Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 52

Chủ đề: Văn hóa hay cách cư xử khi tham gia nhiếp ảnh!

Quote Được gửi bởi nhanyeudoi View Post
    :"chụp ảnh xong về xóa con bé chừa cây thông lại)!
    Đấy là người ta bảo mẫu mình trông giống Mẫu Hậu chứ có chê tay nghề mình đâu . nói vui với bạn thôi ,bạn xác định khi mình cầm máy đến chụp nơi công cộng thì chẳng những mấu chú ý đến mình mà còn rất nhiều người khác chú ý đấy ,trong số đó thì thầy của ta và thầy dùi ta cũng có . bạn nên xem đấy là kinh nghiệm nghề nghiệp ,đừng vì câu nói vu vơ mà nao núng tinh thần cho ra sản phẩm tối tác thì đúng là chúng nó cười To bạn à .chúc bạn vững niềm tin .

Hôm nay dc nhiều người quan tâm topic này thật là vui! Cảm ơn tất cả anh em đã ghé qua và để lại comment! Hi vọng trong năm mới khi đi đâu chụp bất cứ gì thì anh em cầm máy luôn được thoải mái tinh thần tập trung trí tuệ để chụp hi hi!
    Chữ ký cá nhân!

Hix, nhân có bài này của bác e cũng góp 1 câu chuyện.
    Số là bữa chụp đường hoa Nguyễn Huệ, e gắn thêm con flash để chụp đủ mọi hướng sáng.
    Thế ấy mà có 1 bọn choai choai rú lên như dại, giả bộ chửi bạn nó : "Thằng xyz, mày ngu vừa thôi. Chụp ban ngày mà mày xài flash ah`. Cho mày đi học đ nhiếp ảnh uổng tiền...". Ấy thế mà gặp 2 lần bọn nó cứ rú lên cả 2.
    Hixz, May là e cũng lành tính, e với ông bạn chụp chung, cười trừ.

Chụp hình bên Q2 mới kinh. Vừa chụp vừa canh chừng bọn ma cô xì ke. Đôi khi cũng muốn đi sâu vô rừng cây bên trong để chụp cảnh đẹp nhưng sợ khi trở ra chỉ còn mỗi người và máy thì ở lại.

Quote Được gửi bởi tuanking View Post
    Hix, nhân có bài này của bác e cũng góp 1 câu chuyện.
    Số là bữa chụp đường hoa Nguyễn Huệ, e gắn thêm con flash để chụp đủ mọi hướng sáng.
    Thế ấy mà có 1 bọn choai choai rú lên như dại, giả bộ chửi bạn nó : "Thằng xyz, mày ngu vừa thôi. Chụp ban ngày mà mày xài flash ah`. Cho mày đi học đ nhiếp ảnh uổng tiền...". Ấy thế mà gặp 2 lần bọn nó cứ rú lên cả 2.
    Hixz, May là e cũng lành tính, e với ông bạn chụp chung, cười trừ.
    Bác Tuấn này sao mà hiền quá xá. Bác cứ giả vờ cầm điện thoại nghe rồi chửi đổng tụi nó vào điện thoại "Ôi thằng đần à, chụp ban ngày hay ban đêm nếu cần thì cũng cần fill flash cho đều sáng, bớt shadow....blahblahblah chơi" cho tụi nó tịt ngòi chơi. Nếu là mình, mà đám này rú lên lần thứ 3 thì tớ sẽ rút tripod ra và cho đám đó nếm mùi Manfrotto rồi (nói chơi chứ mình xài tripod cùi của Hồ Cẩm Đào). hehe...

cho topic xôm tụ tí nào, máy của tớ là D3100, và đọc qua bài của bác JD, ngộ ra nhiều điều. Cho nên, tớ ko bận tâm hay lăn tăn những tiếng sủa đó, mà cố gắng học hỏi trên diễn đàn, trên thực tế. Người khác nhận xét dù đúng hay sai, mình luôn tiếp thu, và thực sự cảm ơn những lời góp ý. Có góp ý là tốt rồi, tức là người ta quan tâm đến mình, cho nên không việc gì phải xoắn, "văn hóa chửi thề" cũng có cái hay đó, cái hay là chứng tỏ được có chữ "văn hóa chửi thề" há há

Giờ phải chai mặt lắm mới dám mua máy ảnh đấy ạh, nhất là máy ảnh càng to thì càng nguy hiểm, rủi ra đường là bị rủa xá sau lưng.

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Em đi chụp cho con cái, gia đình mà cũng bị ...
    Lúc cầm con DSRL, gắn ống to chà bá + cái hood thì ko sao... chẳng ai ké hoặc chỉ thế này thế kia. Từ khi em xuống cho', có nhiều bác ỷ súng ống to xin ké, cứ chỉnh sửa mẫu em mà chụp. Em cũng dễ tính... thôi thì chụp xong dặn là đừng up hình lên web là được, vì đó là người nhà của mình. Vậy thôi
    công nhận , từ ngày cụ chán bộ D700 + dàn Nano chuyển sang chụp = RF M9 thấy cụ lặng lẽ quá ạ :D

Lần sau đi chụp cứ thủ theo , sợi xích, cuộn băng keo, và tuýp 502
    "Con" nào luyên thuyên, tinh tướng, ra xích lại, dán cho miếng băng keo vào miệng, bồi thêm chút 502 cho chắc ăn/. Nhắc nhở nó, "Đừng sủa nữa" ngồi yên, cho chủ mần việc.

vui tý cho bạn hiền khỏi áy náy. Mà sao bận tâm làm chi mấy cái nhỏ nhặt vậy mần chi.
    miềng là cứ theo cái gu KỆ là xong.
    Được sửa bởi dream-vn lúc 10:14 AM ngày 10-02-2012

Bác chủ topic thân mến: đấy là lý do em đi chụp ảnh luôn đi theo "bầy đàn", để các "quan anh quan chị" có thấy thì cũng không *dám* buông lời chê bai. Mà em cũng ước gì có quan nào lỡ mồm để em có lý do "nổi loạn" cho bõ ghét.
    Chửi đúng lúc đúng chỗ cũng là nghệ thuật
    facebook.com/alzheimer13
    Lục Lam X.U

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng