Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 39

Chủ đề: Test D2Xs

Em cũng thấy màu sắc thế nào í, trông không giống Nikon chút nào. Màu tái mét thế này thì mua quách....Canon mà xài! (Em dzọt đây! hi hi)

(Em đùa tí, đúng là tông màu hơi lạnh so với màu Nikon nhưng hình trông rất dịu, khi bác quen máy thì màu Nikon sẽ quay trở lại thui!)

góp ý chân thành 1 câu bác chụp thế này phí tiền phí máy quá. không bằng PnS
    --

Em thấy cái số 3 da hơi tái, so sánh với ánh sáng của 2 bức đầu có hơi ngược sáng thật nhưng em xài D80 ít khi gặp trường hợp da như thế lắm. Thế này thì khác gì bác mua Canon ( he he zọt :lol: ).
    Lang thang mãi cũng quay về với Nikon

hờ hờ Nikon $$$$$$$$$$$D2Xs < $Pns :wub: :lol:

Nói đùa chứ tấm số 2 hơi bị được đấy chứ.

Quote Được gửi bởi TeddyLoves
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Em có dùng qua con F5, mà D2Xs em thấy body nó y chang, mà con F5 đeo bên hông cũng dễ bị cước cò, nhưng do em để one shot nên nó ko làm kiểu AK.
    Hình như bác chưa quen máy lắm, từ D70s lên D2Xs là một sự khác biệt khá lớn. Menu điều khiển nó khác cũng khá nhiều.
    Em thấy bác Teddyloves nói đúng đấy. Em thấy bác nên đọc kỹ cái manual, rồi test từng phần theo manual, như thế nó hiệu quả hơn nhiều.

Quote Được gửi bởi TeddyLoves
    Bác nói thế này Gấu nhà em mà thấy được lại đem máy đi bán cho bà đồng nát thì khổ em ạ . Do chưa quen máy nên chuyện này đối với em cũng như những người mới thay đổi body gặp phải là điều khó tránh khỏi phải không ạ ? Cũng có thể do em dốt về kỹ thuật nên vậy mong các bác chỉ bảo thêm ạ . Còn em mua máy cũng chỉ do ham mê thôi chứ nó cũng không làm ra cho em đồng tiền nào cả nên có gì chưa được tốt xin được các bác trên diễn đàn nêu ra để em cũng như những người còn dốt như em học hỏi ạ :gathering .
    Em xin cảm ơn ạ .

Quote Được gửi bởi leehuy
    Bác nói thế này Gấu nhà em mà thấy được lại đem máy đi bán cho bà đồng nát thì khổ em ạ . Do chưa quen máy nên chuyện này đối với em cũng như những người mới thay đổi body gặp phải là điều khó tránh khỏi phải không ạ ? Cũng có thể do em dốt về kỹ thuật nên vậy mong các bác chỉ bảo thêm ạ . Còn em mua máy cũng chỉ do ham mê thôi chứ nó cũng không làm ra cho em đồng tiền nào cả nên có gì chưa được tốt xin được các bác trên diễn đàn nêu ra để em cũng như những người còn dốt như em học hỏi ạ :gathering .
    Em xin cảm ơn ạ .

Cho em nói đùa 1 câu, ko có ý nói bác nào đâu đâu. Người ta làm ra máy xịn để phân biệt trình độ cao thấp đấy, ai chưa biết dùng thì ra ảnh xấu, ai dùng quen rồi thì ra ảnh đẹp, để nhỡ ông gà mờ nào tinh tướng vác máy xịn chụp vẫn ko bằng anh em chịu khó học hỏi hihi :lol:. Chẳng thế mà máy càng chuyên nghiệp càng nhiều chế độ manual.

Trước em cứ nghĩ là chất lượng ảnh D200 cũng gần như tương đương D2X/D2Xs, tiền dư mua len (nói thế chứ em làm gì có tiền mà D này D nọ), ko biết thế có sai lầm nhiều ko nhỉ, hay là chờ nó ra D3X hay cái gì đó hơn
    Được sửa bởi sonnt_vnu lúc 02:49 PM ngày 18-06-2007

Em ủng hộ bác leehuy, hình của bác chứng tỏ rằng tay nghề bác cũng khá lắm, bố cục và cúp ảnh rất vững, ảnh 2 DOF rất hợp lý. Có lẽ hôm test máy là chiều không có nắng. Về chuyện màu, thì em nghĩ hầu hết anh/em mình khi post ảnh lên đều không nhiều thì ít, có động đậy PS, tối thiểu là saturation cho màu nó đậm đà chút, còn ảnh này bác leehuy không chỉnh sửa gì hết nên có khi các bác quen mắt nên cho là màu nhợt nhạt chăng ?!. Nhiếp ảnh có nhiều thú vui khác nhau: xem ảnh nghệ thuật; chụp ảnh nghệ thuật; sưu tập hay sử dụng thiết bị nhiếp ảnh, do đó bác leehuy đừng bận tâm chuyện phí tiền gì cả, mình có $$$ cứ chơi theo sở thích của mình vì mình sướng. Em nhìn ảnh của D2Xs có cái gì đó khác hơn của D200 mà em cũng khó giải thích, ít nhất là sự mịn màng thấy được. Chắc chắn khi quen máy, bác sẽ cho ảnh đẹp hơn bác leehuy nhé ! Chúc mừng bác có máy đỉnh của Nikon thỏa mãn ước mơ của bác.
    Em đang rình đây, đầu tiên mua cho gấu 1 cái P&S khá khá và mỏng nhất, sau đó vài tháng bán cái P&S mua cái D2Xs nói là thằng bạn đổi còn phải bù thêm tiền vì cái máy này cổ lổ sỉ nên nó to đùng và nặng khiếp, anh còn tiết kiệm mớ tiền cho em để shopping nữa nè, chiêu này thì 2 con D2Xs cũng qua hehehe :gathering
    Được sửa bởi Gen NT lúc 02:52 AM ngày 19-06-2007
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Quote Được gửi bởi Gen NT
    Em đang rình đây, đầu tiên mua cho gấu 1 cái P&S khá khá và mỏng nhất, sau đó vài tháng bán cái P&S mua cái D2Xs nói là thằng bạn đổi còn phải bù thêm tiền vì cái máy này cổ lổ sỉ nên nó to đùng và nặng khiếp, anh còn tiết kiệm mớ tiền cho em để shopping nữa nè, chiêu này thì 2 con D2Xs cũng qua hehehe :gathering
    Cũng nhờ chiêu này mà em từ w50 lên D80. Chỉ vì thằng bạn nó tống cổ cái máy nặng nề thô ráp, đã thế lại không có quay phim :lol: , tham rẻ mang về thôi chụp tạm :gathering . Cái chiêu này có vẻ hữu hiệu phết :wub:
    Lang thang mãi cũng quay về với Nikon

Quote Được gửi bởi khangnetwork
    Cũng nhờ chiêu này mà em từ w50 lên D80. Chỉ vì thằng bạn nó tống cổ cái máy nặng nề thô ráp, đã thế lại không có quay phim :lol: , tham rẻ mang về thôi chụp tạm :gathering . Cái chiêu này có vẻ hữu hiệu phết :wub:
    Các bác vất vả quá nhỉ, cũng may "gấu" nhà tôi thuộc loại thích nhiếp ảnh, chê P&S, đòi mua máy to, ống kính to để chụp nên tôi cũng không cần học qua khóa kịch nói :lol:
    Tôi thích cái màu nhã nhặn này, không biết máy Nikon có chọn các "style" chụp giống như Canon không nhỉ, các hình này chụp trực tiếp ra JPEG? bác Leehuy thử chụp bằng raw rồi convert ra thử coi có khác nhiều không.
    Thân

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng