Trang 9 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 134

Chủ đề: Du khách Hồng Kông bị cướp sạch đồ đạc cần giúp đỡ

đọc xong mà em cứ nổi hết cả da gà : )
    lí do thì là các anh tuyệt vời quá ạ : )
    cảm ơn các anh, cảm ơn tất cả mọi người đã cho các khách nước ngoài đó thấy 1 Việt Nam với những con người rất mến khách và tốt bụng : )
    Happy day everyone >:D<

để cho dân HK thấy sự khác biệt hồi thuộc địa Anh và khi trả về đại lục !!!!

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Rất ủng hộ các làm của anh vikhoa.
    Sáng nay em cũng chạy ra nhưng không gặp được họ.
    Các bác ơi sứ quán TQ củ chuối lắm, công dân nước họ mà họ còn chưa lo đến nơi đến chốn chứ nói gì đến "con nuôi" Hồng Kông.
    Ít tiền, ham vui nên chơi đồ rẽ.
    Có gì mong các bác chỉ vẽ dùm.

Mấy tấm tàm tạm được mình post lên đây, mong mọi người góp ý !!!
    http://www.flickr.com/photos/ctmtam

Hoan Hô Mọi Người!!!!

Hì hì...anh em nhà mềnh giỏi giang quá *vỗ tay*

Thật sự, Nhok vô cùng tự hào về các bạn. Đã gỡ được cho VN một bàn thua trông thấy.

Không biết nói gì. trích lại lời bác Bim, cảm xúc y như vậy

đọc xong mà em cứ nổi hết cả da gà : )
    lí do thì là các anh tuyệt vời quá ạ : )
    Chửi đúng lúc đúng chỗ cũng là nghệ thuật
    facebook.com/alzheimer13
    Lục Lam X.U

Thôi chúc mừng 2 bạn trẻ, cám ơn các anh Vikhoa, ducdenthui và mấy anh công an đã gỡ gạc danh dự cho người VN.
    vài lời nhắn nhủ tới bác nào đã ngu si tới mức nghi ngờ họ, họ bị nạn, khốn quẫn, lạ lẫm nhưng lòng tự trọng vẫn đủ để không nhận tiền bạc mà chỉ bán ảnh kiếm cái ăn, chờ được giải quyết vậy mà còn bị nghi ngờ.
    thôi tất cả đã qua, chúc mừng 2 bạn tai qua nạn khỏi.

Quote Được gửi bởi j23 View Post
    Ngưỡng mộ các anh em SG , đúng chất ngang tàng nhưng rất nghiã hiệp
    Thnks tất cả , tự hào được là ngươì VN !
    Bác này bị bệnh tự hào hão, nói chung qua việc này đã gỡ gạc danh dự cho người VN là được rồi. Cũng mừng cho 2 du khách HK
    Được sửa bởi kiencoi_art lúc 10:50 PM ngày 15-12-2011
    D200 + 35-135 f3.5-4.5 Ai-S
    http://www.flickr.com/photos/kiencoiart

mọi việc tốt hơn rồi... và sẳn e xin thuật lại mọi việc e gặp trong time đó...
    5h20 em đã có mặt ở 60 Bùi Viện nhưng ko thấy Kay & Doris, có 2 bác lớn tuổi nói chờ xíu 2 người ấy sẽ đến. nên em vào cửa hàng lấy thư of a Vi KHOA và chờ khoảng 10p thì gặp họ.. cùng lúc đó có 2 bác bên báo Thanh Niên xuất hiện và 1 số người từ Facebook đến hỏi chuyện.. e và 2 bác bên báo Thanh niên lấy canon ra shoot thế là Công An có mặt, 1phe hú hồn khi 1 bác bị công an tước máy ảnh, và mời 2 nhân vật chính và 3 người chụp ảnh vào CA Phường. Hai bác kia chứng minh là nhà báo nên đc tiếp tục tác nghiệp, riêng em thì chỉ biết nói là từ diễn đàn VNPhoto làm việc giúp người. Công An nói liệu chụp hình viết bậy và bắt e xóa hết hình đã chụp xong mới giao máy ảnh lại.. và ngồi chờ PA18 xuống giao thư cho họ (lúc này e có call cho bác Vi Khoa đc biết bác ấy busy) và ngồi chờ... thì bác Đức call, sau đó CA không cho em ngồi chờ nữa (không hiểu vì sao?) thì sẳn em trình bày với 2 anh nhà báo và giao thư cho Kay (lúc này lén đưa thôi vì CA ko cho đưa), Kay rất vui mừng và cảm ơn trong ánh mắt hạnh phúc... sau đó bác Đức xuất hiện mọi chuyện tốt đẹp hơn...
    Điều em bức xúc nhất ở đây là tại sao suốt buổi sáng Kay & Doris cũng có lui tới CA nhưng lại về (người dân ở đây cho biết). Và rồi đến khi có Phóng viên xuất hiện thì CA mới làm việc nhanh chống hơn?
    Cuối cùng mọi việc tốt đẹp hơn thì cũng vui cho 2 nhân vật ấy. Em có xem wa hình ảnh of Kay chụp trong đẹp lắm. Bác Đức có thể mời họ đến dự Tất Niên ko? để cùng trao đổi nhiếp ảnh đó mà...
    REBEL T2i+70-300 IS USM+HTC ONE X
    Flickr

cầu mong người VN mình khi ở nước khác gặp trường hợp như vầy cũng sẽ được giúp đỡ như vầy.
    ở đâu cũng có kẻ xấu người tốt, thật là vui vì câu chuyện kết thúc có hậu.
    Qua đây mới rõ sức mạnh của mạng xã hội "ảo" thật là to lớn biết bao... :D
    The Pursuit of Perfection With Beginner's Mind

Chuyện này thật hay và cảm động. Cám ơn vikhoa, Đức đen, kilboy, condaohailuoi, poly và tất cả mọi người.
    Tuấn Nờ Mờ

Trang 9 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng