Trang 2 / 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 105

Chủ đề: Hẹn hò offline với các anh em Bắc Mỹ dịp đầu tháng 2

Coi như chúng ta có 3 ngày Feb09 - Feb11 theo như schedule của bác apham. Mark xin đề nghị 2 nơi và ta chỉ có thể ta chọn 1

Option #1: Zion National Park (cách Anaheim 7 tiếng lái xe) và có thể tạt qua Bryce Canyon, ngoài những trails dành cho du khách đi thăm viếng ở Zion, nếu ai có sức có thể đi hiking vào Subway hay Narrows. Mark xin bảo đảm là không uổng bỏ công :-)

Option #2: Yosemite Park (cách Anaheim 7 tiếng) và cũng có thể ghé ngang MonoLake. Chụp Landscape ở Yosemite vào mùa đông thì khỏi chê. Đặc biệt là vào tháng 2, chụp Horsetail Fall lúc hoàng hôn có màu đỏ rực như lửa.

Mark hy vọng được gặp bác daubac vào tháng 2 này ạ.
    "Take a look at what you're looking at"
    Jay Maisel

Theo em thì các bác nên chọn option 2 thì hay hơn nhưng lúc đó không biết highway 120 qua Mono lake có bị đóng không thì chưa biết...
    Còn đi Zion nation park tháng 2 còn lạnh lắm nếu muốn chụp đẹp thì phải hiking và lội nước vào sâu bên trong....sang qua Bryce canyon còn lạnh hơn tháng nầy hay có bảo tuyết...đi 2 công viên nầy tháng 4 hay tháng 5 là tốt nhất..lúc đó bên Bryce canyon vẫn còn tuyết...
    @ apham
    Kỳ nầy Dương đi họp chắc cũng ở Anaheim nữa hả...có bữa nào tan họp sớm ,Dương thông báo cho biết rảnh anh chạy xuống chơi...

Xin chào bác Apham va các bác. Mình đã book vé đi mỹ ngày 9/2 nếu không có lý do đột xuất phải delay mong các bác cho được tham gia cùng các bác đi chụp đây đó vừa giao lưu vừa học hỏi thêm .thanks các bác

Quote Được gửi bởi MarkTran View Post
    Coi như chúng ta có 3 ngày Feb09 - Feb11 theo như schedule của bác apham. Mark xin đề nghị 2 nơi và ta chỉ có thể ta chọn 1

Option #1: Zion National Park (cách Anaheim 7 tiếng lái xe) và có thể tạt qua Bryce Canyon, ngoài những trails dành cho du khách đi thăm viếng ở Zion, nếu ai có sức có thể đi hiking vào Subway hay Narrows. Mark xin bảo đảm là không uổng bỏ công :-)

Option #2: Yosemite Park (cách Anaheim 7 tiếng) và cũng có thể ghé ngang MonoLake. Chụp Landscape ở Yosemite vào mùa đông thì khỏi chê. Đặc biệt là vào tháng 2, chụp Horsetail Fall lúc hoàng hôn có màu đỏ rực như lửa.

Mark hy vọng được gặp bác daubac vào tháng 2 này ạ.
    2 ốp sần này đều hấp dẫn quá, cả 2 cái này lần trước em đến nhưng chụp chưa đã, nhất là Yosemite Park vì đi ngắn quá. Zion và Bryce Canyon thì em ở đây 2 ngày nên chụp nhiều hơn.

Để em hỏi thăm bác daubac có đi chuyến này không thì tham gia chung cho vui
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi AmateurQ7 View Post
    Xin chào bác Apham va các bác. Mình đã book vé đi mỹ ngày 9/2 nếu không có lý do đột xuất phải delay mong các bác cho được tham gia cùng các bác đi chụp đây đó vừa giao lưu vừa học hỏi thêm .thanks các bác
    Bác đến Mỹ ngày 9/2 hay 9/2 mới bay. Nếu 9/2 mới bay thì em sợ là em đã chuẩn bị về rồi
    Phạm An Dương

Thanks bác reply. 9/2 mình mới bay, den san fransisco chiều tối ngày 9/2 (Us) time, nếu không kịp để theo chân các bác thì tiếc quá .

Mới nói chuyện với Mark Trần hôm qua. Anh daubac và bạn apham đã quyết định đi đâu chưa? để namle "đu" theo với!

Bác MarkTran và namle ơi,

Có một thông tin này hơi bất ngờ nhưng là sự thật. Bác daubac tuần vừa rồi ra Hà Nội công tác và trong hội nghị bác ấy bị đột quỵ. Hiện tại đang chữa trị ở Hà Nội và lúc tỉnh lúc mê. Người nhà cho biết là có thể bác daubac sẽ còn phải nằm viện một thời gian nữa, chưa biết thế nào.

Chắc là chuyến đi Mỹ sắp tới có thể bác daubac không tham gia được, mong bác ấy chóng khỏe để giữa năm đi Alaska như đã dự tính.
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bác MarkTran và namle ơi,

Có một thông tin này hơi bất ngờ nhưng là sự thật. Bác daubac tuần vừa rồi ra Hà Nội công tác và trong hội nghị bác ấy bị đột quỵ. Hiện tại đang chữa trị ở Hà Nội và lúc tỉnh lúc mê. Người nhà cho biết là có thể bác daubac sẽ còn phải nằm viện một thời gian nữa, chưa biết thế nào.

Chắc là chuyến đi Mỹ sắp tới có thể bác daubac không tham gia được, mong bác ấy chóng khỏe để giữa năm đi Alaska như đã dự tính.
    hy vọng bác daubac khỏe lại.

ps: lu bu quá ko biết có đú theo apham được ko nữa.
    chữ ký vi phạm chính trị

Mong bác daubac sớm bình phục để còn gây dựng phong trào BVMT ở xứ người và cho ACE bên đây được noi theo nữa chứ.
    Cám ơn Dương đã cho biết thông tin, và xin Dương nhớ thường xuyên cập nhật về "sức khỏe" bác daubac dùm.

Thân,
    Mark T.
    "Take a look at what you're looking at"
    Jay Maisel

Trang 2 / 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng