Trang 6 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 158

Chủ đề: Tại sao bạn lại chọn Canon/Nikon (Sony/Pentax v.v...)?

Em ban đầu chọn Ca, sau đó chọn Ni... bây giờ thì muốn bán sạch, ghét không chịu được.

Máy film đầu tiên dùng là film PnS Minolta, hồi dùng cũng chả biết mẹ gì về các hãng, sau có tiền mua con PnS của Sony, chụp thấy không pừ rô nên lên đời Sony F717, chụp ngon mỗi tội ko thay len được . Đi làm thêm tích góp $ mua đc em D70s + MF 135 3.5 vs MF 35 2.8. Chụp ngon, dưng sau bị lỗi sensor, lại bán để mua Nikon D60. Chụp cũng ngon nhưng vẫn ko có $ mua len. Sau đó bán 1 thời gian, ông anh gạ bán cho con Minolta 35-105 rất đẹp ( Sau này bán cho anh Quang onelight) => nhảy sang Sony luôn bằng em A350 + Minolta 50 1.7 mua rẻ bèo. Rồi thì A200=> A550. Bây h thấy máy to mệt rồi nên sang NEX với len Minolta MC/MD. Thấy ổn, đang lăm le bán hết mấy em Min MD/MC sang Olympus Zuiko vì build + màu của OM khá hay.... Ha ha ha

Em chọn thằng Sony vì hình nó chụp ra chưa retouch đã làm mẫu e ngất ngây rồi )

Quote Được gửi bởi nhdiep View Post
    Em chọn Sony vì nhà em ngay kế bên thằng Sony Trang Long Bình Thạnh, chiều chiều e vô cua mấy em bán hàng xinh tươi, hàng gì mới là mấy e nó gọi e ngay :D
    Thích thế mình ước gì được như anh ấy :D
    ...
    Ngày đầu chơi ảnh em đã chọn được 1 body ưng ý trong tầm tiền là 30D, dạo đó chỉ vô diễn đàn để tìm hiểu thì chỉ toàn thấy nói tới Canon với Nikon (Canon có phần nhỉnh hơn). Thế rồi 1 thời gian dài sau điểm dừng của em lại là Sony với một số bức hình mà em rất ưng ý. Thế nhưng vì cuộc sống mưu em sinh đành ngậm đắng nuốt cay chia tay bộ Sony mà em yêu quý. Giờ đây khi đã có chút chút để dành thì lại đang cầm bộ Canon trên tay cho dù vẫn cứ đánh mắt sang mấy em Sony dễ thương với chất màu đặc trưng Sony + CZ hix.
    Có bác Sony nào để lại cả bộ SONY + CZ cho em không........... :((
    Được sửa bởi dvha79_ddt lúc 07:42 PM ngày 17-12-2011
    Alpha 900

Flickr

Em thì mua lại cái Olympus E-510 của người quen cách đây 2 năm. Bị lôi cuốn bởi chất màu của Olympus nên em thẳng tiến với Olympus. Chơi Olympus em không lo đụng hàng. Chỉ sợ đụng với bác gatgu thôi.
    Được sửa bởi ltruong9 lúc 09:06 PM ngày 17-12-2011

DSLR đầu tiên của em là Ca 500D, hiện giờ đang xài Nikon D5000.
    Lý do thay đổi vì em ít tiền nên ít chơi lens, và theo cảm nhận bản thân là ống rẻ tiền Nikon chất hơn, ngoài ra cũng là vì ống 35mm 1.8 và thích ton màu của Nikon hơn.
    Lý do cuối cùng là vì không thích cái màn hình lừa tình của Ca 500D.

lần đầu có ý định có ý định mua dslr ..cũng nghía qua canon , nhưng em nó mắc hơn túi tiền của mình , sao đó nghía qua sony , phát hiện ra cái vụ chống rung body , lập tức điện thoại cho người bán , mắc cười là người đó khuyên mình ko nên xài sony lens hiếm + mắc tiền , hơi nản chí anh hùng , sao đó liên lạc 1 người khác , mua được em A200+kit = 6tr , tung tăng dịp hè , rất là hài lòng , đã chuyển qua 3 body sony , và chưa hề có suy nghĩ lung lay về 1 em nào khác , ai nói ngu đành chịu hix
    Yh:chinghia2050
    trình còi lang thang khắp nơi

Quote Được gửi bởi judas13 View Post
    DSLR đầu tiên của em là Ca 500D, hiện giờ đang xài Nikon D5000.
    Lý do thay đổi vì em ít tiền nên ít chơi lens, và theo cảm nhận bản thân là ống rẻ tiền Nikon chất hơn, ngoài ra cũng là vì ống 35mm 1.8 và thích ton màu của Nikon hơn.
    Lý do cuối cùng là vì không thích cái màn hình lừa tình của Ca 500D.
    vậy d90 màn hình cũng lừa tình ko kém nha bro
    Yh:chinghia2050
    trình còi lang thang khắp nơi

Ặc ặc... Mở bài với Canon của anh vikhoa, kéo theo đó là các fan Canon (trong đó có em); nhưng hiện giờ fan Sony đang áp đảo topic, trong khi fan Nikon thì tỏ ra rất yếu ớt...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

em dùng canon đơn giãn vì bạn bè em toàn canon,dùng dần thì thấy thích thế là xài mỗi canon :D

Trang 6 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng