Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: So Sanh Sony nexC3 và Nex5N

So Sanh Sony nexC3 và Nex5N

Mình ở Hà Nội, mình đang muốn mua nex5N mà các cửa hàng đều không có, chỉ còn toàn NexC3.Vậy cho mình hỏi Nex C3 có thiếu nhiều chức năng so với Nex 5N không ạ.
    Mình chỉ mới biết Nex5N hơn C3 ở chỗ quay phim full HD,vỏ kim loại thôi Các bạn cho mình lời khuyển để nếu ko mua được nex5N thì mình mua C3 vậy
    Được sửa bởi dausscau lúc 08:42 PM ngày 16-12-2011

nex 5n cằm 1 tay ko sợ rớt ^^ màn hình cảm ứng tha hồ mò mẩm.

Nếu nhu cầu chỉ là ngắm và bấm chụp + quay fim để xem liền thì chơi C3 được rồi
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi ruanweixin View Post
    Em cũng đang phân vân như vậy nhu cầu của em như bác rùa nói thui ,em nghỉ số tiền đó mua thêm được cái len Mf nữa

anh rùa ơi cho em hỏi c3 và 5n đều có picture effect như nhau pk anh, em thích cái chụp Tilt shift , ko biết c3 có ko ta , e cũng đang lưỡng lự 5n với c3

Quote Được gửi bởi anti war View Post
    anh rùa ơi cho em hỏi c3 và 5n đều có picture effect như nhau pk anh, em thích cái chụp Tilt shift , ko biết c3 có ko ta , e cũng đang lưỡng lự 5n với c3
    Vậy thì mua NEX-5N vì chỉ có nó có chức năng này
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Vậy thì mua NEX-5N vì chỉ có nó có chức năng này
    anh ơi cho em hỏi nex c3 dùng lens nào khác ngoài mấy lens e-mount mà không cần ngàm chuyển (hay cần mà ngàm rẻ) được ạ?vì em mới mua và mới có 18-55 với 16 thôi đang muốn tìm lens 35mm nào đó và 1 con tele nữa nhưng 30mm với 50mm e-mount chỗ em tìm không có hàng ạ
    CA hay NI cũng chỉ là máy,có cái máy mà biết dùng hay không thôi

có xài được tất cả các len
    giá dao động từ 1-> 500k không tính loại hasa thì phải

Quote Được gửi bởi swatgibl View Post
    anh ơi cho em hỏi nex c3 dùng lens nào khác ngoài mấy lens e-mount mà không cần ngàm chuyển (hay cần mà ngàm rẻ) được ạ?vì em mới mua và mới có 18-55 với 16 thôi đang muốn tìm lens 35mm nào đó và 1 con tele nữa nhưng 30mm với 50mm e-mount chỗ em tìm không có hàng ạ
    Gặp anh Hiệu, DG Camera có tất cả các loại mount cho Nex. Hầu như giá là 441K. Mình dùng Nex 5N, mua 3, 4 cái mount để xoay vặn cho sướng.

Quote Được gửi bởi because_ILY View Post
    có xài được tất cả các len
    giá dao động từ 1-> 500k không tính loại hasa thì phải
    thank bác nhiều lắm^^
    Quote Được gửi bởi dinhviethunghp View Post
    Gặp anh Hiệu, DG Camera có tất cả các loại mount cho Nex. Hầu như giá là 441K. Mình dùng Nex 5N, mua 3, 4 cái mount để xoay vặn cho sướng.
    thank bác,nhưng em ở sài gòn ạ,và em cũng mới tìm được chỗ mua rồi ạ^^,vậy là em tận dụng được lens nikon của em rồi he he
    CA hay NI cũng chỉ là máy,có cái máy mà biết dùng hay không thôi