Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 52

Chủ đề: Văn hóa hay cách cư xử khi tham gia nhiếp ảnh!

Đúng là buồn-bực nhưng thôi đi bác con đường dù sạch mấy cũng có tí rác mà .Quên đi mà sống và sáng tác tiếp .Em ngày trước cũng nhạy cảm sinh tự ái nhưng bi giờ em luyện tay nghề thì chưa mấy khả quan nhưng dc cái mặt lì (dầy lắm luôn á)+ lổ tai điếc đặc mà điếc thì ko sợ súng hi hi

Xời, cái thể loại này giờ nhan nhản ý mà, bác để bụng làm gì? Có 1 số hội nhóm chỉ chuyên chụp gái và lấy gái làm đề tài chính để tự sướng nên với họ mẫu xấu là ko có đc đâu ạ =))

Quote Được gửi bởi huythuyan View Post
    Đúng là buồn-bực nhưng thôi đi bác con đường dù sạch mấy cũng có tí rác mà .Quên đi mà sống và sáng tác tiếp .Em ngày trước cũng nhạy cảm sinh tự ái nhưng bi giờ em luyện tay nghề thì chưa mấy khả quan nhưng dc cái mặt lì (dầy lắm luôn á)+ lổ tai điếc đặc mà điếc thì ko sợ súng hi hi
    Quote Được gửi bởi cypokta View Post
    Xời, cái thể loại này giờ nhan nhản ý mà, bác để bụng làm gì? Có 1 số hội nhóm chỉ chuyên chụp gái và lấy gái làm đề tài chính để tự sướng nên với họ mẫu xấu là ko có đc đâu ạ =))
    Cảm ơn 2 bạn đã ghé qua và cho đôi lời! Em hi vọng sẽ ko phải gặp thêm những kẻ hợm hĩnh ấy và ước mong một điều đó là nếu đã cùng chung đam mê, cùng cầm máy thì hãy chia sẻ đóng góp cho nhau chứ đừng chăm chọc mỉa mai nhau làm gì!
    Chữ ký cá nhân!

mình thì chưa gặp trường hợp nào như bạn mà chỉ có mấy ông anh đi cùng nhau góp ý vs nhau thôi ;)) nhiều lúc cũng chửi đùa nhau vài câu còn cái chuyện như bác bảo thì thật là chả hiểu các bác ý nghĩ gì mà lại noí thế
    Không có máy toàn phải đi thuê thôi ạ :(

Quote Được gửi bởi vit.photo1993 View Post
    mình thì chưa gặp trường hợp nào như bạn mà chỉ có mấy ông anh đi cùng nhau góp ý vs nhau thôi ;)) nhiều lúc cũng chửi đùa nhau vài câu còn cái chuyện như bác bảo thì thật là chả hiểu các bác ý nghĩ gì mà lại noí thế
    Bởi thế mới nói bạn à! Con người ta đôi khi làm những việc chả ai hiểu nỗi đó!
    Chữ ký cá nhân!

tự nhiên vô tình ấn đại 1 trang ở giữa thanh các trang trên box 550D..thấy cái top này..hixhix...em đi chụp mẫu nhiều cũng toàn gặp trường hợp như bác, thậm chí còn hơn nữa ý..hixhix..thấy em chụp mẫu bằng 550D và kit 18-55 với 50 f1.8 thì toàn bị mấy "đứa" em gọi là đứa vì trông nó còn trẻ hơn cả em...cười khỉnh và nói vọng nhấn mạnh cái con 7D với lens 24-70 f2.8L...em thì cũng khá trơ nhưng mẫu ở đấy nên cũng ngại....mà đã thế bọn đấy khi chụp ko chịu chụp yên lại còn nói rất to bố cục này nọ mà em chả hiểu gì cả...nhưng nói thật nhiều lúc chụp mẫu thường, bạn bè thì ko sao...chứ chụp mẫu hơi chuyên 1 tí là mẫu cũng nhìn gear nhận xét mà chưa cần biết ảnh sẽ ntn..:((
    có khi nào trên đường đời tấp nập....
    .......anh vô tình đá phải cục 5D

Thôi nghe xong em lại vác máy chui vô bụi chụp dế chụp hoa coi bộ còn thư thái nhẹ nhàng đầu óc hơn là chụp người. Em thì may mắn chưa gặp trường hợp nào chướng tai gai mắt, chắc do côn trùng là mẫu của em nên tụi nó có la mắng xỉ vả mình cũng ko nghe ko hiểu.
    Macro tập sự

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Em đi chụp cho con cái, gia đình mà cũng bị ...
    Lúc cầm con DSRL, gắn ống to chà bá + cái hood thì ko sao... chẳng ai ké hoặc chỉ thế này thế kia. Từ khi em xuống cho', có nhiều bác ỷ súng ống to xin ké, cứ chỉnh sửa mẫu em mà chụp. Em cũng dễ tính... thôi thì chụp xong dặn là đừng up hình lên web là được, vì đó là người nhà của mình. Vậy thôi

Quote Được gửi bởi eyes_on_me View Post
    Thôi nghe xong em lại vác máy chui vô bụi chụp dế chụp hoa coi bộ còn thư thái nhẹ nhàng đầu óc hơn là chụp người. Em thì may mắn chưa gặp trường hợp nào chướng tai gai mắt, chắc do côn trùng là mẫu của em nên tụi nó có la mắng xỉ vả mình cũng ko nghe ko hiểu.
    Em theo chân bác.
    Mua máy cũng chỉ để chụp gia đình thui. Đi du lịch thì phong cảnh tý. Lúc nào máu nghệ sĩ tý thì làm tí hoa với cây. Gái thì em xin kiếu.

Quote Được gửi bởi kruno View Post
    Nhân đừng buồn và nhạy cảm như vậy, tính cách con người mà, khó nói lắm

nhất là thời bây giờ, ai có tí tiền cũng máy lens lỉnh kỉnh mà trong tim thì trống rỗng tình yêu nhiếp ảnh, trong đầu thì rỗng tuếch về kiến thức, chỉ có niềm đam mê chụp gái một cách bệnh hoạn thì k bao giờ thiếu, có khi còn thừa mứa tới mức phải đi fân fát với 1 thái độ thô thiển & trơ tráo khắp nơi

qua rồi cái thời nghệ sĩ lang thang sáng tác, dù người yêu nhiếp ảnh thực sự bây giờ vẫn còn rất nhiều, nhưng họ quá hãi với cái xô bồ nhốn nháo. thôi thì như các bậc cao nhân xưa, lánh đục tìm trong cho riêng mình thôi Nhân ạ
    A.. chào Kruno bạn hiền.. long time to see ông dạo này sao rồi, hôm nào lên SG chơi đeeee... về nhà rồi mất tích luôn nha../. hehe... sorry bác chủ topic nhé.. mình chào người quen tí.. hì hì
    Respect others and they will respect you

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng