Trang 6 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 134

Chủ đề: Du khách Hồng Kông bị cướp sạch đồ đạc cần giúp đỡ

Cho đến giờ thì em khẳng định đây không phải là lừa đảo vì em và bác ducdenthui vừa gặp họ ở CA Phường ở Bùi Viện, họ đang đợi làm các thủ tục gì đó, em không nói chuyện được vì bị mấy a ở P đuổi ra. Hiện giờ a Đức đang nói chuyện với họ và a Đức có nói sẽ dẫn họ sang ks mà em đã sắp xếp gần đó cho họ. Giờ em phải đi công chuyện, có gì lát anh Đức sẽ update tình hình sau.
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Quote Được gửi bởi vikhoa View Post
    Có 1 bạn trên VNPhoto vừa gọi cho mình, bạn đó đang ở 60 BV và đang cầm lá thư của mình. Bạn đó đã gặp Kay & Doris, 2 người đó đang làm việc ở CA Phường cạnh đó. Rất mong là 2 bạn Kay & Doris sẽ chấp nhận sự giúp đỡ của mình.

Cảm ơn các bạn bè trên FB và VNPhoto đã cùng nhau tham gia giúp đỡ 2 người bạn HK này
    Lúc e đưa thư cho họ thì CA Phường không cho đưa mà kêu phải giữ lại wait bộ phận gì đó xuống giải quyết... (sợ liên quan và ảnh hưởng chính trị) nên e có nhờ 1 bác bên Báo Thanh Niên nói tếng Trung gửi dùm rồi... now chờ tin bác Đức...
    REBEL T2i+70-300 IS USM+HTC ONE X
    Flickr

Quote Được gửi bởi quocuy View Post
    Mình rất cảm động qua hành động của các bạn. Tuy nhiên mình cũng có nhiều thắc mắc quanh chuyện này. Saigon không phải là vùng sâu vùng xa, thông tin liên lạc đến tất cả các nước với giá lướt nét 10 phút là hoàn toàn có thể.

Gia đình mình có mấy cửa hàng, và một năm bị tây trắng/ đen/ vàng lừa tiền mấy lần, nên có nhiều thắc mắc.

Hy vọng mình sai, và lòng tốt vẫn còn có ích thực sự.
    Chiều nay 6h mình chạy qua và gặp rất nhiều bạn trẻ chạy đến số 60 bùi viện. Sau đó thì dc biết 2 bạn này đang ở tại CA phường. Mình nghĩ làm việc tốt thì ko nên suy nghĩ nhiều vậy bạn ạ.
    Nhờ anh vikhoa cập nhật tình hình giúp nhé, nếu dc thì trong thời gian này em muốn mời 2 bạn đó một buổi ăn tối ( nhờ anh vikhoa giúp vụ này nhé ) dt em số đuôi 5656299 co nt cho anh lúc nãy
    Được sửa bởi baotuyen1006 lúc 06:55 PM ngày 15-12-2011

Happy ending hơn cả mong đợi rồi nhé các bác, họ đã lấy lại được tất cả giấy tờ tùy thân và thẻ tín dụng.

Trên đường đi thì Vi Khoa nhắn cho em số cell của 1 bạn có nick Kilboy thì phải đang ở công an p.Phạm Ngũ Lão và đang cầm thư của Vi Khoa nhắn. Em alo chọ bạn đó thì được biết đang có trở ngại về ngôn ngữ, em nhờ bạn í giữ hai bạn HK ở đó để em đến trợ giúp.
    Khoảng hơn 18h thì em có mặt ở công an p.Phạm Ngũ Lão, (PNL) hỏi sơ tình hình xong em giải thích với họ đây chỉ là ca phường nên họ đã mời PA.18 xuống giải quyết, sau khi hoàn tất thủ tục hành chính thì em sẽ dẫn họ đến ks mà Vi Khoa sắp đặt, em cũng nói rõ là có 1 người bạn ( tức là Vi Khoa ) đã dàn xếp cho họ 1 công việc để họ mưu sinh trong thời gian làm lại giấy tờ.

Chừng 18h30 thì 1 em trai mặc sắc phục của PA.18 xuống và họ lên lầu làm việc, em được ca phường mời ra ngoài ).

Chừng 19h thì họ xuất hiện dưới sảnh ca phường PNL, em băng qua đường và hỏi họ mọi việc thế nào rồi thì bạn nam trả lời là đã nhận lại giấy tờ tùy thân ( passport..) và thẻ tín dụng, mọi thứ ok ( cũng xin nói thêm là khi em hỏi thì bạn pa.18 kia trả lời ngay bằng tiếng Anh khá chuẩn là : Everything’s just fine , chắc bạn í nghĩ em hông phải người Việt do ngoại hình của em ). Em quá shock nên phải hỏi thêm 2 lần nữa với bạn nam HK đó ( Doris ?) là : Bạn đã nhận lại đầy đủ giấy tờ tùy thân và thẻ tín dụng à. Sau khi bạn ý xác nhận lại thêm 2 lần nữa em vẫn chưa hết an tâm nên có đưa bạn í số phone của em và dặn có gì kg ổn thì alo cho em. Tới đây thì ca phường PNL yêu cầu mọi người giải tán. Hai bạn Doris và Kay được nhân viên hay bà chủ phòng trọ ( hay khách sạn ) nơi họ ở hộ tống về tận nơi.

Có nhiều phóng viên báo mạng chạy theo để phóng vấn, chắc chắn tin tức sẽ ngập tràn trên mạng trong tối nay hoặc sáng mai .

Hết chuyện rồi 

hông hiểu sao kg edit được, em muốn thêm 1 dòng là : Hôm nay cần khen các bạn anh ninh, hình sự, công an

ồ, thật đúng là háp-pi-en-đình. cảm ơn các bác đã góp tay vào giúp đỡ 2 người bạn kia. hi vọng là họ sẽ có ấn tượng tốt với người dân VN: nhiệt tình, hiếu khách, tốt bụng.

vậy là may mắn quá rồi , em xin chúc 2 Bạn có kì nghĩ Giáng Sinh và đón Năm Mới Vui Vẽ tại Sài Gòn nhé .
    còn bé mà thích...Photo...

Bravooo!!!! kết thúc tuyệt thật, qua đây cũng thêm phần ngưỡng mộ bác vikhoa, bác ducdenthui, kilboy... Giáng sinh sắp tới rồi, chúc các bác 1 giáng sinh vui vẻ
    Một rượu, một trà, một DSLR
    Ba thứ lăng nhăng làm khổ ta

Được an ủi nhất là khi emtrò chuyện với bạn nam và ngò lời xin lỗi mong bạn í đừng nghĩ xấu xấu về đất nước và con người VN vì bọn cướp giật kia kg đại diện cho chúng tôi thì bạn í có nói rằng : kg , tao kg nghĩ như vậy, đây chỉ là 1 tai nạn, tất cả những người tao gặp trên đường phố VN đều rất thân thiện blah blah. Hôm nay em tận mắt chứng kiến chuyện cổ tích có thật, chúng ta phải rất cám ơn blogger Poly là người đầu tiên đã phát hiện và tất cả mọi người đã chia sẻ thông tin lên blog, facebook và các mạng xã hội cũng. Em cũng ngỏ lời cám ơn tất cả những người chưa biết mặt đã liên lạc với em về vấn đề này trong ngày hôm nay. Giáng sinh an lành nhe mọi người

Merry Christmas to all!
    Sức mạnh của cộng đồng là thế ... tự hào là người VN nào các bác!
    Cám ơn bác vikhoa, ducdenthui và tất cả mọi người rất nhiệt tình và cập nhật thông tin cho ae an tâm. VNPT cuối năm nay cũng thật đáng nhớ.
    Mình ở ĐN nên ngoài việc share link cũng hoh gì dc hơn các bác.
    5DMII + 17-35Tam + 50 1.4 Sig + 135L

Trang 6 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng