Trang 5 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 81

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2011

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Mấy tấm Zion thật là đáng công trèo đèo lội suối anh Mark Tran nhỉ, thật là đẹp.
    Đúng thế anh Xichlo... nhưng những tấm trên Mark vẫn chưa vừa ý, nên Mark sẽ ghé lại đây một vài lần nữa anh ạ :-).
    "Take a look at what you're looking at"
    Jay Maisel

Năm rồi e chụp rất nhiều, nhưng những tấm em thích nhất lại là những tấm em chụp tĩnh vật, hoa lá, linh ta linh tinh...theo cảm xúc

[ Ố c S ê n C h ạ y ] by Daniel Nguyen | 0.12.12.18.18.08|, on Flickr

#2:

I'm here... by Daniel Nguyen | 0.12.12.18.18.08|, on Flickr

#3:

Hoàng hôn Dak Mil by Daniel Nguyen | 0.12.12.18.18.08|, on Flickr

#4 Tấm này em chụp bằng Iphone 4, cực kỳ thích !

Vung Tau in me! by Daniel Nguyen | 0.12.12.18.18.08|, on Flickr

#5 Cuối cùng là 1 ảnh chân dung cô học trò bé của em, tấm hình chân dung em thích nhất trong năm qua!

Nụ Cười Của Nắng by Daniel Nguyen | 0.12.12.18.18.08|, on Flickr

Em xin hết và chúc các bác sang năm càng có thêm nhiều ảnh đẹp ạ !

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Đẹp quá đẹp quá, em xem mà cứ như đang được xem 1 đoạn phim 35mm chiếu rạp close up gương mặt diễn viên... Bức ảnh có đầy đủ yếu tố động-tĩnh, ánh sáng, màu sắc, thần thái khoảng khắc...
    Cảm ơn cụ!
    Cả buổi đi chụp về chẳng được gì, dừng lại quán nước và nhìn thấy cụ này hút thuốc! Nhờ cụ châm lại một điếu!.

Bức này trước bức kia mấy tháng

Lavender đà lạt, ưng í lém.

Năm nay có nhiều biến động quá, e chụp nhiều nhưng lại không ra gì cả, còn 1 tuần nữa là đón Giao thừa 2012 rùi, chia vui với toàn thể anh chị em vnphoto bằng vài tấm hình cỏn con:

1/ Sự bình yên lạ lùng và thú vị của Saigon những ngày đầu năm 2011.

2/ ...nhưng sự bình yên ấy chỉ thoáng qua, Saigon vẫn lung linh và sôi động lắm...

3/ Lần đầu tiên thử nghiệm một dòng máy mới, và 1 dòng lens tuy cũ mà lạ với em (Nex + MF)

4/ Đua đòi với người ta, tập tành chụp máy film (rước về 3 em), film nó có cái hay của riêng nó, nhưng... e vẫn không cảm nổi, chỉ trách mình ham hố bon chen trong khi tuổi đời còn quá trẻ. hì hì (đã cho ra đi hết)

5/ Và cuối cùng, có những thứ rất yên tĩnh, rất bình yên, vẫn rất lôi cuốn...

Chúc mừng năm mới, chúc toàn thể anh chị em vnphoto có một năm 2012 dồi dào năng lượng, tràn trề sinh lực và "đầy túi". :11:
    Được sửa bởi Mr.Q lúc 10:31 PM ngày 14-01-2012

Năm 2011 mình bắt tay thực hiện dự án ảnh cá nhân đầu tiên của mình, dự án Sài Gòn 2011! Cả năm lang thang khắp 19 Quận, 5 Huyện của Sài Gòn, bấm máy hơn 3000 tấm, quả thật có khá nhiều ảnh tâm đắc!

Chọn lại 5 tấm góp vào đây, để chia sẻ cùng vnphoto một năm dài nhiều sự kiện!

1. Ảnh chụp trên đường Lê Lợi, bên hông khách sạn Rex! Tấm ảnh được thực hiện trong đợt đi sáng tác đầu tiên của dự án Sài Gòn 2011! Rất ưng ý vì sự đầy đặn của nó: bố cục, ánh sáng và cả khoảnh khắc nữa!

2. Ảnh chụp trên đường Hòa Bình, quận Bình Tân! Ảnh này từng được POW trên vnphoto.net, cũng đã được chọn in trong sách ảnh Sài Gòn đẹp lắm của diễn đàn!

3. Ảnh chụp giữa trưa tháng 6 trên đường Nguyễn Đình Chiểu, đoạn sau lưng nhà thi đấu Phan Đình Phùng! Ảnh chụp giữa trưa hè, nhưng nhìn vào thật mát mắt và bình yên! Sài Gòn có nhiều lề đường như thế thì là tốt cho cuộc sống người dân!

4. Ảnh chụp chiều ngày 19 tháng 11 năm 2011, một ngày trước lễ thông xe hầm Thủ Thiêm! Bến phà Thủ Thiêm đến ngày 31 tháng 12 năm 2011 thì cũng chính thức ngưng hoạt động, kết thúc sứ mệnh lịch sử 100 năm của mình! Xem hình mà vẫn cứ thấy luyến tiếc!

5. Ảnh chụp trên xa lộ Hà Nội, đoạn gần cầu vượt Cát Lái, trong một buổi chiều thiên nhiên hùng vĩ do ảnh hưởng của hiện tượng nguyệt thực toàn phần sắp xảy ra trong đêm đó! Tôi chỉ có vỏn vẹn 5 phút để bấm máy cho khoảnh khắc hoàng hôn đặc biệt này của Sài Gòn, và tin rằng, nhiều năm sau nữa cũng sẽ khó để thấy được một Sài Gòn hoàng hôn đặc biệt đến thế!

Kết thúc một năm nhiều biến động, chào đón năm 2012 với hy vọng nhiều điều tốt đẹp sẽ đến với bản thân, gia đình và các anh em, bạn bè! Cũng chúc diễn đàn và toàn thể thành viên một năm mới hạnh phúc, an khang!

Thân ái!
    Chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Ảnh đẹp quá bác ơi, không biết đến khi nào em được 10% các bác.

tấm Ba Bà Cháu của bác xbarcax nhìn thương quá! nếu có mở cuộc bình chọn thì em nhất định vote cho tấm này

em phải kiếm tấm nào thật ưng ý mới dc, cảm ơn các bạn đã chia sẻ trước nha

em tìm dc tấm này rồi, các bạn đánh giá nha

Trang 5 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng