Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 28 / 28

Chủ đề: Canon EOS 1 (SLR: 1, 1V, 1N, 1N-RS) (DSLR: 1D, 1DM2, 1Ds, 1DsM2) cần gạt 10h

- Gạt nút ON-OFF sang đến nấc trên cùng hình cái loa phát ra âm thanh là nó kêu pip pip
    - Nó chĩ kêu khi ở chế độ chụp ONE SHOT
    - Xem cataloge, trong CF có tắt chức năng pip pip không.

Nói chung là em phải ĐKHDSDTKD - RTF
    Chúc Bình An
    FaceBook

Em đang nghiên cứu chip AF confirm cho lens Samyang 14mm, đọc được topic này thấy rất hay! Các Bác cho em lạc đề 1 chút về AF confirm chip với ạh:
    Em dự định gắn AF confirm chip cho lens Samyang 14mm, em thấy trên thị trường có chip AF confirm hiệu " Dandelion - 4G" sản xuất tại Rusian ==> Nếu em sử dụng chip AF này thì có ảnh hưởng (gây hỏng hóc) gì đến hệ thống điện của Body 5D2 không ạh? và độ chính xác báo nét của AF confirm chip này như thế nào ạh?
    Mong các Bác có kinh nghiệm đã từng gắn sử dụng AF confirm chip cho lens MF tư vấn giúp em với ạh!
    Em cảm ơn các Bác rất nhiều!
    Được sửa bởi Crystal_Kong lúc 10:28 AM ngày 15-11-2012

Quote Được gửi bởi Crystial-Kong View Post
    Em đang nghiên cứu chip AF confirm cho lens Samyang 14mm, đọc được topic này thấy rất hay! Các Bác cho em lạc đề 1 chút về AF confirm chip với ạh:
    Em dự định gắn AF confirm chip cho lens Samyang 14mm, em thấy trên thị trường có chip AF confirm hiệu " Dandelion - 4G" sản xuất tại Rusian ==> Nếu em sử dụng chip AF này thì có ảnh hưởng (gây hỏng hóc) gì đến hệ thống điện của Body 5D2 không ạh? và độ chính xác báo nét của AF confirm chip này như thế nào ạh?
    Mong các Bác có kinh nghiệm đã từng gắn sử dụng AF confirm chip cho lens MF tư vấn giúp em với ạh!
    Em cảm ơn các Bác rất nhiều!
    Lạc đề rồi bác ơi!
    Thread: Canon EOS 1 (SLR: 1, 1V, 1N, 1N-RS) (DSLR: 1D, 1DM2, 1Ds, 1DsM2) cần gạt 10h
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cám ơn anh 11002, khám phá rất hữu ích. Giờ thì em đã hiểu tại sao con EOS3 của em gắn ống MF vào mà chụp thì gương lật được kéo lên mà không hạ xuống.

Bác Toại còn có nhiều topic liên quan nữa và lưu ý để không cháy boad mạch, sụt nguồn

cảm ơn bác Toại , em mài xong cái mount m42 nên máy hết báo err 01 rồi ... rất bổ ích rất cảm ơn

vậy nói túm lại là không nên dùng các mount có chip báo nét ạ

Chào mọi người ! Chào anh 11002 !
    Hiện tại em mới dùng canon 1dsm1, em cũng đã dùng thử lens mf qua ngàm chuyển và bị treo gương như trên, đã tìm thấy cần gạt hướng 10h, nhưng điều mà em buâng khuâng nhất là
    -->liệu mài cái ngàm ngắn đi để ko gạt cần 10h thì mình chụp được ảnh nhưng có nên không ạ ( hình như mạch vẫn cấp điện --> có nguy cơ cháy main )? Đây có phải là sự thật không ạ ?
    Cám ơn !

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123