Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 46

Chủ đề: Góp ý nho nhỏ.

Góp ý nho nhỏ.

Em theo dõi hoạt động của nhóm chân dung VNphoto cũng đã lâu. Thấy các bác hoạt động rất sôi nổi và hào hứng. Tay nghề cũng như tổ chức được nâng cao hơn. Nhưng em thấy chỉ là mặt hình thức. Nội dung các buổi off thì gần như nhau. Hẹn hò - chuẩn bị mẫu..- chụp và chụp - post hình lên topic. Bác nào có hình đẹp một tí thì được khen, bác nào hình xấu thì làm mía ghim luôn. Có bác trong một topic đã phải phát biểu là những lần off sau này gần như bế tắc về mặt sáng tạo trong sáng tác. Theo em thì các bác đang thiếu một cái đầu máy để kéo một các toa xe. Các hoạt động về qui mô và hình thức thì là tập thể. Nhưng nội dung thì lại mang tính cá nhân. Mạnh ai người đó sáng tác nên kết quả chưa cao. Đây là những gì em cảm nhận được và đưa ra ý kiến. Có thể đúng và có thể sai vì em chưa một lần tham gia off với nhóm chân dung.

Em có ý sau, trước các buổi off các bác nên sưu tầm tham khảo trước một số tác phẩm hay hình ảnh có nội dung tương tự với chủ đề của buổi off. Mẫu cũng nên gặp và tham gia trao đổi để phối hợp tốt với các tay máy. Sau buổi off nên có buổi tổng kết. Các bác tham gia off nhất thiết phải có hình (không quan trọng xấu hay đẹp) . Nên so sánh hình xấu đẹp, xem xét cách pose của mẫu .... rút ra các kinh nghiệm và bài học sau buổi off. Như thế em nghĩ sẽ không làm phí các buổi off.

P/S: em thấy các cao thủ rất ít tham gia góp ý trong cái vụ chân dung này. Toàn thấy các bác tực chụp rồi tự khen chê. Không biết các bác khác có thấy vậy không nhỉ.

Thân.
    Asahi Nguyen.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Ý của bác Asahi Nguyenrất hay, ủng hộ tuyệt đối.
    Sếp cũng đang nợ các buổi học mà chưa tổ chức được cho nhóm!

E xin vote một phiếu ủng hộ ý kiến của bác T (ahashi Nguyen). Cám ơn lời nhắn nhủ đầy tình cảm của anh.

Sếp ơi, sếp tổ chức lớp học và mời thầy giáo đi để bọn em còn vác "bánh đa và gà" đến để học đạo với ạ.

Thân ái!

@ anh T (ahashi Nguyen): Anh ơi, dạo này a có béo béo lên tẹo nào không ạ? Bao giờ anh có kế hoạch về Việt Nam và ra Thủ đô chơi thì nhớ nhắn thằng em một câu nhé.

Thêm cái vụ Pose mẫu nữa là em thấy hơi bị khó :D vụ này có khi phải mời thấy giáo trình diễn Fashion đến mới được :D
    Canon 1Ds MarkIII & 14mm f2.8L II USM
    Canon 1D MarkIII & 200mm f2L IS USM

vâng! em đi off 1, 2 lần cùng các bác, em cũng thấy khó nhất là phần pose mẫu! giá mà có đại ca nào thật pro biểu diễn cho xem để anh em học hỏi thì hay biết mấy!

Vụ Pose em có cái bài 74 hình tạo dáng nhưng vứt đâu không nhớ, để em lục lại chia sẽ các bác nhé :D

Em sẽ tranh thủ post một ít cho các bác.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

http://www.4shared.com/file/18018923...del_poses.html

em up lên đây ạ, bác nào cần thì load nhé :D

Exclamation

Quote Được gửi bởi asahinguyen
    P/S: em thấy các cao thủ rất ít tham gia góp ý trong cái vụ chân dung này. Toàn thấy các bác tực chụp rồi tự khen chê. Không biết các bác khác có thấy vậy không nhỉ.

Thân.
    Asahi Nguyen.
    Bác có thể kể tên một số cao thủ ở HN để các bác ngoài này theo học chân dung không ạ?

Atkinson nghe nói đã về hẳn Vn, sống ở Hn hẳn :D Jundat chính hiệu Hn con nai vàng :D

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng