View Poll Results: Các bác ngắm bằng mắt nào ?

Voters
139. You may not vote on this poll
  • Mắt trái

74 53.24%
  • Mắt phải

65 46.76%
Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 55

Chủ đề: Các bác ngắm bằng mắt nào

Em nghe nói nên ngắm bằng mắt phải để mắt trái còn quan sát trước khi chụp, nhưng em cũng ngắm bằng mắt trái, chắc do em nhắm mắt phải mạnh hơn nên tập trung hơn :D

Em cũng nagwms mắt trái, do thói quen thôi chứ tay chân đều thuận đồ bên phải :D
    Canon 1Ds MarkIII & 14mm f2.8L II USM
    Canon 1D MarkIII & 200mm f2L IS USM

:D XL không ngờ có nhiều người nhắm mắt trái hơn mắt phải nhe :D, nhắm mắt phải thì mặt bên trái nhiều khi hay nhăn nhó lúc ngắm, nhắm mắt trái thì dùng body camera và tay cầm máy che được :D :D :D
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

E thì vote cho mắt phải vì:
    - Trời sinh ra nó thế
    - để Mũi và gò má đỡ máy chắc hơn
    - Có thể ngắm trc khi chụp
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Nếu ngắm mắt phải thì ngoài việc chìa nửa mặt nhăn nhó ra trông rất tức cười, còn một vấn đề nữa là mũi sẽ cọ vào màn line view và :D dầu mỡ sẽ bôi đầy ra đấy :D :D. Nhất là mùa hè này

Em mở cả hai mắt khi chụp . Mắt trái áp vào view finder .

Hay bác VỊT cho thêm trường hợp "không nhắm mắt nào cả" vào mục Vote để đầy đủ hơn ?

Em thì tuy mắt trái mạnh hơn,nhưng vẫn view bằng mắt ..còn lại.! Có cố gắng nheo mắt phải cũng không được.Nhiều lúc mình muốn "cơ bắp" chỗ mắt phải ,nó cũng ..xụi lơ,không dùng được. Em nghi em bị đứt dây thần kinh ở chỗ đó.

Tui vừa vote lộn mắt ...tui thì ngắm mắt trái ...nhưng khi vote thì lai. vote phải ..lúa thật nhỉ .

Em ngắm mắt trái nhưng cũng chẳng nhắm mắt phải vì thân máy đã che rồi nên không phải nheo mắt.
    Bất tiện của cách ngắm này là mũi và miệng bôi dầu mỡ vào LCD làm màn hình bị mờ.
    Không hiểu hơi thở có theo khe LCD và các nút bấm khác vào trong máy không nhỉ?
    Little angel

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng