Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Ngồi buồn nhớ... chụp hình !!!

Ngồi buồn nhớ... chụp hình !!!

Trong thời gian này mình đang phải trị bệnh (HCV) nên chẵng có thời gian cầm máy đi chụp với mọi người mà cái máu trong người thì lại muốn ôm máy !!! Hôm nay khỏe 1 chút lại thấy rảnh rỗi nên lục đống máy cũ ra, bày lên bàn rồi ngồi nhìn cho đỡ buồn và đỡ nhớ.
    Xin thú thật mình là người rất mê chụp hình, quay phim và cũng đã ôm máy chụp được hơn 30 năm rồi ( chủ yếu là hình lưu niệm gia đình, các con, cháu ...) và cũng thú thật là mình chụp ...không đẹp !!!
    Nhớ lại từ những cái máy đầu tiên mình có được từ những năm đầu 80, cứ chụp rồi tráng rữa đến nay mình cũng đã kịp có vài thùng lưu niệm. Cho đến khi có những chiếc máy số ( Kodak..., Sony F-707...) thì ít tốn tiền rửa nữa vì lúc này mình chủ yếu cho vào PC, Laptop để xem trừ khi là rửa tặng bạn bè.
    Đã có được hơn chục cái máy chụp phim (amateur) + thêm vài cái máy quay (camcorder), đến nay mình tạm dừng lại ở cái Nikon D40x (mình mua trong dịp qua Mỹ chơi mấy năm trước) và cái máy quay Pana MX5000 (3CCD), chủ yếu vẫn là để chụp và quay lại hình ảnh gia đình.Photoshop của mình cũng tạm ổn, dựng phim thì mình cũng chỉ mới dừng lại ở Pinnacle và Ulead (đủ để có những DVD lưu lại với thời gian).
    Sắp tới có lẽ mình sẽ nâng cấp máy lên D300 vì mình không thích quay phim bằng D300s nên nếu mua D300s có lẽ là phí !?. Vì đang phải điều trị Viêm Gan C quá tốn kém và lâu dài nên mình chẳng dám mơ tới D700 hay D800 !!!
    Nay đã qua tuổi " tri thiên mệnh " rồi, mình lại có dự định là sẽ đến từng nhà bà con, họ hàng, anh em... để chụp từng bộ ảnh cả gia đình của họ vì nhiều khi trong cuộc sống bộn bề, nhiều người không nghĩ tới việc chụp những bức ảnh lưu niệm cả gia đình để lưu lại sau này. Dự định của mình hiện nay có lẽ cũng hơi trể vì có những gia đình không còn đủ người như trước ( Như anh lớn của mình chẳng hạn !!!)
    Đây là những gì còn sót lại của mình, còn chụp tốt hết :11:

[IMG] Hieu2 by trghieu2002, on Flickr[/IMG]

[IMG] Hieu1 by trghieu2002, on Flickr[/IMG]

Cám ơn các bạn đã đọc bài mình
    D750 + D700 + vài cái lens

Cháu cầu mong cho bác được sức khỏe, để thực hiện được mong ước cũng như sống vui vẻ với niềm đam mê của mình.
    The Eye of Heaven

Cháu cũng chúc bác duahau02 luôn vui khỏe và hy vọng sớm tậu được D300 nhé.

Chúc chú mau khỏe và lại vui với nhiếp ảnh :D

Bác có thể dùng Diệp hạ châu để hỗ trợ điều trị viêm gan, hoặc giải độc gan trong thời gian dùng thuốc đặc trị. Một phương pháp rẻ tiền mà hiệu quả
    Càng ngày càng không hài lòng những gì đã chụp

Quote Được gửi bởi blackhippo View Post
    Bác có thể dùng Diệp hạ châu để hỗ trợ điều trị viêm gan, hoặc giải độc gan trong thời gian dùng thuốc đặc trị. Một phương pháp rẻ tiền mà hiệu quả
    Thanks các bạn đã chia sẽ, hiện tại mình đang dùng thuốc đặc trị Peg-Interferon (Pegasys) kết hợp với Ribavirin để điều trị căn bệnh VGC, nói chung đã đi được 1/2 đoạn đường (6 tháng) và kết quả tạm ổn, vẫn còn phải đi tiếp 6 tháng còn lại nữa mới xong. Còn Diệp Hạ Châu mình vẫn có dùng nhưng đúng như bạn nói, chỉ hổ trợ điều trị và giải độc gan thôi chứ không diệt được siêu vi.
    D750 + D700 + vài cái lens

he he. cụ cứ khỏe lại rồi thì sẽ chụp đẹp ợ

hay là bác mua len macro về chụp hình hoa lá, sâu kiến xung quanh nhà hoặc chụp tĩnh vật cho đỡ buồn đi
    chúc bác mau bình phục!
    Vui chơi và học hỏi là chính, chém gió là 10

chúc bác mau khỏe và sẽ lại cầm máy rong ruổi trên những cung đường nghệ thuật bác nhé
    D600+D5000+50 f1.8D+35f1.8G+18-55+sigma 70-200 os-YN467

Quote Được gửi bởi duahau02 View Post
    Thanks các bạn đã chia sẽ, hiện tại mình đang dùng thuốc đặc trị Peg-Interferon (Pegasys) kết hợp với Ribavirin để điều trị căn bệnh VGC, nói chung đã đi được 1/2 đoạn đường (6 tháng) và kết quả tạm ổn, vẫn còn phải đi tiếp 6 tháng còn lại nữa mới xong. Còn Diệp Hạ Châu mình vẫn có dùng nhưng đúng như bạn nói, chỉ hổ trợ điều trị và giải độc gan thôi chứ không diệt được siêu vi.
    Viêm gan C thì bên cháu chưa khảo sát, nhưng với bệnh nhân VGB thì tỷ lệ khỏi bệnh trong vòng 30 ngày với liều lượng 10g/1l/ngày là trên 70%. Còn một vấn đề quan trọng nữa là cây DHC có rất nhiều loài trong đó có những loài mang ít hoặc không có hoạt chất chữa bệnh, ngoài ra hoạt chất chữa bệnh của Diệp hạ châu 90% nằm trong lá nên nếu bác sử dụng DHC khô bán ở các chợ thuốc thì hàm lượng hoạt chất rất thấp vì chỉ toàn là thân cành. Nếu cần tư vấn về DHC bác cứ PM cháu, vì bên cty cháu chuyên sản xuất dược liệu.
    Càng ngày càng không hài lòng những gì đã chụp

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng