Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Hỏi phần mềm làm slideshow giữ nguyên được kích thước ảnh

Hỏi phần mềm làm slideshow giữ nguyên được kích thước ảnh

Mình đã dùng Proshow Gold làm slide ảnh, burn DVD, nhưng khi lên tivi thì hiển thị vẫn ko được nét.
    anh em biết phần mềm nào làm slide ảnh, video, mà khi burn DVD chiếu lên tivi nó hiển thị đúng kích thước ảnh, ảnh nét ko ? thanks all

Phân giải của DVD chỉ là 720x576
    Full HD cũng chỉ là 1920x1080 nghĩa là chỉ ~ 1 tấm wallpaper
    Bác có làm slide với kích thước thật đi chăng nữa thì độ phân giải của TV cũng không đáp ứng được.
    Tuy vậy cũng chả ai đứng dí sát mắt vào TV để soi xem có bị vỡ hạt hay không nên bác cứ yên tâm xuất ra DVD hoặc HD720 là được rồi. Đứng ở khoảng cách 2m-3m nhìn vào vẫn mượt và đẹp

hic, bác không hiểu ý tôi rồi. tôi cắm VGA laptop vào tivi (tivi hỗ trợ Full HD), bật ảnh lên xem. thì ảnh nét căng (chụp =D90). giờ tôi làm slideshow burn ra DVD . cắm vào đầu chạy. thì ảnh ko nét, nó hơi nhiễu, mờ.ko đạt được như khi xem qua VGA.
    ý tôi là như vậy: làm slideshow mà độ phân giải của ảnh ko thay đổi. để khi xem qua đầu dvd ảnh nét.
    thanks

Hay bác xem lại lúc save file đi.

Em hay dùng Movie Maker cùi mía của Windows á, lúc làm xong save lại, nó hỏi ghi file chất lượng thế nào, mà em thấy có cả avi nữa.

Quote Được gửi bởi hoanghe View Post
    hic, bác không hiểu ý tôi rồi. tôi cắm VGA laptop vào tivi (tivi hỗ trợ Full HD), bật ảnh lên xem. thì ảnh nét căng (chụp =D90). giờ tôi làm slideshow burn ra DVD . cắm vào đầu chạy. thì ảnh ko nét, nó hơi nhiễu, mờ.ko đạt được như khi xem qua VGA.
    ý tôi là như vậy: làm slideshow mà độ phân giải của ảnh ko thay đổi. để khi xem qua đầu dvd ảnh nét.
    thanks
    Em thấy Proshow Gold làm slide ảnh là đẹp nhất rồi đó bác, burn ra DVD thì làm sao xem rõ được vì lúc đó độ phân giải của DVD chỉ là 720x 576, nếu nhà bác có đầu bluray thì bác burn ra xem sẽ đẹp như ý bác muốn

đã để High quality cao nhất rồi. mà nó vẫn thế. ai giúp với

Quote Được gửi bởi khoitran View Post
    Em thấy Proshow Gold làm slide ảnh là đẹp nhất rồi đó bác, burn ra DVD thì làm sao xem rõ được vì lúc đó độ phân giải của DVD chỉ là 720x 576, nếu nhà bác có đầu bluray thì bác burn ra xem sẽ đẹp như ý bác muốn
    vậy là đĩa DVD chỉ hỗ trợ độ phân giải 720*576 . nên ta có burn kiểu gì đi chăng nữa cũng ko thể hiển thị tốt được :( kiểu này chắc chỉ burn data vậy :( hic hic.

Bác chọn xuất ra HD đi, nếu cắm qua máy tính thì ngại gì mà không xuất 1080

hic, cắm qua máy tính thì ko nói làm gì.. đây là đang nói tạo 1 đĩa slide show, hình, nhạc, làm sao để khi chiếu trên tivi, hình nó phải nét. ko mờ. ko vỡ.

Bác resize các file ảnh đầu vào đúng kích thước phim xuất ra để tránh Proshow Gold phải resize lại (720x576x72 dpi) thì phim sẽ khá hơn đấy bác. Kinh nghiệm xuất file DVD bác sang bên kyxaoviet.com xem thêm bác ah.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng