Trang 12 / 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 219

Chủ đề: Cuối năm anh em tụ họp - Câu chuyên của bạn (your story)

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Mình không set thời gian giữa 2 frame được bạn ơi, tự động hình như là 3s thì phải.
    Vụ này anh Lô hứa lâu lâu rồi nhưng vẫn chưa thấy code lại để có thể thay đổi thời gian giữa hai ảnh.
    Em cũng đang băn khoăn quá, vì ảnh thì ít mà nhạc thì dài tận hơn 4 phút.

các bác có thể dùng phần mềm proshow ghép thử ảnh+ nhạc trước khi up lên site. Một số bạn mà cho xem slide đến 4-6 phút thì xem bài thi của hơn 40 người, chắc vật vã. Nhạc tầm 1 phút thôi các cụ

Quote Được gửi bởi ntphongzodiac View Post
    Trong quá trình up ảnh lên site, phần cuối cùng có mục up nhạc vào bộ ảnh, nên bác không ngại khi chèn nhạc vào ảnh bộ đâu, cái quan trọng là chờ để admin tạo nơi post ảnh bộ, file nhạc chú ý là tầm 2-3mb là hợp lý, đừng để file to quá.
    Em chưa chơi ảnh bộ trên vnphoto bao giờ, nên dù chưa chụp xong cũng lọ mọ vô chỗ up hình thử tìm mà không thấy "nút lồng tiếng". Vậy là cứ up, tới cuối là có phần "lồng tiếng" hen.

Cám ơn bác.

Nút lồng tiếng chỉ hiện ra sau khi up xong ảnh, bác cứ chụp ảnh đi, ko phải lo việc này đâu,
    Quote Được gửi bởi hnhcuong View Post
    Em chưa chơi ảnh bộ trên vnphoto bao giờ, nên dù chưa chụp xong cũng lọ mọ vô chỗ up hình thử tìm mà không thấy "nút lồng tiếng". Vậy là cứ up, tới cuối là có phần "lồng tiếng" hen.

Cám ơn bác.
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Chả cần phần mềm gì đâu, để các file ảnh dự kiến làm thành bộ vào 1 folder, sau đó dùng nút slideshow cho nó chạy, mở file nhạc dự kiến lồng vào ảnh, chạy 2 chương trình 1 lúc là thành. như vậy vừa dễ chỉnh trong quá trình xem & nghe. Phần mềm làm sao mà nhanh được bằng.
    Quote Được gửi bởi Thai_Meo View Post
    các bác có thể dùng phần mềm proshow ghép thử ảnh+ nhạc trước khi up lên site. Một số bạn mà cho xem slide đến 4-6 phút thì xem bài thi của hơn 40 người, chắc vật vã. Nhạc tầm 1 phút thôi các cụ
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Cám ơn bác nào post ảnh mà không có nhạc, em chỉ thích xem ảnh thôi, nhạc thì xin kiếu

Quote Được gửi bởi yupee View Post
    Cám ơn bác nào post ảnh mà không có nhạc, em chỉ thích xem ảnh thôi, nhạc thì xin kiếu
    bác ko thích nghe nhạc thì tắt loa là xong :D

Tình hình là có một film thủ gặp vận đen cuối năm vũ khí theo gió mà đi, do đó XL quyết định lùi lại thêm vài ngày thay vì 5/1 nộp bài thì hạn chót bây giờ là thứ 2 mùng 9/1 nộp bài.

Cố lên các bạn
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

may quá, em cũng đang lo là không có bài nộp, cố lên thôi
    Bác nào bị vận đen cũng cố lên nhé, chia buồn cùng bác...

hợ....chưa sâu chuỗi đc chủ đề, thế mới đau chứ....ít đi lang thang quá!

Trang 12 / 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... Cuối cùngCuối cùng