Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 52 / 52

Chủ đề: Văn hóa hay cách cư xử khi tham gia nhiếp ảnh!

Wink

Ko phải "nhấp ảnh da" hay "phóng dziên ảnh" gì ráo, cũng chả phải "cộng téc dziên"......đi ngang thấy topic hay nhỉ, đúng là vô vnphoto biết được nhiều thứ, hi.

Nhấp ảnh cũng lắm cái khó nhỉ, thử thách nghề nghiệp, ganh ghét nhau, sân si hơn thua mẫu xinh mẫu xấu + thiết bị lỏm hay xịn dữ nhẩy. hehehe, đúng là thợ thì ít mà thầy thì nhiều.

Ai cũng tài cũng giỏi cả hahahaha. bầy đàn băng nhóm kinh hahaha, mai mốt đi đường gặp mấy đám lây huây chụp chẹt sẽ chú ý hơn sau khi đọc bài này hihii. trước giờ chả bao giờ để ý hay ngó đến.

Quote Được gửi bởi PhotographerHAU View Post
    Gửi các anh em, Trong các hoạt động sinh hoạt thể thao nói chung và nhiếp ảnh nói riêng....thì bất cứ môn nào cũng có cái để bàn....mà Bác chủ đã nói đến việc cư xử thế này...thì thật sự.....văn hóa người Việt Nam chúng ta còn kém lắm....từ nhiều khía cạnh:
    Một người chưa hiểu biết kỹ vấn đề...thì nói như ta là người chuyên nghiệp
    Một người chưa biết cư xử, đối nhân xử thế là thế nào,..thì cho rằng mình là số 1
    Một người chưa biết sống sao cho tốt...thì cho rằng mình là người tâm điểm của mọi người
    ......
    Khi phát ngôn trong lời ăn tiếng nói...ngay cả ông bà ta cũng phải cân nhắc nhiều về câu chuyện "ăn có nồi, ngồi có hướng"....
    >>
    Như tôi, khi cầm máy ảnh và phải loay hoay tìm góc chụp (góc chụp khó)...thì có 1 anh lớn tuổi, nhìn cũng xinh trai...phán cho 1 câu: mày làm gì thế, tìm đồ ăn trộm à.....nghe sao mà vô văn hóa....

>> mình không thể tưởng tượng nổi...không hiểu biết về nhiếp ảnh thì đừng có nói....nói ra...thì dễ bị ăn đòn,,...

Qua việc xảy ra ở trên cùng xem qua những trang trong tôpic này...tôi cũng rút ra kinh nghiệm...Hãy cẩn thận..với nơi mình định đến...
    Khi đi vui vẻ...khi về bùn thui...

Cuộc sống là vậy sao ???
    Bác hiền quá vậy! Anh em đùa thì được chứ nói thế đâu đang được coi là bậc "đàn anh, lớn tuổi, xinh trai..." nữa ạ!
    Tính em cũng đanh đá chút chút, nhưng may chưa gặp tình huống này bao giờ! Cám ơn các bác chia sẻ cho biết trước vầy, đỡ nổi nôgns rồi lại phải mua máy mới mất )

TAKE IT EASY bác chủ ơi!

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456