậy. Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình ạ.

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Chạy ra xem Nex 5, thấy thất vọng như đã từng xem Nikon V1...
    Fuji x100 xem chưa xem, nhưng ko thay đổi ok được nên cũng ko thích lắm.
    Nhu cầu cần 1 máy ra ảnh chất lượng, chụp chân dung chủ yếu, khẩu to (vì toàn chụp ban đêm + hỗ trợ flash rời)...
    Yêu cầu: ko to như máy DSLR vì em đã có, mua chỉ để chụp ban đêm đi chơi cafe, dạo chợ hoa SG thôi. Tiền tầm 100 triệu hoặc hơn cũng được...
    Mong các bác giúp thêm ạ.. vì em chỉ biết có vài máy trên thôi. Đang đợi Nex 7 xem thế nào mà thấy lâu quá :(.
    Cảm ơn các bác!
    Em thấy hình như bác hơi có nhầm lẫn chút xíu thì phải. Nhu cầu là khẩu to để chụp chân dung, chụp buổi tối mà lại nói là cái máy làm mình thất vọng, trong khi đó là vấn đề của cái lens ) Ngay cả khi bác dùng NEX mà chụp định dạng RAW (coi như mặc định máy bé, cảm biến crop cho ảnh thiếu sáng nhiều hạt nên phải chụp RAW để khử noise cho dễ đi), rồi order lens E-mount khẩu lớn AF được của nó, hoặc mua adapter xịn gắn lens Sony vào thì 100tr bác vẫn dư sức thừa. Hình như bác chưa hiểu mình muốn gì, cần gì thì đúng hơn.
    35mm.

Vậ là chốt hạ X100 rồi à ?, thế mà mình cứ tưởng M9 gì đó. Trong các loại máy bác Gà liệt kê thì X100 là "bèo" nhất đó vì nó chỉ được xếp vào hạng PnS thôi, trong mục thiết bị nó cũng ko được xếp vô box Mirrorless nữa kìa.

Bác chủ có lộn không nhể 100tr hay 10 tr. Nếu 10tr em xin ngồi đợi ý kiến mọi người để áp dụng cho bản thân. Còn 100 tr thì ..em he..he

cụ Gà ơi thô cứ chụp D700 đi , ra giêng làm em Nex7 với mấy lens mới ra em nghĩ cũng okie lắm mà cụ

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng