Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Cứu Màn Hình D90 của em với...... VÔ CÙNG GẤP!

Question Cứu Màn Hình D90 của em với...... VÔ CÙNG GẤP!

Chả là em để máy ảnh vào balo, mà chả bik sao có miếng cover LCD cứng rồi mà cấn làm sao mà cả LCD và cover đều bị trậy 2 3 đường luôn.
    Các anh tư vấn giúp em chỗ nào uy tín đánh bóng LCD và cover hoặc thay LCD cho D90 của em với ah. máy của em còn bảo hành nên em ưu tiên đánh bóng LCD hơn ah.
    Các anh cho em xin địa chỉ rõ để em đem đi làm chơi Tết ah.
    Nhìn màn hình mà xót xa quá....hix.....

Bác ở SG hay HN nói để ae biết mà giới thiệu địa chỉ chứ! :D Nếu bác ở SG thì cứ đem máy đến VIC gửi sửa cho an tâm.

mình ở SG bác. Sợ đem vào VIC nó hủy luôn thời gian bảo hành, nếu thay LCD thì giá khoảng bao nhiêu bác? mình ưu tiên cho đánh bóng hơn. Cám ơn bác
    Bác nào bik chỗ nào đánh bóng uy tín thì giúp em với ah.

Mình khuyên bác chủ không nên đánh bóng LCD. Lúc trước mình cũng bị con D90 y chang như bác. Tuyệt đối ko nên lấy cana đánh hoặc đánh bóng vì nó sẽ làm mất đi lớp chống trầy. Mình có hỏi thông tin thì ở Hà Nội hoặc SG j đó có shop order cái màn hình ( LCD outer cover) hình như là 700K thì phải, nhưng mình sau đó thấy cao quá nên thôi. ở VIC thì có thay nhưng là thay cả bộ body phía sau~ 1trieu mấy j đó. Chúc bác thành công nhé.
    Chân dài là của Đại gia, đùi to giò ngắn mới là Vợ anh.

không cần thiết đâu bác, nếu k ảnh hưởng tới chất lượng chụp là đc, giống xe bác xước thui mà có sao đâu

em nghĩ ko sao đâu bác :D
    xot thi xót thật nhưng ko ảnh hưởng nhìu thì cứ để dùng.
    chúc bác vui khỏe.

em cũng bị như bác,em để trên tripod ..ẳm con đi ngang nó co chân.."păng" ..ngã xuống...cầm lên cái LCD nứt nhẹ 1 đường khoảng 2mm.không ảnh hưởng gì đến ảnh hiển thị..em sợ bị ẩm thông qua khe nứt nhỏ này nên dán miếng chống trầy lên...đậy nắm bảo vệ xài gần 1 năm nay...chẳng sao cả.nhưng nếu biết chổ nào thay mặt kính LCD này giá tốt cũng thay cho đẹp....em ở SG..bác nào biết chỉ giúp.cảm ơn

Em dùng nhiều nó trầy hoài có sao đâu đeo body toàn bị mặt dây lưng nó cà vào, đánh bóng chi cho mệt. Cover nát quá thì mua cái khác lắp vô ^_^
    P/S: Ngon mời các bác xơi
    http://pategan.photoshop.com

Quote Được gửi bởi pategan View Post
    Em dùng nhiều nó trầy hoài có sao đâu đeo body toàn bị mặt dây lưng nó cà vào, đánh bóng chi cho mệt. Cover nát quá thì mua cái khác lắp vô ^_^
    của em nó nứt nhẹ luôn chứ ko trầy mới ác,để lâu sợ hơi ẩm theo khe nứt vào LCD trong thì nặng usd hơn.giờ máy em nó giống đồng hồ đeo tay bị nứt kính,vẫn thấy số xem giờ bình thường nhưng nhìn cái đồng hồ cứ sợ nước vô.nếu giá hợp lý thay luôn vẫn yên tâm hơn.ai biết giúp em ạ

tốt nhất lên Vic hỏi thôi bạn

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng