Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 70

Chủ đề: Tâm sự của thằng mê Nikon mà đi thẩm Canon

Tâm sự của thằng mê Nikon mà đi thẩm Canon

Em đã thông hiểu về con 1Ds. Rút ra kinh nghiệm là bán nó đi. Tìm cái nào đời mới mới tí rồi thẩm. Em không dám cạch thằng Canon vì em vẫn còn lận lưng cái G10. Lại lôi thằng Nikon và thằng Sigma SD14 ra mà bấm vậy.
    Được sửa bởi nguyenhoanglevi lúc 12:01 PM ngày 20-12-2011

Canon 1Ds ra đời cách đây gần 10 năm, còn ra trước Canon 300D nữa, thậm chí Canon 20D vẫn còn "tiên tiến" hơn con 1Ds. Giờ bác cầm nó để chụp rồi chê nó thì em cũng chả biết nói gì hơn =)) Chưa kể là con 1Ds đó chưa chắc đã còn có thể hoạt động tốt được.

Bác bảo không định đả phá Canon nhưng lại nói như thế sau khi test 1 món đồ cổ của Canon, vậy thì bác post bài này có mục đích gì thế?
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Không sao đâu bác ạ, không cần phải mất lòng tin. Gà thì cầm máy nào cũng thế thôi, cứ cầm sao cho vừa tay thôi bác ạ.

Quote Được gửi bởi vamp View Post
    Không sao đâu bác ạ, không cần phải mất lòng tin. Gà thì cầm máy nào cũng thế thôi, cứ cầm sao cho vừa tay thôi bác ạ.
    hehe,cái nhận định của bác chuẩn quá!thử để bác nào đang xài con "5 dê" cầm con D1X xem coi bác ấy còn từ ngữ nào để tả cho đúng cái từ "thẩm".

1DS đổi sang 1DX là thấy sự khác biệt đến thế nào ^^
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

đâm hơi ) dở hơi biết bơi......
    người cầm nikon thì di nhiên cầm canon sẽ khó thao tác , và ngược lại...... sao bác không cầm thử leica hay sony xem có dễ thao tác hơn nikon không ????? Sao bác cứ phải so sánh Ni và Ca thế.... Còn về hình nét hay out thì chẳng qua là quen thiết bị hay không thôi....như mình chụp cùi thì sony , nikon , thậm chí canon mình chụp vẫn out bét nhè , trong khi đưa máy cho người khác người ta chụp lại rõ nét.....
    Canon 5D Mark II + 35mm f/2 + 85mm f/1.8
    http://www.flickr.com/photos/misen8x/

bác nhận xét chủ quan quá, bị đâm là chắc rồi, h bác đưa em cầm con nikon đê mấy em cũng chỉ biết nhìn rồi xoay xoay chụp đại pặc pặc thôi, bác cứ chê canon phán xanh rờn như đúng rồi ý :D, ông anh bác ko biết sao chứ nếu cũng chụp act sao lại cầm 5d2 mà chi rồi chê, em thấy người dùng trên flickr họ dùng canon 5d2 nhiều lắm đấy, sau đấy mới đến d90 nikon, còn các hàng d1s thì cũ lắm rồi bác chê cũng fải, bác cứ lấy xe đạp bt ra so với xe đạp tiên tiến thời bây giờ thì đương nhiên nó chất lượng khác nhau r`

Canon có cái nút vuông vuông xanh xanh ma thuật lắm bác. =))

Đọc mỏi mắt - xem ảnh cho nhanh :D
    Nắng có vàng bằng răng em không

Đọc mà phát hài, cũng ko biết xoắn lại thế nào nữa, đỡ ko nổi )

P/S: Ông sư huynh của bác thấy giống y hệt gấu em lúc lần đầu cầm máy của em chụp

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng